Jump to content

รีวิว น้ำยาฟื้นฟูพลาสติกให้กลับมาดำได้เหมือนเดิม

Recommended Posts

พอดีได้สั่งน้ำยามาจากต่างประเทศ เอามาลองสนองค่าเงินบาทต่ำอยู่หลายตัวน่ะคับ  :D

มาเจอตัวนี้ได้ผลดีเป็นที่น่าสนใจ เพราะราคามันถูกมากมาย แต่กลับให้ผลประกอบการที่ดีมาก 

เมื่อวานเอาไปให้เพื่อนๆลองที่โลตัส เลยจะขอลงรีวิวไว้หน่อยเผื่อใครสนใจ

ตัวน้ำยาของ 3D Professional detailing product : High Definition car care : USA นะครับ ผู้ผลิตเดียวกับ HD Nitro seal เคลือบแก้วอเมริกาน่ะ 

ชื่อ Universal Protectant  ตัวมันเองทำได้หลายอย่าง ยาง พลาสติก ไวนิล เบาะหนังPVC 

ตัวนี้ ตอนนี้ลด 61% ขนาด 16Oz เหลือ 8.49$ ประมาณ 250 บาทเอง ถูกมาก 

• Replies 230
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

อันนี้ ที่ได้ลองกันหลายๆคัน 

พบว่า ถ้าพลาสติกไม่กรอบขาวจนเสียสภาพ สามารถกลับมาดำฉ่ำได้แน่นอนคับ  ทาไปเฉยๆนี่แหละ  :D

ไม่ใช่น้ำมัน หรือเจลเหนียวทายาง หรือ ที่ทารองเท้านะคับ น้ำยาตัวนี้เหมือนโลชั่นทาผิวเลย ทาไปก้อซึมลงไปดำปื้ดเลย ลูบไม่ติดมือ 

เป็นน้ำยาที่ควรมีคับ เอามาแนะนำกันนะคับ ถ้าสนใจก้อหาลู่ทางสั่งกันเอาเองคับ ตอนนี้ลดราคามโหฬาร เหมือนได้ฟรีทีเดียว

http://www.3dproducts.com/Universal-Protectant.html

สั่งมาเยอะเลยนพ สนุกมือทีเดียว 

เมื่อวานเอาไปโลตัส จัดไป 5-6 คันเพลินๆ  ได้ผลดีทุกคัน ยกเว้นขอบข้าง ตามรูปน่ะ เหมือนมันตายสนิทจริงๆ ไม่ฟื้น 

นอกนั้นดำปื้ดคับ  :D

ป๋า ค่าตัวน้ำยาถูกอยู่น่ะ ลองเข้าไปสั่งดูแล้ว โดนค่าส่งไป 39.25 เหรียญ เลยถอยมาก่อน

เข้ามาเสริมอีกเสียง ว่าของฟรีดีจริงครับป๋าติดท้ายรถมาทุกอาทิตย์ก็ได้น่ะครับ ขอบคุณครับ

ซ้ายมือนี่ลงบางๆ แค่ครั้งเดียวน่ะครับ

พบว่า ถ้าพลาสติกไม่กรอบขาวจนเสียสภาพ สามารถกลับมาดำฉ่ำได้แน่นอนคับ  ทาไปเฉยๆนี่แหละ  :D

ไม่ใช่น้ำมัน หรือเจลเหนียวทายาง หรือ ที่ทารองเท้านะคับ น้ำยาตัวนี้เหมือนโลชั่นทาผิวเลย ทาไปก้อซึมลงไปดำปื้ดเลย ลูบไม่ติดมือ 

เป็นน้ำยาที่ควรมีคับ เอามาแนะนำกันนะคับ ถ้าสนใจก้อหาลู่ทางสั่งกันเอาเองคับ ตอนนี้ลดราคามโหฬาร เหมือนได้ฟรีทีเดียว

http://www.3dproducts.com/Universal-Protectant.html

น่าสนครับ

ทนทานไหมครับพี่ทอมมี่ โดยเพาะจอดรถแล้วโดนฝน

ปัจจุบันผมใช้ CG Bluguard ก็ได้ระดับหนึ่ง ประมาณ 2-3 สัปดาห์ครับ

เข้ามาเสริมอีกเสียง ว่าของฟรีดีจริงครับป๋าติดท้ายรถมาทุกอาทิตย์ก็ได้น่ะครับ ขอบคุณครับ

ซ้ายมือนี่ลงบางๆ แค่ครั้งเดียวน่ะครับ

ใกล้จะหมด โปร หรือยังครับ ผมจะแวะเข้าไปได้ไหมครับ

ป๋า ค่าตัวน้ำยาถูกอยู่น่ะ ลองเข้าไปสั่งดูแล้ว โดนค่าส่งไป 39.25 เหรียญ เลยถอยมาก่อน

ถ้ารวมกันสั่ง ไม่แพงคับ ผมสั่งมาคราวที่แล้วรวมค่าส่งหมดไป 4000 กว่า ได้ของมาอื้อเลย 

มันมีเสตปน้ำหนักอยู่ ต้องสั่งเยอะจะคุ้มคับ  

น่าสนครับ

ทนทานไหมครับพี่ทอมมี่ โดยเพาะจอดรถแล้วโดนฝน

ปัจจุบันผมใช้ CG Bluguard ก็ได้ระดับหนึ่ง ประมาณ 2-3 สัปดาห์ครับ

ผมทาหลังล้างรถทุกครั้งน่ะคับไม่ได้จับผลทดสอบตรงนี้เลยคับ   :( 

แต่เท่าที่ดูน่าจะทนนะคับ ผมใช้ปืนน้ำอัดประจำ พอเช็ดแห้งมันก้อยังดำปกติอยู่ครับ  จริงๆถ้าเทียบกับราคา ผมว่ามันไม่ธรรมดาเลยคับ 

จริงๆอยากให้ลองกันเยอะๆ แต่พอดีสั่งมาขวดเดียวน่ะ  :(

ถ้ารวมกันสั่ง ไม่แพงคับ ผมสั่งมาคราวที่แล้วรวมค่าส่งหมดไป 4000 กว่า ได้ของมาอื้อเลย 

มันมีเสตปน้ำหนักอยู่ ต้องสั่งเยอะจะคุ้มคับ  

ผมทาหลังล้างรถทุกครั้งน่ะคับไม่ได้จับผลทดสอบตรงนี้เลยคับ   :(

แต่เท่าที่ดูน่าจะทนนะคับ ผมใช้ปืนน้ำอัดประจำ พอเช็ดแห้งมันก้อยังดำปกติอยู่ครับ  จริงๆถ้าเทียบกับราคา ผมว่ามันไม่ธรรมดาเลยคับ 

จริงๆอยากให้ลองกันเยอะๆ แต่พอดีสั่งมาขวดเดียวน่ะ  :(

ขอบคุณมากครับพี่

พึ่งล้างรถเสร็จ มาอัพเดตภาพหน่อยคับ ยังไม่ได้ลงทับอะไรนะคับ ล้าง Foamlance ด้วย Citrus wash  แล้วเช็ดแห้ง 

มันก้อยังดำฉ่ำดีคับ พลาสติกเดิมๆนะคับตั้งแต่ มกรา ปี 06  :D

เจ๋งเลยคับ... สั่งของกับพี่ทอมได้ไหมอะคับ ^__^

ไม่ได้เอามาขายนะซิคับ  :D เห็นมันถูกเลยสั่งมาลองเล่นๆคับ ช่วงบาทแข็ง 

เดี๋ยวผมลองถามๆกันดูก่อน ค่าส่งคราวที่แล้วของทั้งชุดใหญ่ผมมา 40$ กว่าๆเอง ประมาณว่าสั่งให้ทะลุมิติไปเลย คุ้มค่าส่ง 

ถ้าสั่งเอาแต่อันนี้กันได้ซัก 5 ขวด ก้อได้ขวดประมาณ ขวดละ 8.5$+8$ ค่าส่ง  ก้อยัง 527 บาทเองคับ

ถ้ามากกว่านั้นอีก ก้อลดลงตามสัดส่วนได้ ผมว่าจบซักขวดละ 400 ก้อหรูละ เพราะตัวน้ำยาเดิมมัน 14.99$ ลดราคาลงมาเยอะมาก

จริงๆอยากสั่งอีกนะ เดี๋ยวถ้าผมคิดสั่งอีก ยังไงแล้วผมจะ PM แจ้งคับ

ของยี่ห้อนี้เจ๋งจริงหลายตัวคับ แต่ไม่มีตลาดเมืองไทย  :D http://www.3dproducts.com/auto-detailing-chemicals/

ไม่ได้เอามาขายนะซิคับ  :D เห็นมันถูกเลยสั่งมาลองเล่นๆคับ ช่วงบาทแข็ง 

เดี๋ยวผมลองถามๆกันดูก่อน ค่าส่งคราวที่แล้วของทั้งชุดใหญ่ผมมา 40$ กว่าๆเอง ประมาณว่าสั่งให้ทะลุมิติไปเลย คุ้มค่าส่ง 

ถ้าสั่งเอาแต่อันนี้กันได้ซัก 5 ขวด ก้อได้ขวดประมาณ ขวดละ 8.5$+8$ ค่าส่ง  ก้อยัง 527 บาทเองคับ

ถ้ามากกว่านั้นอีก ก้อลดลงตามสัดส่วนได้ ผมว่าจบซักขวดละ 400 ก้อหรูละ เพราะตัวน้ำยาเดิมมัน 14.99$ ลดราคาลงมาเยอะมาก

จริงๆอยากสั่งอีกนะ เดี๋ยวถ้าผมคิดสั่งอีก ยังไงแล้วผมจะ PM แจ้งคับ

ของยี่ห้อนี้เจ๋งจริงหลายตัวคับ แต่ไม่มีตลาดเมืองไทย  :D http://www.3dproducts.com/auto-detailing-chemicals/

คับผม ^__^

นี่มันรถชั้นเน่ หลอกด่าหรอ

ถ้าสั่งมา ก็ปันสักขวดนะคับ เท่าไรแล้วว่ากัน กะลังเจอปัญหาพลาสติคกลายเป็นขาว ไม่รู้ศูนย์ไปทำโดนไรมา แหงะ แหงะ ขอบคุุณล่วงหน้าคับ

ถ้าสั่งมา ก็ปันสักขวดนะคับ เท่าไรแล้วว่ากัน กะลังเจอปัญหาพลาสติคกลายเป็นขาว ไม่รู้ศูนย์ไปทำโดนไรมา แหงะ แหงะ ขอบคุุณล่วงหน้าคับ

รูปประจำตัว หลอนมากครับ :D

ขอรบกวน คุณ Tom จะรวมรายชื่่อผู้ที่ต้องการเลยจะดีมั้ยครับจะได้สั่งทีเดียว ผมขอลงชื่อ ด้วย 1 ขวด

จะให้โอนเงินให้ก่อนหรือไปจ่ายที่ Lotus ก็ได้เลยครับ ขอบคุณมากครับ (แต่ตอนนี้เงินบาทมันอ่อนค่า

ลงไปเหมือนเดิมอีกแล้ว)  รถปี 07 แผงจิ้งหรีดเริ่มขาวแล้ว

ขอเวลาอีกนิ้สสสคับ ช่วงนี้สั่งของเข้ามาเยอะ จ่ายเงินไม่ทันเลยคับ  เดี๋ยวรอเคลียล่าสุดก่อนคับ เห็นเพื่อนๆสนใจกันพอควรคับ

รูปประจำตัว หลอนมากครับ :D

ตัวจิงก็แก่ประมาณนี้แหละคับ.. ลงชื่อด้วย 1 หน่อ (ขวด)  ถ้ามีโอกาส...

ผม 2 ขวดครับ    :D

ขวดเดียวก้อใช้จนขายรถละคับ 555 เยอะมากๆ

ได้คับ ตามใจคนสั่งคับ ไว้เริ่มโครงการแล้วจะแจ้งนะคับ ผมส่งสติกเกอร์ให้แล้วนะคับ วันนี้ :D

ขวดเดียวก้อใช้จนขายรถละคับ 555 เยอะมากๆ

ได้คับ ตามใจคนสั่งคับ ไว้เริ่มโครงการแล้วจะแจ้งนะคับ ผมส่งสติกเกอร์ให้แล้วนะคับ วันนี้ :D

ซื้อเผื่อน้องสาวครับ  ..  จาไปถามน้องเมียด้วยจะซื้อด้วยป่าว จะได้เป็น 3 เลย ... พี่ทอมจะได้สั่งเร็วๆ :P

แล้วก้อรอรับสติกเกอร์