Jump to content

บันทึกการเดินทางของ FD2.0 >>MODULO Concept !!

Recommended Posts

• Replies 713
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

Keng_BlackFD

สวัสดีปีใหม่ไทยครับ พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ Civic Club ทุกท่าน ขอให้มีแต่ความสุข ร่ำรวยๆ แข็งแรงๆ ทุกๆท่านนะครับ   หยุดยาวรอบนี้ ผมได้มีโอกาสขับรถไปเที่ยวใต้ ด้วยเจ้า CIVIC FD คันนี้ แต่งองค์ทรงเครื่อง เ

Project ชุดแต่ง ในที่สุดก็มาครับ   หลังจากที่ปีก่อนตั้งใจว่า จะทำแค่พอหอมปากหอมคอ เพื่อให้สุขใจ เล็กๆ น้อยๆ แต่สุดท้าย มันก็ลุกลามจนได้   มาถึงตอนนี้ คงต้องไปต่อแล้ว กับชุดพาร์ท Type R ยืนพื้นแน่ๆ

ส่งท้ายปีขอเก็บภาพเจ้าคันโปรดไว้หน่อยครับ มีน้องใจดีมาถ่ายให้    นั่งจดไว้ว่าทำไรไปบ้าง รายการยาวเชียว ดูแล้วไม่เห็นมีอะไรเลย 555   LENSO PROJECT D + GY ASYM 2 ท่อ + พักกลาง Prodrager เปลี่ยน ผ้

แหม่ มาได้ไงเฮีย

ไม่ทักไม่ทายเลย

แอบมาครับน้าเธียร จำได้มั้ย ใครยั่วกิเลสผม 55555

ภายในคาร์บอนรถเทพสีขาวๆคันนั้นอ่ะครับ ที่เงาๆอ่ะ 5555

ว่าแต่ช่วงนี้น้าเก่งไม่อัพผลงาน WAX เลย

Crystal Rock สักปุกไม๊ครับ ???

ว่าแต่ช่วงนี้น้าเก่งไม่อัพผลงาน WAX เลย

Crystal Rock สักปุกไม๊ครับ ???

ซื้อปุกนั้นแต่งรถดีก่าครับ 555

ช่วงนี้ไม่มีเวลาทำเองเลยครับ แต่แอบลองแว็กใหม่ตลอดนะ ^^

ซื้อปุกนั้นแต่งรถดีก่าครับ 555

ช่วงนี้ไม่มีเวลาทำเองเลยครับ แต่แอบลองแว็กใหม่ตลอดนะ ^^

นั่น ใครกันน๊า ที่บอกว่าจะไม่แต่ง FD ขี้เกียจเริ่มต้น แต่ง Benz ดีฟ่า !!

นั่น ใครกันน๊า ที่บอกว่าจะไม่แต่ง FD ขี้เกียจเริ่มต้น แต่ง Benz ดีฟ่า !!

สุดท้ายก็ไม่รอด 5555 จริงๆที่อนากทำแค่ซ่อมแซมส่วนที่สึกหรอเฉยๆนะครับ มาไกลละ

ปัญหาสีลอกเยอะเหมือนกัน

แต่รีวิวได้เพลินดีครับ รูปเยอะดี

สอบถามนิดครับยางตัวนี้ราคาเท่าไหร่ครับ แล้วดังไหม

ปัญหาสีลอกเยอะเหมือนกัน

แต่รีวิวได้เพลินดีครับ รูปเยอะดี

สอบถามนิดครับยางตัวนี้ราคาเท่าไหร่ครับ แล้วดังไหม

ตามกาลเวลาครับ 55

ยางชุดนี้ผมได้ราคาพิเศษมาครับ พอดีเจ้าของร้านจัดราคาพิเศษให้ครับ ประมาณ 12k ปกติเส้นนึงราวๆห้าพันก่าๆครับ

13/7/56

วันนี้เอาคาลิปเปอร์ DC5 ไปส่งทำสีใหม่ ใส่ชุดซ่อมยางต่างๆให้เรียบร้อยครับ

เดี๋ยวรอเอารถไปวัดระยะล้อทำฮับกับอแดปเตอร์ อาจจะต้องรองน้อง 20 มิล เลยครับ > <

จานหน้าตั้งใจทำจาน 330 สองชิ้น ใช้ผ้าเบรกเดิมๆไปก่อน รอผ้าเบรก Posi Ceramic จากอเมริกาให้รุ่นน้องสั่งมาให้ค่อยเปลี่ยน

จานหลังไม่ได้ทำไรมาก จะไปจัดจาน Dixel 300 mm เซาะร่อง พร้อมผ้าเบรก Dixel ด้วยเลย รอทำข้างหน้าเสร็จก่อน

บานปลาย T T

อ่านเพลินเลยครับ นึกถึงเวลาที่ค่อยๆแต่งรถของตัวเองมา มันเป็นเรื่องเป็นราวมากๆ ว่าแต่พวงโดนไปเท่าไรครับ

อ่านเพลินเลยครับ นึกถึงเวลาที่ค่อยๆแต่งรถของตัวเองมา มันเป็นเรื่องเป็นราวมากๆ ว่าแต่พวงโดนไปเท่าไรครับ

ตัวนี้เอาของเดิมไปสับนะครับ ทำคาร์บอน3จุด+หนังดำด้ายแดง+ตัววีคาร์บอน ราคาผมทำหลายชิ้นครับ เลยจำไม่ค่อยได้ แต่อยู่ราวๆ 6-7 พันครับ (เฉพาะตัววีน่าจะราวๆ 1500 นะครับ)

แต่ราคาเซ้ทเค้าก็ไม่แพงครับ ผมทำชุดโปรโมชั่นเค้า แล้วก็เอาแค่ตัววีอย่างเดียว แต่เค้าตัววีเอามาให้ผมผิดอัน ต้องทำใหม่ ผมเลยสั่งมันทั้งพวงเลย เพราะหนังมันลอกแล้วด้วย เค้าเลยให้ราคาพิเศษมาครับ

ระหว่างรอเบรก หาไรทำเล่นๆไปก่อน 

ไม่มีตังทำรถเป็น Type R สวยๆ เหมือนเค้า 

ขอแอบทำสติ๊เกอร์สำนัก Modulo มาแปะละกันครับ คิคิ

เล็งๆ ใน Photoshop ไว้ ตำแหน่งประมาณนี้ ที่เดียวกับ Type R ยอดฮิต

สติ๊กเกอร์จากคุณโอม ห้องซื้อขาย มาถึงแล้ว งานสวยใช้ได้เลยครับ เดี๋ยวลองแปะดู 

เบรกเน่าจะกลับมาแดงแจ็ด เร็วๆนี้ อิิอิ

ยังไม่มีเวลาเอารถไปวัดระยะเลย ใส่ได้ป่าวก็ไม่รู้เนี่ย เอาไปทำสีละ

ของผมสองตัวหน้า 555+ เน่าเชียว ตั้งไว้ดันโดนน้ำมันเบรก เละเลย -*-