Jump to content

Manchester United!!! รายงานตัว!!

Recommended Posts

เชลซีแชมป์ซะงั้น...... พลิกบทตอนสุดท้ายจนได้

ดราม่าจริงๆๆเฃลซี สุดยอดมาก ส่วนตัวผมชอบ โรแบโต้่ ดิ มัทเทโอนะ ไม่เน้นรุก เน้นเหนียว มะวานเห็นส่งเบอร์ทรานลงมา ทำได้ดี ฟิลิป ลามพ์ ทำไรไม่ได้เลย ส่วนเกมรุกอาจจะตื่นๆๆหน่อย แต่ สนุกดีครับ ปีหน้าแมนยูจะกลับมา เอา แชมเปี้ยนลีก :angry:

มารายงานตัว เป็น Red Army ด้วยคนคร้าบบบบบ ยินดีที่ได้รู้จักเพื่อนๆพี่ๆทุกคนคร้าบ :0023:

ปล. เสียดายนัดเสมอeverton 4-4 ที่สุดแล้วคร้าบบบบ :0081:

หมดเวลา!! “เบิร์บ” เตรียมลา “ผี”

ดิมิตาร์ เบอร์บาตอฟ ศูนย์หน้า แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด ออกมายอมรับว่า หมดทางเลือก จำยอมต้องออกจากถิ่น “โอลด์ แทร็ฟฟอร์ด” ในฤดูกาลนี้ หลังจากที่รู้สึกว่าตนหมดคุณค่าที่จะอยู่กับทีมต่อไป

ดิมิตาร์ เบอร์บาตอฟ กองหน้า “เรด เดวิล” แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด ยอมรับว่า ตนต้องการออกจากทีมในช่วงปิดฤดูกาลนี้ ถึงแม้ว่าทางสโมสรจะเสนอสัญญาให้อยู่ค้าแข้งกับทีมต่อไป เมื่อเดือนมีนาคมที่ผ่านมา

ทางด้าน นายใหญ่แห่ง “ผีแดง” อย่าง เซอร์ อเล็กซ์ เฟอร์กูสัน ยอมรับว่า ผู้เล่นที่มีความสามารถอย่าง เบอร์บาตอฟ ควรจะได้ลงเล่นอย่างสม่ำเสมอมากกว่านี้ แต่ทว่าทีมยังมี กองหน้าคนอื่นๆ อย่าง เวย์น รูนีย์, แดนนี เวลเบ็ค และ ฮาเวียร์ เฮอร์นันเดซ ไว้คอยสลับสับเปลี่ยนใช้งานอยู่แล้ว

หัวหอกชาวบัลแกเรีย เผยกับสำนักข่าวอังกฤษ บีทีวี (bTV) เมื่อวันอาทิตย์ที่ 20 ที่ผ่านมาว่า “เวลาของผมที่แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด กำลังจะหมดลง ผมไม่รู้สึกว่าตัวเองมีคุณค่าพอที่จะเป็นส่วนหนึ่งของทีมอีกแล้วผม เป็นที่แน่นอนในตอนนี้ว่า ผมต้องย้ายออกจากที่นี่ และผมก็กำลังหาสโมสรใหม่ ผมรู้ว่าผมยังสามารถลงเล่นในระดับสูงสุดได้”

แข้งวัย 31 ปี มีข่าวว่าจะย้ายซบทีมต่างๆมากมายหลายกระแส แต่ทว่าหนึ่งทีมที่เขาจะไม่ย้ายไปร่วมทีมด้วย นั่นคือ แมนเชสเตอร์ ซิตี คู่แข่งร่วมเมืองนั่นเอง โดยกล่าวว่า “ผมจะไม่ย้ายไปร่วมทีมแมนเชสเตอร์ ซิตี ผมเป็นคนจงรักภักดี ผมยอมรับว่าเคยมีโอกาสที่จะได้ย้ายไปร่วมทีม แต่ผมกลับเลือกที่จะอยู่กับแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ดต่อไป”

เบอร์บาตอฟ ลงเล่นให้กับต้นสังกัดไปทั้งสิ้น 149 นัด และถล่มประตูให้ “ผีแดง” ไป 56 ประตู นับตั้งแต่ย้ายมาจาก “ไก่เดือยทอง” ท็อตแนม ฮอตสเปอร์ส เมื่อฤดูกาล 2008-2009

เด็กผีรายงานตัวครับ

ยินดีต้อนรับครับ

ยิม แมนยู รายงานตัวครับ :D

ยินดีต้อนรับครับ

เม้ง แมนยู ด้วยยยยย

โฮ่พี่เม้งด้วยหรอเนี่ยเจ๋งจิง

แฟนผีด้วยคนครับ....

ฤดูกาลหน้าจัดเต็มนะครับปั๊บป๋า....

มีใครเป็นแฟน พี่ปาร์ จี ซอง บ้างไหมครับ

ไม่มีอะไรหรอกครับ ผมมีบัตรไปชมพี่ปาร์คเตะบอล

มีใครเป็นแฟน พี่ปาร์ จี ซอง บ้างไหมครับ

ไม่มีอะไรหรอกครับ ผมมีบัตรไปชมพี่ปาร์คเตะบอล

ผมอยากไปดู แต่ไปไม่ทันแน่นอนครับ :0092:

ใครเคยไปเชียร์ที่สนามโอลด์แทรฟฟอร์ด มาบ้างแล้วครับ(ส่วนผมไม่เคยไป) มาแชร์บรรยากาศ ให้ อยาก หน่อยครับ

สงสัยปาร์คอาจจะย้ายแน่เลยถ้าคากาวะมา

รอฟังข่าว Hazard :0111:

ผมเดาว่า failed แน่นอนเลยพี่

ผมเดาว่า failed แน่นอนเลยพี่

มีข่าว แต่โดนทีมอื่นตัดหน้าทุกที :0062: