Jump to content

สมมุติถ้าขับรถไปชนพวกรถราคาหลายๆล้านอย่าง Supercar เข้า สงสัยครับ

Recommended Posts

คือถ้าเกิดอย่าง civic เรา วงเงินประกันที่ 5-6 แสนบาท ประกันชั้น1 แล้วเกิดขับไปชนรถที่ราคาหลายล้านเข้า แล้วค่าซ่อมคู่กรณีเกิน5-6แสนบาทไป จะถามว่า ประกันจะรับผิดชอบให้อย่างไรครับ คือสงสัยครับ

5-6 แสน มันเป็นทุนประกันรถเราเองครับ

ต้องไปดูความคุ้มครอง ในกรมฑชธรรม์ของเราว่า 

คุ้มครองคู่กรณี ในแต่ละข้อ เท่าไหร่ 

เช่น ในข้อ 2.2 ความเสียหายต่อทรัพย์สิน 1,000,000.บาท/ครั้ง

ในแต่ละกรมธรรม์ จะไม่เท่ากัน ต้องดูความคุ้มครองจุดนี้ ของแต่ละ บริษัท ไป

เจ้าไหนจ่ายค่าเบี้ยฯถูก ก็จะคุ้มครองน้อย  มีหลายเจ้า ที่คุ้มครองแบบ อัลลิมิต

ขอบคุณครับ ของผมไปอ่านดูแล้ว มันเขียนว่าคุ้มครองทรัพย์สิน 5ล้านบาท  อันนี้หมายถึงรถคู่กรณี บ้าน อุปกรณ์หลากหลายต่างๆของคู่กรณี ใช่ไหมครับ แล้วรวมค่ารักษาพยาบาลในนั้นรึป่าว หรือต่างหากครับ

ของผมประกันของงวิริยะ

เบี้ยประกันจ่ายไป2หมื่น

ขอบคุณครับ ของผมไปอ่านดูแล้ว มันเขียนว่าคุ้มครองทรัพย์สิน 5ล้านบาท  อันนี้หมายถึงรถคู่กรณี บ้าน อุปกรณ์หลากหลายต่างๆของคู่กรณี ใช่ไหมครับ แล้วรวมค่ารักษาพยาบาลในนั้นรึป่าว หรือต่างหากครับ

ของผมประกันของงวิริยะ

เบี้ยประกันจ่ายไป2หมื่น

อันนี้ไม่รู้นะครับ แต่ยกตัวอย่างกรณีที่รถเก๋งเก่าไปชนบิ๊กไบค์มา ทุนประกันเก๋งไม่พอจ่ายค่าซ่อมบิ๊ไบค์ ส่วนต่างเจ้าของก็ต้องมาจ่ายให้ครบครับ แล้วแต่ว่าเจ้าของบิ๊กไบค์จะคุยกับประกันให้ช่วยได้บ้างมั้ย ส่วนค่ารักษาพยาบาล มี พรบ กับประกันตัวเองจ่ายอยู่แล้วมั้งครับ

ผิดถูกยังไงรอคนมาเสริมครับ