Jump to content

เปลี่ยนหัวฉีด ตัว 2.0 ให้ R18

Recommended Posts

สมาชิกท่านใดเคยเปลี่ยนเอาหัวฉีด K20Z มาใส่ใน R18 บ้าง

รถผมเกียร์ธรรมดา ถ้าเปลี่ยนมันจะ วิ่งดีขึ้นไหมครับ

ขอบคุณครับ

กลัวมันจะหนาไปนะคับ ถ้าไม่มีกล่องคุม ใช้น้ำมันอะไรคับ sohol91 หรือ e85 คับ

ผมใช้ของ k20a กับน้ำมัน e85 อยู่ ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะคับแต่ผมมีกล่องคุม แต่ถ้าปิดกล่องเวลาคิกดาวมันเหมือนวูบไปเลย ไม่รู้เพราะกล่องเดิมจ่ายเต็มหัวฉีดแล้วมันหนาเกิน หรือปั้มติ๊กจ่ายไม่ทัน 5555

ผมใช้ โซฮอล์ 95 หรือ เบนซิน 95 ครับ

ผมคิดเอาเองว่ามันน่าจะวิ่งดีขึ้นไหมครับ แต่ก็จริงที่ว่าน้ำมันจะหนาไป

เอาไงดี

ท่าน จขกท อ่านนี่ก่อนคับ ท่านผู้รู้แจ้งอธิบายไว้สวยๆ อ่านเยอะๆคับ อย่าใจร้อนกับเครื่อง เดี๋ยวได้ไม่คุ้มเสีย  :D

http://www.civicclubthailand.com/board/index.php/topic/10191-%E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B8%84%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%84%E0%B8%B4%E0%B8%94%E0%B9%80%E0%B8%AB%E0%B9%87%E0%B8%99%E0%B8%AB%E0%B8%A3%E0%B8%B7%E0%B8%AD%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%AA%E0%B8%9A%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%93%E0%B9%8C/

เปลี่ยนหัวฉีดใหญ่ ฉีดได้ปริมาณมากกว่าเดิม ในเวลาเท่ากัน ไม่ใช่ว่า รถจะวิ่งดีขึ้นครับ มันมีปัจจัยเยอะเลยคับ  :D

ถ้าคิดว่าจะแรงขึ้นคิดผิดจร้าท่านอย่าใส่เลยคับเปลืองน้ำมันเปลืองตังคับนอกจากจะหวังผลอย่างอื่นครับ

ติดสติกเกอร์ครับ กลายเป็นรถแต่งเลย มีผลทางใจ ^^"

แหะๆล้อเล่นครับ

1.8 MT เหมือนกัน

ผมเริ่มจากท่อสักชุดตั้งแต่หลังแคตยันปลาย นอกนั้นระบบเครื่องยังเดิมอยู่ตั้งแต่กรองยันไส้ในเครื่อง แคทเดิม ไม่ทะลวงไม่เปลี่ยน แค่นี้ก็สบายๆละครับ

ถ้าต้องการมากกว่านี้คงต้องหันไปคบกล่องแต่งกะหอยละครับ ^^" 

ท่อใส่ละ กรองเคยใช้ทั้งแบบเปลือย แบบแผ่น สำหรับผมใส่แล้วปลายหาย สุดท้ายใส่กรองเดิม

กล่องมีใครทำบ้างแล้ว แชร์หน่อยครับ

โบ คงไม่ไหวครับ แพง และก็ พังแน่ๆ ชอบขับแช่ครับ

ท่อใส่ละ กรองเคยใช้ทั้งแบบเปลือย แบบแผ่น สำหรับผมใส่แล้วปลายหาย สุดท้ายใส่กรองเดิม

กล่องมีใครทำบ้างแล้ว แชร์หน่อยครับ

โบ คงไม่ไหวครับ แพง และก็ พังแน่ๆ ชอบขับแช่ครับ

... Edited by Dirty Bit

เหมือนกันกันเลยครับ รวมถึงเรื่องชอบเหยียบแช่ยาวๆ 555

เสียง - ตอนกดเร่ง เสียงดูดอากาศดัง สรูดดดดดด เข้ามาชัดเจน ไม่เหมาะกับคนชอบเงียบในห้องโดยสาร

อัตราเร่ง - ของผมเกียร์ธรรมดา 0-200 เร็วครับ แต่หลังจากนั้น แผ่วครับ

ขออนุญาตเจ้าของคลิปด้วยนะครับ ที่ผมนำมาแปะ เอาไว้ให้ศึกษากัน

http://www.youtube.com/watch?v=GlGaimUqkcs

http://www.youtube.com/watch?v=7P8GZuO43S0