Jump to content

ล้อหมุนเที่ยวไปเรื่อยๆ

Recommended Posts

ขอรบกวนพื้นที่บอร์ดซักกระทู้นะครับ เผื่อมีใครสนใจจะไปเที่ยวรึว่าไปกันมาแล้ว สถานที่ก็ไม่ใกล้ไม่ไกลแถบๆปากช่องเขาใหญ่มีชื่อว่าสโม๊คเฮ๊าส์

สำหรับคนที่ไม่รู้จักนะครับคงอยากจะถามว่ามันคืออะไร ไปทำไม ผมก็รู้แค่ว่าเป็นร้านอาหารสไตล์ฝรั่งหน่อยๆ

แต่ก็เหมาะที่จะไปถ่ายรูปเก็บไว้เหมือนกันบรรยากาศดี

• Replies 464
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

astronautnoom

ขอรบกวนพื้นที่บอร์ดซักกระทู้นะครับ เผื่อมีใครสนใจจะไปเที่ยวรึว่าไปกันมาแล้ว สถานที่ก็ไม่ใกล้ไม่ไกลแถบๆปากช่องเขาใหญ่มีชื่อว่าสโม๊คเฮ๊าส์       สำหรับคนที่ไม่รู้จักนะครับคงอยากจะถามว่ามันคืออะไร

ระหว่างรอดูบอลขอเพิ่มอีกซักที่แระกันนะครับ ไม่ใกล้ไม่ไกลบนยอดดอยปุย ขึ้นทางดอยสุเทพ จังหวัดเชียงใหม่อ่ะครับ แถวนั้นเค้าเรียกว่าขุนช่างเคี่ยน ก่อนถึงที่หมายของเราแวะชมพระอาทิตย์ขึ้นกับวิวตัวเมืองเชียงใ

ตกเย็นพลบค่ำก็มีลานด้านหลังให้ไปนั่งชิวกับบรรยากาศป่าเขาเคล้าดนตรีสด     เครื่องดื่่มของมึนเมานอกจากไวน์ก็มีเบียร์ไว้รับรอง     ราคาอาจจะประทับใจในด้านแพงไปนิดแต่ก็โอเคนะ ไม่ได้ไปกันทุกว

ทีนี้เราเข้าไปสำรวจภายในกันบ้าง โอ้ว ขวดไวน์เยอะไปหมดเลย

บรรยากาศโปร่งๆ โล่งน่านั่งดีเหมือนกัน

มุมเงียบๆสงบๆก็มีนะ

ตกเย็นพลบค่ำก็มีลานด้านหลังให้ไปนั่งชิวกับบรรยากาศป่าเขาเคล้าดนตรีสด

เครื่องดื่่มของมึนเมานอกจากไวน์ก็มีเบียร์ไว้รับรอง

ราคาอาจจะประทับใจในด้านแพงไปนิดแต่ก็โอเคนะ ไม่ได้ไปกันทุกวัน จบแล้วครับ

วิวสวย บรรยากาศดีครับ แต่อาหารไม่อร่อย

ไปรอบเดียว พอกันที

ยังยืนยันว่าบรรยากาศดีมาก ถ่ายรูปสวยจริง ๆครับ

วิวสวย บรรยากาศดีครับ แต่อาหารไม่อร่อย

ไปรอบเดียว พอกันที

ยังยืนยันว่าบรรยากาศดีมาก ถ่ายรูปสวยจริง ๆครับ

ตามนั้นเลยครับ

ไปมาแล้วเหมือนค่ะ แต่แค่ไปถ่ายรูป มีมุมให้ถ่ายเยอะดีด้วยอ่ะ แต่รูปเจ้าของกระทู้ถ่ายมา สวยดีนะคะ ^^

ตกเย็นพลบค่ำก็มีลานด้านหลังให้ไปนั่งชิวกับบรรยากาศป่าเขาเคล้าดนตรีสด

เครื่องดื่่มของมึนเมานอกจากไวน์ก็มีเบียร์ไว้รับรอง

ราคาอาจจะประทับใจในด้านแพงไปนิดแต่ก็โอเคนะ ไม่ได้ไปกันทุกวัน จบแล้วครับ

ต้องโดนครับๆ

ไปมาแล้วเหมือนค่ะ แต่แค่ไปถ่ายรูป มีมุมให้ถ่ายเยอะดีด้วยอ่ะ แต่รูปเจ้าของกระทู้ถ่ายมา สวยดีนะคะ ^^

ขอบคุณก๊าป ก็หัดๆถ่ายไปตามประสาก๊าป

น่าไปบ้างจัง อาหารอร่อยไหมครับ ?

เผื่อใจไว้นิดครับเรื่องรสชาด ผมไม่สันทัดอาหารต่างชาติครับ แถวนั้นให้ครัวเขาใหญ่ครับ พะแนงเนื้อกับแฮมซี่โครงร้านนั้นมันใช่ครับ

ต้องโดนครับๆ

ถ้าเน้นดื่มโอเคนะครับ อย่าฝากความหวังกับอาหารมาก เป็นพวกกับแกล้มก็พอได้ครับ

ถ้าเน้นดื่มโอเคนะครับ อย่าฝากความหวังกับอาหารมาก เป็นพวกกับแกล้มก็พอได้ครับ

ผมเน้น บรรยากาศ กับเพื่อนที่ผมรัก อยู่แล้วสบายใจ ไปได้ทุกที่ ที่มีทางครับ ;)

ผมเน้น บรรยากาศ กับเพื่อนที่ผมรัก อยู่แล้วสบายใจ ไปได้ทุกที่ ที่มีทางครับ ;)

งั้นจัดไปครับ อิอิ