Jump to content

ปั้มพาวเวอร์ผมรั่วใช่ป่าวคับ

Recommended Posts

พอดีผมไปต่างจังหวัด5วัน เอารถอีกคันไป จอดทิ้งไว้เลย โดนหนูแทะสายไฟ ผมเลยมุดๆเช็คๆสายแบบละเอียด ปรากฎไปเจอคราบน้ำมันอันนี้ ผมคิดว่าตำแหน่งมันน่าจะปั้มพาวเวอร์รึเปล่าค้าบ เพราะเล็งด้านบนแล้วซีลวีเทคไม่มีคราบรั่วอ่ะคับ

ใช่กระมังคับ น้ำมันใสแจ๋ว  เหมือนพึ่งรั่วเพลินๆ ยังไม่มีคราบฝุ่นจับผิว   :D

ของผมรั่วประมาณนี้มาซักสองปีกว่า ยังไม่ได้ทำอะไร เปลี่ยนน้ำมันไปครั้งนึง เกือบๆปีละ น้ำมันไม่พร่องอีกเลย เลยไม่ได้ทำอะไร รอวันซีลตายอย่างเดียว  :0036:

แต่ แต่ แต่ ลองเอากระจกส่องหลายๆมุมดูก่อน แลว่าน้ำมันมันใสมากนะ ไม่น่ารั่วพรวดๆได้เยอะขนาดนี้คับ ปกติรั่ว มันจะลามสะสมคราบฝุ่นมาทีละนิด

ของผมก็น่าจะรั่ว จนถึง โล แล้ว เลยไปซื้อน้ำมันมาเติม จน ไฮ สังเกตุผ่านไป 1 เดือน พร่องลงนิดหน่อย แทบจะดูไม่ออกเลย ถ้าไม่ดูบ่อยๆครับ

ใช่กระมังคับ น้ำมันใสแจ๋ว เหมือนพึ่งรั่วเพลินๆ ยังไม่มีคราบฝุ่นจับผิว :D

ของผมรั่วประมาณนี้มาซักสองปีกว่า ยังไม่ได้ทำอะไร เปลี่ยนน้ำมันไปครั้งนึง เกือบๆปีละ น้ำมันไม่พร่องอีกเลย เลยไม่ได้ทำอะไร รอวันซีลตายอย่างเดียว :0036:

แต่ แต่ แต่ ลองเอากระจกส่องหลายๆมุมดูก่อน แลว่าน้ำมันมันใสมากนะ ไม่น่ารั่วพรวดๆได้เยอะขนาดนี้คับ ปกติรั่ว มันจะลามสะสมคราบฝุ่นมาทีละนิด

อ่อออ สุดยอมเลยพี่2ปี ยังไม่เป็นไรเลย ซีลตายมันคงอาการแบบผมแน่ๆเลยคับ 55555

ก่อนหน้านี้ผมก้เคยยุบแล้วเติมไปก้ไม่ลด อยู่หลังมาๆต้องเติมบ่อย

ของผมส่องดูมันซึมแบบเห็นไหลๆเลยคับ วันนี้เลยไปฮอลมาเรียบร้อยแล้วค้าบพี่ทอม

ขอบคุณมากค้าบพี่ ^^

ของผมก็น่าจะรั่ว จนถึง โล แล้ว เลยไปซื้อน้ำมันมาเติม จน ไฮ สังเกตุผ่านไป 1 เดือน พร่องลงนิดหน่อย แทบจะดูไม่ออกเลย ถ้าไม่ดูบ่อยๆครับ

เหมือนของผมเลย แต่สังเกตุด้วยน้าค้าบ ของผมนี่เห็นเป็นเหมือนน้ำมันซึมเลยอ่ะคับ