Jump to content

ทำ Hแดง หน้า หลัง ล้อ พวงมาลัย, แดงให้พรืด สนุกดี 555...By>> Tommie

Recommended Posts

แดงหน้า แดงหลัง แดงล้อ แดง แดง แดง

ของนะครับ หาได้ตามห้าง ที่ขายพวกของทำโมเดลบ้านครับ

1. acrylic แบบบาง หรือ สังกะสี โลหะ อะไรก้อตามแต่ แบบบางๆ ใส่ง่ายครับ

2. Sticker แดง หรือ สีพ่น แดงๆ ตามชอบ

3. น้ำผสมน้ำยาล้างจานบางๆ เอาไปทำลื่นก่อนแปะครับ :D

แค่เนี้ยครับ มาลองดูกัน

H แดง หน้า แบบง่ายๆครับ

H แดง หลัง

แบบง่ายๆครับ

ง่ายแน่ๆครับ สวยสู้ของแท้ ของก๊อบไม่ได้ครับ แต่ ไกลๆ ก้อไม่เลวนะ

อันนี้ รวมๆ มา หน้า หลัง พวงมาลัย ล้อ สุดแต่ละทำที่ไหน

ตรงพวงมาลัย จับ ใส่ตามร่องเลยครับ มือเที่ยงๆ หน่อย

เอ้อ พวงมาลัยนี่ ต้องดูนิดนึง

แต่ถ้ารถมีการเช็ดด้วยน้ำยาเคลือบเบาะ เคลือบพลาสติก มันจะไม่ค่อยติดครับ

เอาน้ำยาเช็ดกระจกหมาดๆ ลูบน้ำยาเคลือบออกซะก่อน แล้วรอแห้ง แล้วแปะทับไปเลยครับ

3M เอาอยู่ครับ เท่าที่ติดมา ยังไม่หลุดให้เห็นนะครับ นอกจากเช็ดด้วยผ้าแล้วมันจิกติดออกมา

อันนี้ ดุมล้อแดง แบบ เวรี่ เวรี่ อีซี่

เสร็จแล้ว อู๊ย ง่ายซะ

ขี้เกียจตั้งกระทู้ใหม่ มาเกาะเค้ากินง่ายกว่ากันเยอะ หุหุ

หลังจากใช้ติ๊กเกอร์แบบกากๆ มาหลายชุด ใช้ไปสักพักมันก็จะซีด (แม่...ง กากจริงๆ หุหุ) เลยเล่นของดีสักหน่อยเลยจัดติ๊กเกอร์ Oracal แดงด้าน คราวนี้คงอยู่เป็นปีล่ะ หุหุ

เปิดโปรงหลังก่อนเลย (เห็นบางท่านใช้เอ็น ใครมีก็ใช้ไป แต่พอดีหาไม่ได้ ก็รื้อสิครับพี่น้อง จะไปยากอะไร หุหุ)

พุก 4 ตัว ถอดแบบขำๆ อิอิ

โน้นนนนนนน.... หลับสบายมั้ยเพ่ เดี๋ยวจะเข้าไปถอดแล้วน่ะ หุหุ หาอะไรมาทุบๆ เอา

มีเดือย 2 หน่อ

แกะติ๊กเกอร์เก่าออก โสเชียว

ติด 3M บนล่างหน่อย

เจาะรูหน่อย เวลายัดขากลับเข้าไปจะได้ไม่ดึงติ๊กเกอร์

แจ่มมมม....

เก็บขอบทิ้งซะ อันนี้ก็ของใช้ฝีมือกันหน่อย จัดไปเบาๆ มือ ค่อยๆ วน ค่อยๆ คลึง เดี๋ยวก็เสร็จ หุหุ ดูดีมีชาติตระกูลขึ้นมาหน่อย ใครอยากขโมยให้มันแงะไป กรูติดใหม่ได้ อิอิ

หลังจากที่จัดด้านหลังไปแล้ว วันนี้ว่าง นั่งทำด้านหน้า ถ้าคิดจะใช้แผ่นอคิลิก เหนื่อยแน่ถ้าไม่มี CNC เลื่อยกันมือแหก เลยมาแนะนำให้ลองใช้แผ่นอลูมิเนียมที่ไว้ติดพวกโต๊ะหรือรถขายของอะไรประมาณนั้น ลองชวนแม่ค้าร้านขายส้มตำดู แล้วแอบติดมานิดๆ หน่อยๆ 555+

และแนะนำอีกนิดคือ ให้ตัดขนาดใหญ่กว่าแบบสัก 1/2 ซม. เพราะถ้าตัดเท่าขนาดแบบมันจะติดยังไงล่ะมันไม่มีที่ยึด แต่ถ้าใหญ่กว่าเราจะยึดโดยยัดไว้ใต้ตัว H ได้ และถ้าจะให้ดีถอด H ออกมาแล้วติดแผ่นอลูมิเนียมแล้วค่อยติด H กลับเข้าไปใหม่ แจ่มแน่นอน

หน้า - หลัง ไม่ถึง 100 บาท สบายใจ ถูกกว่าของแท้นิดเดียว แบบก็ของพี่ Tommie นั้นแหละ

ถ่างตรงขอบออก แล้วก็ค่อยๆ ยัดมันเข้าไป โอ้ เยสส หุหุ

• 1 month later...
  • 1 month later...
  • 4 months later...
  • 7 months later...
  • 1 year later...