Jump to content

Recommended Posts

ขออนุญาติพื้นที่ในเวปนี้หน่อยนะครับ......

พอดีไปเที่ยวมาแต่อยากเอารูปมาลงบ้างไรบ้าง 555++

เที่ยว " ไม่ " ทั่วไทยโดย Design by : M Piccolo

จะอัพเดทเรื่อยๆ ในกระทู้นี้กระทู้เดียวครับ ( ถ้ามีโอกาสไปเที่ยวอีก )

ขอบคุณที่ติดตามชม

ปล.มือใหม่หัดถ่ายนะครับ

• Replies 177
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

M PICCOLO

@ The Witch หลัง Paradise ศรีนครินทร์ครับ (ขออนุญาติลงอีกนะครับ )   เป็นร้านขาย Beer ต่างชาติ ของบอกว่าเยอะมากจิงๆ ไปกี่ทีไม่เคยกิน Brand ซ้ำกันเลยครับ....       ส่วนตัวชอบภาพนี้มว้ากกกกก..

M PICCOLO

ต่ออีกที่ครับ   @ร้าน เรือนริมน้ำ จังหวัดจันทรบุรี   วันเดียวกับกระทู้บนครับ ลงมาจากเขาก็มาพักทานข้าวหน่อย   ร้านนี้อาหารอร่ยมว้ากกกก ครับ CONFIRM ...... ราคาไม่แพงด้วย....           เบี

M PICCOLO

เริ่มเลย ที่แรก @เขาคิฌชกูฎ / วันที่ 17-19 ก.พ. 2555     ขออธิบายรวมๆเลยนะครับ   ช่วงเวลาที่ไป -ออกจาก กทม เที่ยงคืน ไปถึงตี 3 คึ่ง ได้มีโอกาสไปทันฟังเทศน์ด้านบนพอดี   ระหว่างทางขึ้น แวะสักกา

ดีครับ ชอบเที่ยวชอบถ่ายรูปเหมือนกัน

แต่ไม่ค่อยมีโอกาสได้ไป เอามาลงเป็นแนวทางไว้ครับ

เดี๋ยวจะตามไป

เริ่มเลย ที่แรก @เขาคิฌชกูฎ / วันที่ 17-19 ก.พ. 2555

ขออธิบายรวมๆเลยนะครับ

ช่วงเวลาที่ไป -ออกจาก กทม เที่ยงคืน ไปถึงตี 3 คึ่ง ได้มีโอกาสไปทันฟังเทศน์ด้านบนพอดี

ระหว่างทางขึ้น แวะสักการะ รอยเสือใหญ่(ปีที่แล้วไม่ได้แวะ) ก่อนถึงประตูสวรรค์ครับ

แต่พอเทศน์เสร็จ ปรมาณ ตี 5 ครึ่ง - คนเยอะมาก เลยเดินไปที่ผ้าแดงก่อนครับ

ขอบอกว่าเหนื่อยมากๆๆ เพราะไกลมากครับ แต่คิดว่านานๆมาทีเลยต้องเอาซักหน่อย

แล้วกลับมาอีกที คนถึงน้อยครับ ประมาณ 7 โมงเช้า

เลยได้โอกาส สักการระรอยพระพุทธบาทแบบใกล้ชิดครับ

ปล. ไปมา 2 ปีติด .. ปีที่แล้วไปไม่ถึงผ้าแดงครับ

ต่ออีกที่ครับ

@ร้าน เรือนริมน้ำ จังหวัดจันทรบุรี

วันเดียวกับกระทู้บนครับ ลงมาจากเขาก็มาพักทานข้าวหน่อย

ร้านนี้อาหารอร่ยมว้ากกกก ครับ CONFIRM ...... ราคาไม่แพงด้วย....

เบียร์ซักขวดครับ.... :0130:

ไปแค่ 2 คนครับ เลยสั่งน้อย

เมนูแรก ปลาหมึกอะไรซักอย่าง.... ขอโทษทีที่จำไม่ได้ครับ

แล้วก็กุ้งลายเสือเผาครับ....อันนี้โค ตะ ระ อร่อยครับ..... เนื้อแน่น น้ำจิ้มแซบ โดนใจจิงๆๆๆๆๆ พูดแล้วน้ำลายไหลลลล

@ SEA COCO

ยังคงอยู่ที่จังหวัดจันทร์บุรีเช่นเดิม วันที่ 17-19 ก.พ. 2555

พักห้องอะไรจำไม่ได้ แต่ราคา 2600 Thb ครับ

อันนี้ภาพในห้องพักครับ ถ่ายมานิดเดียวครับ

ติดทะเลด้วย

อันนี้อันที่ชอบที่สุดครับ มีเปลญวนด้วย บรรยากาศดีมากกกกก

มาต่อที่ วัดมังกรบุปผาราม ที่จังหวัดจันทรบุรี

เป็นวัดแก้ชงของของคนเกิดปีจอครับ ( แฟนเกิดปีจอ )

ฝนตกนิดหน่อยเล่นเอาเท้าเลอะเลย เพราะต้องถอดรองเท้าเดินครับ T__T

ด้านนอกครับ

อันนี้ด้านใน

ตามไปท่องเที่ยวจังหวัดจันทบุรีก๊าป ^^

ขอบคุณครับ ตามมาบ่อยๆนะครับ 55++

ชอบ SEA COCO อะ............

ขอบคุณครับ เดี๋ยวมีที่โคราชอีก อันนี้ก็น่าไปครับ เพิ่งเปิดปี 2012 ต้นปีด้วยครับ

หนอน 60D สวยใสดีจริงๆ ขนาดใช้เลน์คิตนะเนี่ย เจ๋งจิงๆ

กล้องช่วยผมไว้เยอะ 5555++ ( ผมถ่ายห่วยครับ )

แต่ภาพวิวของพี่เจ๋งอะ ชอบๆๆ เดี๋ยวมีโอกาสจะลองถ่ายวิวบ้างครับ

กล้องช่วยผมไว้เยอะ 5555++ ( ผมถ่ายห่วยครับ )

แต่ภาพวิวของพี่เจ๋งอะ ชอบๆๆ เดี๋ยวมีโอกาสจะลองถ่ายวิวบ้างครับ

ไม่หรอกแสดงว่ามีฝีมือพอได้เลยล่ะ ใช้เลนส์คิดถ่ายชัดตื้นได้ ถ่ายโบเก้ได้ ไม่ธรรมดาครับ ไม่ได้แกล้งชมนะจากใจเลย

ไม่หรอกแสดงว่ามีฝีมือพอได้เลยล่ะ ใช้เลนส์คิดถ่ายชัดตื้นได้ ถ่ายโบเก้ได้ ไม่ธรรมดาครับ ไม่ได้แกล้งชมนะจากใจเลย

โอโห้พี่....เล่นเอาเขิลเลย 55+

ขอบคุณครับพี่ :) ... ผมเพิ่งเริ่มครับ เน้นถ่ายเอามันส์ ไม่ได้ถ่ายบ่อยครับ

ถ้าไม่ได้ไป ตจว กล้องก็ไม่ได้ใช้เลย 5555++

ปล.จะแอบเข้าไปศึกษาการถ่ายวิวจากพี่บ่อยๆครับ

โอโห้พี่....เล่นเอาเขิลเลย 55+

ขอบคุณครับพี่ :) ... ผมเพิ่งเริ่มครับ เน้นถ่ายเอามันส์ ไม่ได้ถ่ายบ่อยครับ

ถ้าไม่ได้ไป ตจว กล้องก็ไม่ได้ใช้เลย 5555++

ปล.จะแอบเข้าไปศึกษาการถ่ายวิวจากพี่บ่อยๆครับ

ผมก็พูดตามที่เห็นอ่ะ เค้าเรียกว่าใช้เลนส์ได้เต็มประสิทธิภาพ มันต้องมีความรู้ความเข้าใจพอสมควรนะ แต่ดูรูปของผมระวังจะไม่มีอะไรให้ศึกษานะครับ 555 ผมอ่ะมั่วตัวจริงเสียงจริง กดอย่างเดียวแทบไม่เล็งอะไรเลยยยยยย แนะนำไปดูรูปสวยๆตามเวปน่าจะให้อะไรได้มากกว่านะ

ผมก็พูดตามที่เห็นอ่ะ เค้าเรียกว่าใช้เลนส์ได้เต็มประสิทธิภาพ มันต้องมีความรู้ความเข้าใจพอสมควรนะ แต่ดูรูปของผมระวังจะไม่มีอะไรให้ศึกษานะครับ 555 ผมอ่ะมั่วตัวจริงเสียงจริง กดอย่างเดียวแทบไม่เล็งอะไรเลยยยยยย แนะนำไปดูรูปสวยๆตามเวปน่าจะให้อะไรได้มากกว่านะ

ขอบคุณอีกทีครับ.....^__^

ปล.อย่างพี่ไม่เรียกมั่วแล้วครับ อย่างน้อยก็ถ่ายดีกว่าผมอะพี่ เห็นพี่ถ่ายวิว แล้วอยากถ่ายบ้างเลย

ขอบคุณอีกทีครับ.....^__^

ปล.อย่างพี่ไม่เรียกมั่วแล้วครับ อย่างน้อยก็ถ่ายดีกว่าผมอะพี่ เห็นพี่ถ่ายวิว แล้วอยากถ่ายบ้างเลย

ลองถ่ายมาแล้วแบ่งกันชมมั่งนะ

ลองถ่ายมาแล้วแบ่งกันชมมั่งนะ

ได้ครับพี่

มารอชมครับ

เดี๋ยวว่างๆจะเอาลงอีกครับ

ภาพสวยครับนาไปเที่ยวจริงๆ

ขอบคุณครับ :D

@ The Witch หลัง Paradise ศรีนครินทร์ครับ (ขออนุญาติลงอีกนะครับ )

เป็นร้านขาย Beer ต่างชาติ ของบอกว่าเยอะมากจิงๆ ไปกี่ทีไม่เคยกิน Brand ซ้ำกันเลยครับ....

ส่วนตัวชอบภาพนี้มว้ากกกกก..... :0115: