Jump to content

งาน Drag สำหรับชาว Civic Club "CCTH Drag Racing Party 2012"

Recommended Posts

• Replies 323
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

ถ้าอย่างนั้นขอทุกประเภทเลยค็าบบ :0195:

มี HD พอเก็บป่าว พี่แนะนำให้ไปหาซื่้อ 1 TB เป็นอย่างน้อยฮะ :0066:

จะไปลง King of K20A ดีมั้ยพี่โป่ง ฮาฮา

จัดมาน้อง เด่วส่งไปเจอพี่จิ๊บก่อนเลย 5555555555

เสียดายครับทำงานวันเสาร์ อดไปเลย อยากไปดูรถแหล่มๆ

พี่เป็นเพื่อนกับพี่ตู้ใช้เปล่าครับ ชื่อคุ้นๆกับเว็ปเก่า

ถ้าพี่ไม่ไปเสียดายแย่ จานตู้บอกจะจัดเต็ม

รบกวนนิดนึงครับ ผมเอา Altis ไปร่วมวิ่ง OPEN N/A ได้ไหมครับ พอดี ไม่มีรถ FD แต่งซิ่งเลยอะครับ

ขอบคุณครับ

ผมว่ากติกาเขียนชัดเจนอยู่แล้วนะ ลองกลับไปอ่านดู

ไม่มีรถ จะมาแต่ตัวก็ได้ ยินดีต้อนรับ รออยู่นานแล้วครับ

ผมอ่านแล้วครับ แต่แค่สอบถามเท่านั้น ถึงความยืดหยุ่นในการจัดงาน

ผมแค่มีเจตตนาที่จะไปร่วมสนุกเท่านั้นครับ ไม่ได้อยากให้คุณมารอผม เห็นจัดกิจกรรม ก็อยากไปร่วมสนุก แต่ผมไม่มี FD ที่ทำเอาไว้วิ่ง Drag ก็แค่นั้นครับ เลยแค่สอบถามไปว่าเอา TOYOTA ไปวิ่งบ้างจะได้ไหม ก็แค่นั้น เพราะงานของคลับ AE ถ้าเป็นสมาชิก รถอะไรก็ไปวิ่งได้ในรุ่น OPEN อะครับ

ประเด็นคือแค่นี้ ครับ

Open *

• เครื่องยนต์ Honda ใดๆก็ได้ในบอดี้ Civic FD
  • ไม่จำกัด Treadwear ยาง ใช้ Drag Slick ได้
  • มีระบบวิทยุและแอร์ถูกต้องตามหลักรถปกติ
  • มีเบาะหน้าสำหรับนั่งทั้ง 2 ฝั่ง

Quote มาให้ดู คำตอบน่าจะชัดเจนอยู่ในตัวอยู่แล้ว

ผมรอทุกคนให้มาร่วมสนุกกันอยู่แล้ว ไม่ได้เฉพาะเจาะจง

ใครเป็นพิเศษ เพราะไม่มีใครสำคัญกว่าใคร กฎออกมาเพื่อ

ให้เป็นมาตรฐาน ถ้าต้องการความยืดหยุ่นก็รอไปร่วมงานกับ

คลับที่คุณอ้างถึงแล้วกัน ขอบคุณครับ

Edited by ponsit

งานนี้เกิดขึ้นจากการที่มานั่งคุยกันเล่นๆ ว่าน่าจะมีงาน Drag สำหรับ FD โดยเฉพาะบ้างเนอะ เพราะปกติบอดี้นี้ก็ไปสู้ชาวบ้านไม่ค่อยไหวอยู่แล้ว ด้วยความที่แบกน้ำหนักไว้เยอะ + ค่าตัวและค่าบำรุงรักษาของ K20A FD2 จึงไม่ค่อยเป็นทางเลือกของคนรัก Drag ดังนั้น เลยอยากจัดงานนี้ขึ้นมาให้คนกลุ่มเราๆได้ปลดปล่อยกันบ้าง

เชื่อเหอะครับ 90% ของเพื่อนๆที่เข้าร่วม ก็ไม่ได้แต่งมาเพื่ิอ Drag หรอกครับ เค้าเหมือนไปมีตติ้ง FD ซะมากกว่า

ฉะนั้นจึงขอสงวนให้ FD วิ่งเล่นหยอกล้อกันเองดีกว่าครับ

หวังว่าคงเข้าใจนะครับ ว่าไม่ใช่ว่ายืดหยุ่นไม่ได้

ขอบคุณครับ

ถึงไม่มีรถ FD ที่เอาไว้ใช้ วิ่ง Drag ถ้าอยากร่วมสนุกก็ขับ

รถ FD ที่มีอยู่มาวิ่งเล่นได้นี่ครับ ยินดีต้อนรับอยู่แล้วครับ

กิจกรรมรอบหน้าจะมีแบบ Circuit ไหมครับ เน้นขับเล่นฝึกทักษะ ผมว่าน่าสนุกดีครับ

รถเดิมๆก็วิ่งได้ ครับ

มาร่วมสนุกกันเยอะๆ นะครับ งานนี้เป็นงานแรก

เพื่อเป็นปฐมบทดูจำนวนสมาชิกที่รักความเร็ว

หากมีกันเยอะ จะมีโปรเจ็คต์ต่อๆ ไปแน่นอน

แต่หากเงียบเหงา งานนี้คงเป็นงานแรก

และงานสุดท้ายในคราวเดียวกัน

ขอบคุณครับ

ลงชื่อจองเต้นท์ ตามความสมัครใจ ถ้าไม่อยากจอดรถตากแดด

หลังละ 1,200 บาท / เพราะต้องประสานงานกับร้านเช้าเต้นท์

1. พี่กอล์ฟ + น้องดี

2. จารย์ตู้ Hondata + โอ็ค ลิ้นใหญ่

3. เดช

4. จิ๊บ 4 เต้นท์

5. sydney + streetking

6. ต้น + โอห์ม

7. น้อต + โบ

8. โป่ง + เจ๊โอห์ม

รวม 11 หลัง

ต้องโอนเงินก่อนวันงาน ถ้าไม่โอนก่อนวันที่ 11/09/2555 ถือว่าสละสิทธิ์

Edited by ponsit

แค่คิดถึงวันงาน เหงื่อก็ออกมือแล้วครับ กิกิ

ก็เยแต่พอควรสิ หักโหมเหงื่อก็ออกเป็นธรรมดา

จะถึงแล้ว อีก 18วัน :0108:

นับถอยหลังแล้วค้าบบบ แล้วเจอกัน

นับวัยรอให้ถึงเร็วๆ ถ้าไม่ติดอะไรไม่พลาดแน่คับ

ได้เลยครับดอน แล้วเจอกันวันงาน

ขอเมียไว้แล้วไปแน่นอนพี่โป่งแต่ไปดูเฉยๆ

ได้เลย ไม่พาเมียมาด้วยเลยล่ะ อย่าลืมน้องเมีย หรือ เพื่อนเมียด้วยนะ 555

งานนี้ หมั่นโถวมีต่ำกว่า 14 วิ แน่ๆ

5555+

โหดนะหมั่นโถว เดี๋ยว เจอน้องเรียบร้อย :0025:

งานนี้จะมี FN2 ล้อ RE30 19" มาออกกำลังด้วยนะครับ

เมื่อวานคุยกับเจ้าของรถมาแล้ว ใครอยากชมตัวเป็นๆ

เจอกันที่งานครับ