Jump to content

ทีมฟุตบอลเล็กๆ...FD Chonburi Football Club

Recommended Posts

"ขออนุญาติ พี่ๆทีมงาน staff และเพื่อนพ้องน้องพี่ FD ภาคตะวันออกทุกคนน่ะครับ"

............ขออนุญาติตั้งกระทู้ ทีมฟุตบอลเล็กๆ(สมัครเล่น) ไว้ทีมหนึ่ง เอาไว้เดินสายเตะบอล ออกกำลังกายเบาเบาเพื่อสุขภาพพลานามัย

เพื่อทำความรู้จักกัน สร้างมิตรภาพ เชื่อมสัมพันธ์ไมตรีต่อกัน และเพื่อต่อยอดมิตรภาพอันดีงามนี้ไว้ ก็เลยตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา เพื่อชี้แจงเกี่ยวกับเรื่องนี้

รวมไปถึงเรื่องการขอนัดเตะบอลกันเอง นัดซ้อมเบาเบา นัดเตะบอลกระชับมิตรของโซนเราด้วยกันบ้าง โซนอื่นในคลับบ้าง หรือกับทีมอื่นๆด้วยครับ!!

"สำหรับพี่น้องและพ้องเพื่อนสมาชิกที่สนใจจะมาร่วมสนุกเตะบอล"

1. เก่ง ไม่เก่ง ไม่เกี่ยว ขอแค่มีใจรักในการเล่นฟุตบอล รวมถึงกองเชียร์ เป็นพอครับ….

2. ติดตามความเคลื่อนไหวและข่าวสารของทีมได้ที่ห้องนี้ครับ จะพยายามเข้ามาอัพเดตตลอดๆ

3. เมื่อมีโปรแกรมเตะ จะมีการแจ้งรายละเอียดเกี่ยวกับ การลงชื่อนักเตะ ,สถานที่, วันและเวลาเตะ,

เป็นการซ้อมทีมหรือเป็นการเตะกระชับมิตรกับโซนเราเอง โซนอื่นๆ หรือทีมอื่นๆ

ถ้าหากพี่น้องและพ้องเพื่อนสมาชิกท่านใดสนใจหรือพร้อมสำหรับการเตะ ก็แจ้งหรือลงชื่อกันไว้

4. ใครลงชื่อแล้ว มาได้ หรือ มาไม่ได้ กรุณามาโพสบอกกันด้วยนะครับ….เพื่อความพร้อมเพียงครับ

5. สำหรับค่าใช้จ่าย เราจะหารค่าสนามตามจำนวนสมาชิกในทีมที่ไปเตะกันในวันนั้น เฉลี่ยแล้วไม่น่าจะเกินคนละ 100 กว่าบาทครับ

6. สำหรับฟุตบอลกระชับมิตรภาคตะวันออกเรา ก็ยังคงต่อยอดไปเรื่อยๆ อาจจะสองอาทิตย์ 1 ครั้งครับ (วันและเวลาก็ปรับเปลี่ยนตามความเหมาะสม)

"ขอต่อยอดจากความเดิมคร่าวๆๆ ตอนที่แล้ว ดังนี้น่ะครับ"

1 . เสื้อทีมสำหรับเดินสายซ้อมและแข่งกระชับมิตร....รีล มาดริค(ชุดเหย้า) และ บาร์ซ่า(ชุดเหย้า) + กางเกง

(กำลังดำเนินการให้ครับ)

2. ระบุรายชื่อผู้เล่นในทีมและเพื่อนๆที่คอยติดตามไปเชียร์และเทคแคร์นักเตะตลอดๆกันหน่อยครับ + เบอร์เสื้อด้านหลัง

รายชื่อผู้เล่นในทีม(อ้างอิงจากปัจจุบัน)

เบอร์ + สกรีนชื่อ

01. NOOLEK (นู๋เล็กค่ะ)

02. POP.SLUR (ป็อป)

03.

04. TIB (พี่ติ๊บ)

05. SOMYOT.S (ยศ)

06. NAREERAT (นารีรัตน์ ...เพื่อนพี่เทียรมั้ง)

06. EVE (อิ๊พ)

07. SAMMY (แซม)

08. PADIT (พี่ดิษ)

09. GypSy (หนึ่ง)

10. HONEY (ฮันนี่)

11. NAVANELLS.S (อ.แสน)

12. TOMMY (ต้อม)

13. MABY (นายตาต่ำ......???)

14. TANASAN (พี่จุ๊)

15. O-POR (พี่ปอ)

16. CHESTER (ขวัญ)

17. FORM (ฟอร์ม...น้องป็อป)

18. OHAEY (โอ้เอ้)

19 ENVIR (พี่บอล)

19. THOM (พี่ต้อม)

20. PENTOR (พี่ต่อ)

21.

22. ARM (อาร์ม)

23. DEE THE STAR (ดีดี๊)

33. A.XXX (พี่อั้ม)

69. WeraMontE (พี่เทียร)

77. NATTY_NOT ALLOW (พี่นัท)

*** รายชื่ออัพเดตเรื่อยๆๆน่ะครับ ขอบคุณครับผม (หนึ่งครับ ^^)...

กำหนดการเตะล่าสุด

วันอาทิตย์ที่ 27 พฤษภาคม 2555 เวลา 18:00 น. เป็นต้นไป

ณ สนามหญ้าเทียมโคปาแหลมฉบัง

หมายเหตุ

1).วันเวลาและสถานที่ อาจมีการเปลี่ยนแปลงตามความพร้อมและความคิดเห็นส่วนรวมของพวกพี่ๆๆทุกคนน่ะครับ ^^

2).หากมีการล่มหรือไม่พร้อมสำหรับการแข่งขัน จะแจ้งให้ทราบในกระทู้น่ะครับ

กำหนดการเตะล่าสุด

วันอาทิตย์ที่ 27 พฤษภาคม 2555 เวลา 18:00 น. เป็นต้นไป

ณ สนามหญ้าเทียมโคปาแหลมฉบัง

หมายเหตุ

1).วันเวลาและสถานที่ อาจมีการเปลี่ยนแปลงตามความพร้อมและความคิดเห็นส่วนรวมของพวกพี่ๆๆทุกคนน่ะครับ ^^

2).หากมีการล่มหรือไม่พร้อมสำหรับการแข่งขัน จะแจ้งให้ทราบในกระทู้น่ะครับ

จัดไม่เคยตรวช่วงว่างเค้าเลย

27 พ.ค. เข้ากรุงเทพ ไปดูไม่ทันแน่ครับ

โอกาสหน้านะครับ

วัสดีครับ อยากไปเล่นด้วย จัง แต่อยู่ กทม.

จัดทีมมาเยือน ก็ได้น่ะ ^^

ว่างๆก็รวมทีมมาเล่นด้วยกันได้ครับ :D

หายไปไหนมาเพ่!!!!!!!!!!!

จัดไม่เคยตรวช่วงว่างเค้าเลย

27 พ.ค. เข้ากรุงเทพ ไปดูไม่ทันแน่ครับ

โอกาสหน้านะครับ

พีมาตร.....จัดทีมแปดริ้ววว มากระชับมิตรกันหน่อยไหม ^^

อันนี้ น่าจะไปโพสต์ในหน้า กิจกรรมป่าวครับ เห็นมี Football อยู่แว๊บๆ

บ้านใหม่ ยังไม่ชินอ่า...... อยู่โซนเรานี้แร่ะ ทั่วถึงกันดี ^^

วนเวียนอยู่บอร์ดนี่แหละ ไม่ได้ไปไหน อยากเตะบอลละเนี่ยะ!!!!!!!!

:P ยาวววววปาายยยยยยยยยยยยยยยยลวกเพ่ :rolleyes:

สนามนี้ผมไปบ่อยครับ เเต่ตอนนี้ไปเตะที่ ศรีราชาอารีน่า ครับ ขอผมร่วมทีมด้วยครับ อิอิ ไม่เก่งเเต่ยิงได้ทุกนัด

วนเวียนอยู่บอร์ดนี่แหละ ไม่ได้ไปไหน อยากเตะบอลละเนี่ยะ!!!!!!!!

นึกว่าไปรบที่เวียดนาม!!!

วันอาทิตย์นี้น่ะ สนามโคปา แหลมฉบัง ที่เดิม เวลาเดิม ^^

:P ยาวววววปาายยยยยยยยยยยยยยยยลวกเพ่ :rolleyes:

มาซ้อมกะพวกพี่ๆ บ้างไรบ้าง จะได้ถูกคอ เข้าขากันเจ้าาาาา ....

อยากไปดูจังแต่ไปไม่ได้ :0171:

เอาไว้เจอกันที่ ระยองฮิ ....... เด๋วไปเยือนแน่นอนพี่ ^^

สนามนี้ผมไปบ่อยครับ เเต่ตอนนี้ไปเตะที่ ศรีราชาอารีน่า ครับ ขอผมร่วมทีมด้วยครับ อิอิ ไม่เก่งเเต่ยิงได้ทุกนัด

ยินดีเรยครับพี่.....มาเตะด้วยกันสนุกดี ^^

ที่อารีน่า....บางทีคนเตะมันน้อยครับ เลยไม่กล้าไปจองเตะ เรยเล่นโคปากันไปก่อน รอชุดพร้อม คนพร้อม ค่อยไปเป็นหมู่คณะดีกว่าพี่ ^^

เก็บกดอะไรบางอย่างหรือป่าว..

ยินดีเรยครับพี่.....มาเตะด้วยกันสนุกดี ^^

ที่อารีน่า....บางทีคนเตะมันน้อยครับ เลยไม่กล้าไปจองเตะ เรยเล่นโคปากันไปก่อน รอชุดพร้อม คนพร้อม ค่อยไปเป็นหมู่คณะดีกว่าพี่ ^^

ไว้ผมเเข็งเเกร่งจะไปร่วมทีมด้วยน่ะครับ สนามมันใหญ่ไปเนอะ

เก็บกดอะไรบางอย่างหรือป่าว..

กด!!!!! เรยพี่ ถ้าเค้าไม่ยอมอ่ะ ตุ๊ยท้องๆๆๆๆๆ .....

ไว้ผมเเข็งเเกร่งจะไปร่วมทีมด้วยน่ะครับ สนามมันใหญ่ไปเนอะ

ได้เรยพี่.....เก่งเล็ก เก่งใหญ่ เล่นด้วยกันได้หมดครับพี่ ^^

สนามศรีราชาอารีน่า โอเครมากๆๆๆเรยพี่ เล่นเจ็ดคนกำลังเหมาะ ..... น้อง ๆ staff ก็น่ารัก ^^

ได้เรยพี่.....เก่งเล็ก เก่งใหญ่ เล่นด้วยกันได้หมดครับพี่ ^^

สนามศรีราชาอารีน่า โอเครมากๆๆๆเรยพี่ เล่นเจ็ดคนกำลังเหมาะ ..... น้อง ๆ staff ก็น่ารัก ^^

นั้นล่ะเหตุผลที่ชอบไปที่นั้น ยังไงก็ส่งข่าวมั้งนะครับ ส่วนมากผมไปเตะ ทุกศุกร์ บ้างครั้งก็ไป BSC เเล้วเเต่จะไปกันครับ

อยากไปหาประสพการณ์เเตะกับเพื่อนๆ FD มั้งครับ เห็นมีคนเก่งๆ เยอะครับ

นั้นล่ะเหตุผลที่ชอบไปที่นั้น ยังไงก็ส่งข่าวมั้งนะครับ ส่วนมากผมไปเตะ ทุกศุกร์ บ้างครั้งก็ไป BSC เเล้วเเต่จะไปกันครับ

อยากไปหาประสพการณ์เเตะกับเพื่อนๆ FD มั้งครับ เห็นมีคนเก่งๆ เยอะครับ

ได้เรยครับพี่.....ชวนผมไปเตะด้วยก็ได้น่ะครับ 555

ใน FD เรา มีเทพๆๆเยอะเรยพี่ ต้องมาสัมผัสเองครับ จะรู้ ^^

ได้เรยครับพี่.....ชวนผมไปเตะด้วยก็ได้น่ะครับ 555

ใน FD เรา มีเทพๆๆเยอะเรยพี่ ต้องมาสัมผัสเองครับ จะรู้ ^^

ขอบคุณครับ ผมจะพยายามตามข่าวใน Board นี้ครับ เเจ้งข่าวด้วยนะครับมีกิจกรรมที่ไหน อิอิ ชอบการออกกำลังกาย