Jump to content

ทริป 1 ค่ำคว้าดาว เช้าคว้าหมอก @ เขาค้อ - ภูทับเบิก by Kenny

Recommended Posts

จากนั้นเดินทางไปใ้ว้พระพุทธชินราชที่วัดใญ่ กับ วัดนางพญาก่อนกลับกทม โดยสวัสดิภาพ

ขอจบทริปแต่เพียงเท่านี้ เดี๋ยวคราวน้าจะมารีวิวใม่ ตอนนี้แลนว้แล้ว คุณเนศรู้ดี 555

วันนี้กดไลค์ไม่ได้แล้วโควต้าเต็ม เดี๋ยวมากดไลค์ให้วันหลังนะครับ ทริปนี้ดาวบนพื้นงามเหมือนกันครับ แต่ทริปหน้าขอดาวบนฟ้าสวยๆ นะครับ และฟิตร่างกายพร้อมรึยังครับคุณเคน อิอิ :lol:

• Replies 72
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

ken_style

ตั้งนาฬิกาไว้ตี 5 ครึ่งแทบไม่อยากออกจากเต้นท์เลย     หมอกอยู่หนายยยยยยยย ไม่เจอหมอกมาถ่ายรูปพระอาทิตย์ขึ้นดีกว่า         ลวดลายแสงไฟท้องถนน ที่เขาเรียกว่า มังกรไฟแห่งภูทับเบิก    

ken_style

จากนั้นเดินทางไปใ้หว้พระพุทธชินราชที่วัดใหญ่ กับ วัดนางพญาก่อนกลับกทม โดยสวัสดิภาพ                     ขอจบทริปแต่เพียงเท่านี้ เดี๋ยวคราวหน้าจะมารีวิวใหม่ ตอนนี้แปลนไว้แล้

ken_style

จากนั้นเดินทางไปยังที่พักคือพรสวรรค์รีสอร์ท แต่ขอแวะชมรีสอร์ทที่ิยู่ติดกันซักหน่อย เขาค้อทะเลหมอกรีสอร์ท รีสอร์ทนี้จุดชมวิวก็สวย     ถึงแล้ว candy-house พรสวรรค์รีสอร์ท ราคา1500 มีทีวี เครื่องทำน

แต่ละรูปสวยมากมายแท้ๆ...

ขออนุญาต Save รูปไว้เป้นแนวทางเที่ยวทริปหน้านะครับ

ขอบคุณที่เอารูปสวยๆมาแชร์ให้เพื่อนๆได้ชมกัน

วันนี้กดไลค์ไม่ได้แล้วโควต้าเต็ม เดี๋ยวมากดไลค์ให้วันหลังนะครับ ทริปนี้ดาวบนพื้นงามเหมือนกันครับ แต่ทริปหน้าขอดาวบนฟ้าสวยๆ นะครับ และฟิตร่างกายพร้อมรึยังครับคุณเคน อิอิ :lol:

เขาแนะนำว่าให้ ออกกายบริหารท่า แทงปลาไหล วันละ 200 จะช่วยเรื่องกำลังขาน่ะครับ ก็พยายามอยู่

ทับเบิกที่พักเต็มหมดเลยย 8-9-10 ธค มีที่ไหนแนะนำไหมครับ

ลองดูเขาค้อมั๊ยครับ ตรงนั้นที่พักเยอะอยู่ ทับเบิกถ้าขึ้นไปแล้วไม่เจอหมอกจะรู้สึกน่าเสียดายจริงๆเพราะกว่าจะขึ้นไปได้

แต่ละรูปสวยมากๆเลยครับ เห็นแล้วอยากไปมากๆ

ขอบคุณครับ :)

แต่ละรูปสวยมากมายแท้ๆ...

ขออนุญาต Save รูปไว้เป้นแนวทางเที่ยวทริปหน้านะครับ

ขอบคุณที่เอารูปสวยๆมาแชร์ให้เพื่อนๆได้ชมกัน

ยินดีครับ ;)

ไปแล้วติดใจครับ เมื่อวันที่ 21-22 ที่ผ่านมาผมก็ได้ไปนั่งกางเตนท์ ท้าลมหนาวที่นั่น ขึ้นทับเบิกเป็นครั้งที่ 5 แต่ก็สบายใจทุกครั้งที่สัมผัสไอหนาวที่นั่น ยิ่งเวลาอาบน้ำนี่ โอ้ยๆ เย็นสะใจ

ตอนนี้อุณหภูมิบนภูทับเบิกประมาณเท่าไหร่หรอครับ พอดีปลายเดือนนี้ว่าจะไปกันครับ

• 2 weeks later...

ถ่ายภาพสวยมากกกกกกกก.... หลวงพ่อพระพุทธชินราชงามมากๆค่ะ ภูมิใจเกิดเป็นคนพิดโลก :) :)

สาวพิดโลก สวยนะครับ กิกิ

สวยมากๆๆๆๆ ภาพก่อสวย วิวก่อสวยยยย อยากไปจังเรยยยย ^^

ไปป่าว ว่างๆๆพาไปเน้อ :lol: :lol:

สวยมากๆๆๆๆ ภาพก่อสวย วิวก่อสวยยยย อยากไปจังเรยยยย ^^

ไปป่าว ว่างๆๆพาไปเน้อ

ฮั่นแน่ะ ฮั่นแน่ะ :0117: :0117: :0117:

• 4 weeks later...

แต่ละภาพสีสันสวยสะดุดตามาเลยครับ  :0195: 

วันเดียวกลับได้ครับแต่เหนื่อยแน่นอน ต้องออกเดินทางแต่เที่ยงคืนเพื่อไปดูทะเลหมอกตอนเช้า  ไปทั้งทีควรพักอย่างน้อยสักคืน 

อยากไปภูทับเบิกจัง ไปวันเดียวกลับได้มั้ยคะ

เหนื่อยครับ ผมทำมาแล้ว แต่ไม่ได้ตั้งใจจะไปดูทะเลหมอกนะครับ แต่เป้าหมายหลักผมอยู่ที่พิษณุโลก

ผมออกจากบ้านตีหนึ่ง ไปแวะรับเพื่อนก่อน แล้วออกนอกเขต กทม จริงๆเกือบๆตีสอง ไปถึงวัดพระพุทธชินราชตอน 6 โมงเช้าพอดีๆ ไม่มีนักท่องเที่ยวเลยครับ เลยได้มีเวลาดูนานๆให้เห็นว่าพระพุทธชินราชสวยแค่ไหน อันนี้ไม่ผิดหวังครับ เงียบสงบสมกับเป็นวัดหน่อย เจ็ดโมงเช้าออกจากวัดครับ รถทัวร์มากันเพียบเลย

จากนั้นผมก็มุ่งขึ้นภูทับเบิกเลย จำไม่ได้ว่าไปถึงกี่โมง แต่อยู่บนนั้นจนบ่ายสาม แล้ววิ่งไปลงทางภูทับเบิกนี่แหละครับ จากนั้นก็ใช้เส้นทางเพชรบูรณ์ ลพบุรีกลับมา กทม.

สุดท้ายก็ถึงบ้านตอนสี่ทุ่ม เหนื่อยแฮกเลย แต่ก็สนุกไปอีกแบบครับ พอดีว่าตอนนั้นเวลาว่างมีแค่นั้นจริงๆ แต่ก็ไปได้ตามแผนที่คิดไว้ครับ

จขกท. มากระตุกต่อมเที่ยวผมอีกแล้ว เพิ่งไปยุโรปกลับมาแต่ก็อยากเที่ยวอีกแล้วครับ ที่เชียงใหม่ กับเพชรบูรณ์/พิษณุโลกนี่ ถ้าไม่มีอะไรพลาดผมจะพยายามไปให้ได้ทุกปีครับ

ปล. ถ้าไม่เคยขับรถลงทางชันมากๆ ขาลงภูทับเบิกนี่ใช้เกียร์ต่ำ ใจเย็นๆเลยนะครับ ไม่งั้นเลียเบรคลงมาเสี่ยงเบรคไหม้ครับ เห็นหลายคันวิ่งผ่านไป กลิ่นเบรคคลุ้งเลย

เหนื่อยครับ ผมทำมาแล้ว แต่ไม่ได้ตั้งใจจะไปดูทะเลหมอกนะครับ แต่เป้าหมายหลักผมอยู่ที่พิษณุโลก

ผมออกจากบ้านตีหนึ่ง ไปแวะรับเพื่อนก่อน แล้วออกนอกเขต กทม จริงๆเกือบๆตีสอง ไปถึงวัดพระพุทธชินราชตอน 6 โมงเช้าพอดีๆ ไม่มีนักท่องเที่ยวเลยครับ เลยได้มีเวลาดูนานๆให้เห็นว่าพระพุทธชินราชสวยแค่ไหน อันนี้ไม่ผิดหวังครับ เงียบสงบสมกับเป็นวัดหน่อย เจ็ดโมงเช้าออกจากวัดครับ รถทัวร์มากันเพียบเลย

จากนั้นผมก็มุ่งขึ้นภูทับเบิกเลย จำไม่ได้ว่าไปถึงกี่โมง แต่อยู่บนนั้นจนบ่ายสาม แล้ววิ่งไปลงทางภูทับเบิกนี่แหละครับ จากนั้นก็ใช้เส้นทางเพชรบูรณ์ ลพบุรีกลับมา กทม.

สุดท้ายก็ถึงบ้านตอนสี่ทุ่ม เหนื่อยแฮกเลย แต่ก็สนุกไปอีกแบบครับ พอดีว่าตอนนั้นเวลาว่างมีแค่นั้นจริงๆ แต่ก็ไปได้ตามแผนที่คิดไว้ครับ

จขกท. มากระตุกต่อมเที่ยวผมอีกแล้ว เพิ่งไปยุโรปกลับมาแต่ก็อยากเที่ยวอีกแล้วครับ ที่เชียงใหม่ กับเพชรบูรณ์/พิษณุโลกนี่ ถ้าไม่มีอะไรพลาดผมจะพยายามไปให้ได้ทุกปีครับ

ปล. ถ้าไม่เคยขับรถลงทางชันมากๆ ขาลงภูทับเบิกนี่ใช้เกียร์ต่ำ ใจเย็นๆเลยนะครับ ไม่งั้นเลียเบรคลงมาเสี่ยงเบรคไหม้ครับ เห็นหลายคันวิ่งผ่านไป กลิ่นเบรคคลุ้งเลย

แก้ไขตรงสีแดงๆ เป็นภูหินร่องกล้าครับ