Jump to content

™ ห้อง Fitness Club ชาว CCTH มาเเชร์ความรู้กันครับ

Recommended Posts

รุ่นนี้ ยกให้แม่ใช้ไปแล้ว

ปล. ดูอีกที ป๋าดูดขี้ฟันอยู่หรอ

เหนื่อยเว้ย คนเค้าออกกะลังกาย :0198:

• Replies 915
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

ผมก็เล่นที่ฟิตเนสมา 1 ปี แล้วก็ไม่ค่อยมีเวลาเล่น เล่นบ้างไม่เล่นบ้างมา 6 เดือน ตอนนี้เล่นที่บ้านแทน ใช้Dumbbell กะ Barbell อาศัยท่าเคยเล่นละก็ ดูตามคนนี้

http://www.youtube.com/user/RJRICHES

เหนื่อยเว้ย คนเค้าออกกะลังกาย :0198:

ว่าแล้วว่าป๋าทอมต้องเล่นฟิตเนส เห็นหุ่นที่ร้านป๋าหนั่น

ว่าแล้วว่าป๋าทอมต้องเล่นฟิตเนส เห็นหุ่นที่ร้านป๋าหนั่น

เอ้ย ใช่เลย น้องวิ่งรถไม่มีพักปลายมาจากชลบุรี

หวัดดีนะคับ ดีใจได้เจอกันอีก

เอ้ย ใช่เลย น้องวิ่งรถไม่มีพักปลายมาจากชลบุรี

หวัดดีนะคับ ดีใจได้เจอกันอีก

หวัดดีคับพี่ทอม

ยังจำผมได้ดีใจจังฮ่าๆ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ อยากเล่นเหมือนกันครับ แต่เวลาไม่ค่อยมีเท่าไร

ลองเล่นดูครับหุ่นจะเฟริมขึ้นครับ รับรอง

ต้องลองซะแล้วเรา จะได้เฟริมๆกะเค้าบ้าง :0014:

สงสัยช่วงนี้ไม่ค่อยมีคนฟิต

ผมพยายามเล่น อาทิตย์ละ 4วันครับ

พี่เล่นทุกวันป่าวนี่?...

ผมพยายามเล่น อาทิตย์ละ 4วันครับ

พี่เล่นทุกวันป่าวนี่?...

ดูจากแขน น่าจะทุกชั่วโมง :P

ผมเล่นอาทิตละ 5วันหรือ 6 วันแล้วแต่โปรแกรมที่จัดไว้ครับ แต่เล่นวันละ 4ท่า หรือไม่เกิน1ชั่งโมงต่อวันครับ

ผมเล่นอาทิตละ 5วันหรือ 6 วันแล้วแต่โปรแกรมที่จัดไว้ครับ แต่เล่นวันละ 4ท่า หรือไม่เกิน1ชั่งโมงต่อวันครับ

ท่านึงเล่นกี่เซ็ตครับพี่?

ผมก็เล่นวันนึงไม่เกิน 4ท่านะครับ เล่น 4เซ็ต เซ็ตละ 12ครั้ง...

4เหมือนกันครับ แต่แล้วแต่บางโปรแกรมก็5บางโปรแกรมก็10 แล้วแต่อารมด้วยครับ เล่นหนุกๆ เพื่อสุขภาพครับ

โอ้โฮ...มีแต่คนฟิตๆ

อยากเล่นมั่งจัง เอาแค่ลดน้ำหนักลงก่อนอ่ะครับ

อ้วนเป็นหมูเลยตอนนี้ :0003:

โอ้โฮ...มีแต่คนฟิตๆ

อยากเล่นมั่งจัง เอาแค่ลดน้ำหนักลงก่อนอ่ะครับ

อ้วนเป็นหมูเลยตอนนี้ :0003:

มาพัทยามาน้าหมูหาเพื่อนเล่นอยู่

มีห้องนี้ด้วย ดีจัง ไว้พูดคุย แลกเปลี่ยนประสบการณ์ครับ อีกอย่าง มาเติมไฟด้วย อิอิ

ผมก็เล่นบ้างหยุดบ้างแล้วแต่เวลา และความขยัน เล่นมาจะ 1 ปีแล้วครับ เล่นบาร์เบลที่บ้านอย่างเดียว

:0014:

คนเริ่มแอบเยอะ ดีเลยคับ ได้ก่อตัวได้

ปล. มีใครที่แนะนำเวย์ถูกๆป่ะคับ น้องที่ทำงานถามมา

ปกติผมสั่งเวบ K Danny แต่ไม่ได้อัพเดตนานละ เห็นตอนนี้เปิดนำเข้ากันให้คึกคักเลย

คนเริ่มแอบเยอะ ดีเลยคับ ได้ก่อตัวได้

ปล. มีใครที่แนะนำเวย์ถูกๆป่ะคับ น้องที่ทำงานถามมา

ปกติผมสั่งเวบ K Danny แต่ไม่ได้อัพเดตนานละ เห็นตอนนี้เปิดนำเข้ากันให้คึกคักเลย

เว็บที่ผมสั่งน่าจะถูกเหมือนกัน แต่จำเว็บไม่ได้ เซฟอยู่ในเน็ตบุ๊คที่ทำงาน พรุ่งนี้เข้างานแล้วจะมาบอกอีกทีนะครับ :)

ผมก็อยากลดหุ่นเหมือนกันครับพี่ ตอนนี้ผมหนัก 95 โล ที่บ้านมีแต่ดรัมเบลครับ พี่ๆช่วยแนะนำผมหน่อยครับว่าควรจะเล่นยังไงดี ให้น้ำหนักลดแล้วก็มีกล้ามครับ แล้วเวย์เนี่ยผมกินได้มั้ยครับ กินแล้วมันจะอ้วนขึ้นหรือเปล่าครับ

ผมก็อยากลดหุ่นเหมือนกันครับพี่ ตอนนี้ผมหนัก 95 โล ที่บ้านมีแต่ดรัมเบลครับ พี่ๆช่วยแนะนำผมหน่อยครับว่าควรจะเล่นยังไงดี ให้น้ำหนักลดแล้วก็มีกล้ามครับ แล้วเวย์เนี่ยผมกินได้มั้ยครับ กินแล้วมันจะอ้วนขึ้นหรือเปล่าครับ

ต้องใช้พลังงาน นน.จะลดลง และต้องลดอาหารประเภทแป้งลงด้วยครับ

ส่วนเวย์ หากกินแล้วไม่ออกกำลังกาย ก็ไร้ประโยชน์ครับ...

ป๋ากินยี่ห้อไรฮะ?...

ต้องใช้พลังงาน นน.จะลดลง และต้องลดอาหารประเภทแป้งลงด้วยครับ

ส่วนเวย์ หากกินแล้วไม่ออกกำลังกาย ก็ไร้ประโยชน์ครับ...

ขอบคุณครับพี่

ป๋ากินยี่ห้อไรฮะ?...

ได้หมด ขอแค่ ไอโซเลท กะถูก 555

ปกติกิน optimum nutrition กะ Dymatize คับ