Jump to content

หัวฉีด ตัน 4 หัว รอบเดินเบาสะดุด

Recommended Posts

ยินดีครับ 081-6329427 หนุ่มนะครับ

ผมกำลังจะไปรับรถพอดี

น่าจะถึง 0 ประมาณ 4 โมงครึ่งนะครับ

ขอบคุรครับ ตามที่คุย

• Replies 58
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

Noom

วันนี้ขับมาจอดที่ทำงานยังไม่ทันดับเครื่องอยู่ดีๆรอบเดินเบาก็สะดุด เดินไม่เรียบ ลองเร่งเครื่องดูเหมือนไม่เต็มทุกสูบ มองกระจกหลังไม่มีควันขาวออกมาก็โล่งใจไปหน่อยนึง เพราะคงไม่ใช่แหวนหักหรือสูบติด ลอง

Noom

ได้ข้อมูลมาใหม่ล่ะครับ มีรายละเอียดเพิ่มว่า   Part ใหม่จะเป็น Part ที่ปรับปรุงใหม่สำหรับการเคลมนะครับ หัวฉีดทุกอย่างเหมือนกันยกเว้นวัสดุที่ใช้ทำเป็นเหล็กครับ   ถ้าโทรไปเช็คให้บอก Part number เลย

Tommie

555 โจไวมาก ว่าจะบอกอยู่ ว่าโซฮอล น่ะ E ทุกซีรี่ย์   หลอนเลย   ไม่เป็นไรละ ถ้ามาตามนี้ได้จริง ไม่มีปํญหาเลย ซื้อมาเปลี่ยนเองได้

ถ้าราคานี้จริง แจ่มมากครับ เรื่องเคลมเดียวลองถามพี่ที่อยู๋ Honda ดูนะครับถ้าได้ข่าวยังไงจะแจ้งให้ทราบครับ

555 โจไวมาก ว่าจะบอกอยู่ ว่าโซฮอล น่ะ E ทุกซีรี่ย์

หลอนเลย

ไม่เป็นไรละ ถ้ามาตามนี้ได้จริง ไม่มีปํญหาเลย ซื้อมาเปลี่ยนเองได้ :P

ป๋าเอาชุดเดิมไปลองเล่นไหม มีสี่หัวเลย

ป๋าเอาชุดเดิมไปลองเล่นไหม มีสี่หัวเลย

ลองเล่น นี่คือ เสียหรือยัง คับ

เอามารื้อทำรีวิว เพิ่มจากคุณ ตี๋ Next เลย 555 :D

ท่านเจ้าของกระทู้ครับผมได้ไปถามราคากับทางศูนย์ฮอนด้าหลายสาขาแล้วทางศูนย์แจ้งผมมาในราคาเหมือนๆกันคือ3103ต่อ1หัวรวมvatแล้ว ไม่เห็นว่าจะได้ราคาตามที่ท่านลงในกระทู้เลย ถ้ายังไงท่านซื้อในราคานั้นจริงผมจะรบกวนฝากซื้อจะได้มั้ยครับ(ต้องเป็นของใหม่นะครับ) ผมยินดีซื้อจากท่านเลย6000บาท ไม่รู้ว่าตอนนี้ท่านได้รับรถแล้วหรือยังผมขอเดาว่าท่านไม่ได้รับใบเสร็จจากทางศูนย์ใช่มั้ยครับ(ต้องไม่ใช่ใบเสร็จเถื่อนนะ) :)

ใจเย็นๆครับพี่น้องๆ อย่าพึ่งมีดราม่ากันบนนี้เลยครับ ^^"

เปล่าๆครับผมไม่ได้มีเจตนาแบบนั้นผมแค่รู้สึกว่าพี่เค้าจะโดนทางช่างศูนย์ฮอนด้าเล่นตุกติกอะไรหรือเปล่า ไม่อยากให้เพื่อนๆสมาชิคโดนช่างพวกนี้เอาเปรียบอ่ะคับ

ปล แต่ถ้าได้ของดีก็โอเคครับ :)

ขอบคุณท่านเจ้าของกระทู้มาก ครับ สำหรับข้อมูล

หวัดดีครับคุณ tri

จากที่คุณ tri ได้คุยกับเจ้าหน้าที่ 0 แล้วลองดูนะครับอาจจะฟรีเลยก็ได้นะครับ

เดี๋ยวผมอาจจะมีงาน คาร์บอน ให้ช่วยดูให้หน่อยนะครับ

555 โจไวมาก ว่าจะบอกอยู่ ว่าโซฮอล น่ะ E ทุกซีรี่ย์

หลอนเลย

ไม่เป็นไรละ ถ้ามาตามนี้ได้จริง ไม่มีปํญหาเลย ซื้อมาเปลี่ยนเองได้ :P

เออใช่ครับพี่ tommie

ผมว่าที่ 0 น่าจะให้เข้าใจง่ายๆมากกว่าอ่ะพี่

คือหมายความว่า ถ้าเกิน E20 ขึ้นไปนะครับ

ท่านเจ้าของกระทู้ครับผมได้ไปถามราคากับทางศูนย์ฮอนด้าหลายสาขาแล้วทางศูนย์แจ้งผมมาในราคาเหมือนๆกันคือ3103ต่อ1หัวรวมvatแล้ว ไม่เห็นว่าจะได้ราคาตามที่ท่านลงในกระทู้เลย ถ้ายังไงท่านซื้อในราคานั้นจริงผมจะรบกวนฝากซื้อจะได้มั้ยครับ(ต้องเป็นของใหม่นะครับ) ผมยินดีซื้อจากท่านเลย6000บาท ไม่รู้ว่าตอนนี้ท่านได้รับรถแล้วหรือยังผมขอเดาว่าท่านไม่ได้รับใบเสร็จจากทางศูนย์ใช่มั้ยครับ(ต้องไม่ใช่ใบเสร็จเถื่อนนะ) :)

พี่ Korn ครับ

เอารถออกมาตั้งแต่ 5 โมงเย็นแล้วครับได้รับใบเสร็จเรียบร้อยดีครับเดี๋ยวถ่ายรูปให้ดูพรุ่งนี้นะครับ

ก่อนออกมาก็คุยกับช่าง และแผนกอะไหร่ของ 0 และก็มีเพื่อนๆโทรมาผมก็ให้คุยกับเจ้าหน้าที่เลย

และก็เข้าใจกันหมดแล้วครับ ส่วนเรื่องซื้อจากผมคงไม่ได้อ่ะครับ

ส่วนรายละเอียดก็ไปหาเอาเองนะครับว่า

1. ทำไมซื้อต่อผมไม่ได้

2. ทำไมผมได้ราคาถูก

3. ทำไมรถปี 2008 ขึ้นไปมีปัญหาแล้วเปลี่ยนฟรี

ส่วนผมเรียบร้อยดีครับ

เปล่าๆครับผมไม่ได้มีเจตนาแบบนั้นผมแค่รู้สึกว่าพี่เค้าจะโดนทางช่างศูนย์ฮอนด้าเล่นตุกติกอะไรหรือเปล่า ไม่อยากให้เพื่อนๆสมาชิคโดนช่างพวกนี้เอาเปรียบอ่ะคับ

ปล แต่ถ้าได้ของดีก็โอเคครับ :)

ขอบคุณที่เป็นห่วงครับพี่

สรุปว่า 0 จะพิจรณาเป็น case by case ครับ

และต้องเอารถเข้าไปตรวจสอบข้อบกพร่องที่ 0

แล้วทาง 0 จะขออนุมัติ part claim จากสำนักงานใหญ่

รถผมต้องเสียเงินค่าหัวฉีด 4,XXX เพราะอยู่นองเหนือการรับประกัน

แต่ได้รับพิจรณาเป็นพิเศษจากสำนักงานใหญ่ เนื่องจาก PART ปกติขาดตลาด 1 เดือน

และรถก็ไม่สามารถใช้งานได้จึงอนุมัติให้ใช้ part claim ได้ครับ

ส่วนรถที่ยังอยู่ในระยะประกันก็จะเปลี่ยนให้ฟรีเลย แต่ต้องนำรถเข้าไปตรวจสอบและยืนยัน

ข้อบกพร่องที่เกิดขึ้นครับ เลยไม่สามารถซื้อมาเปลี่ยนเองได้ครับ

เท่ากับราคาหัวฉีด 4xxx กับ 3xxx ต่อ 1 ชุด ไม่สามารถซื้้อเองได้ใช่ไหมครับ

ใช่ครับ ต้องเอารถเข้าไปเช็คความบกพร่องแล้วทาง 0 ยืนยันไปขออนุมัติ PART CLAIM ครับ

รูปหัวฉีดนี้ของผมที่เปลี่ยนออกมาครับ

รูปนี้เป็นใบเสร็จรายการทั้งหมดครับ

พอดีครบระยะ 210000 แล้วก็ทำหลายอย่างมาก

ออกจาศูนย์ก็กดซะมิดไปเลย เพราะตัวเบาเลย

วิ่งเหมือนรถใหม่เลยอ่ะ

กระทู้นี้ น่าสนใจดีมากครับ ไม่มีดราม่าหรอก หวังดีต่อกันทั้งนั้น :D

ผมก้อได้ยินมาเหมือนกันว่า เคลมหัวฉีดได้

แบบนี้ ค่อยเห็นทางแก้ ไว้ตันคงได้เจอกันละ Part ใหม่ :lol:

กระทู้นี้ น่าสนใจดีมากครับ ไม่มีดราม่าหรอก หวังดีต่อกันทั้งนั้น :D

ผมก้อได้ยินมาเหมือนกันว่า เคลมหัวฉีดได้

แบบนี้ ค่อยเห็นทางแก้ ไว้ตันคงได้เจอกันละ Part ใหม่ :lol:

ขอบคุณครับป๋า Tommie

รับประกันผมไม่ให้มี ดราม่า แน่ครับ

ถ้ามีอะไรผิดผลาดก็แนะนำด้วยนะป๋า

:D:lol::D

อ่านมาตั้งแต่แรก เก็บไว้เป็นความรู้ครับ อัพให้เจ้าของกระทู้ครับ

ที่เอาข้อมูลมาแชร์กันนะครับ

บิลนี่หมายถึงเปลี่ยนหัวฉีด ตัวเดียวแล้วอีก 3 หัวซ่อมหรือ ครับ

ซึ่งใบบิลระบุว่าชุดหัวฉีดน้ำมันเชื่อเพลิง จำนวน 1 นั้น หมายถึง หัวฉีด 1 หัว + O.ring 1 ตัว ประกอบกันแล้วเป็นหัวฉีด 1 หัว

บิลนี่หมายถึงเปลี่ยนหัวฉีด ตัวเดียวแล้วอีก 3 หัวซ่อมหรือ ครับ

ซึ่งใบบิลระบุว่าชุดหัวฉีดน้ำมันเชื่อเพลิง จำนวน 1 นั้น หมายถึง หัวฉีด 1 หัว + O.ring 1 ตัว ประกอบกันแล้วเป็นหัวฉีด 1 หัว

1 ชุด 4 หัวครับ

1 ชุด 4 หัวครับ

PART NUMBER เก่าจะเป็น 16450RZAZ01 ของเครื่อง 2000 นะครับ จะขาย 1 ชุด 1 หัว ราคา29XX

ส่วนเครื่อง 1800 ไม่ได้ถามให้ครับ ลองโทรไปถามแผนกอะไหล่ดูนะครับ

ลองเล่น นี่คือ เสียหรือยัง คับ

เอามารื้อทำรีวิว เพิ่มจากคุณ ตี๋ Next เลย 555 :D

เค้าว่ามันตันหัวนึงอะครับป๋า อีกสามหัวปกติ

เดี๋ยวฝากต้นไปให้บ้านพี่เอ๋ นะครับ ลองเอาไปเล่นดูครับ

เค้าว่ามันตันหัวนึงอะครับป๋า อีกสามหัวปกติ

เดี๋ยวฝากต้นไปให้บ้านพี่เอ๋ นะครับ ลองเอาไปเล่นดูครับ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยคับ โจ :D

เดี๋ยวเอาไปต่อไฟแบต พ่นๆ ล้างๆ แบบที่เค้าทำในเนต ลองดูสิมันจะได้มะ

เคสนี้จะคล้ายกับเมื่อปี 2007 ที่ HONDA มีการเคลมสวิทช์เบรคให้กับลูกค้า สวิทชเดิมที่ติดรถราคา 690 บาท แต่สวิทช์เบรคที่เคลมให้ ราคาแค่ 300 บาท แต่ถ้าคนที่ไม่รู้ part ก็จะไม่สามารถเบิกได้ เพราะมันไม่มีอยู่ในรายการอะไหล่ของ HONDA