Jump to content

หัวฉีด ตัน 4 หัว รอบเดินเบาสะดุด

Recommended Posts

ขอบคุณล่วงหน้าเลยคับ โจ :D

เดี๋ยวเอาไปต่อไฟแบต พ่นๆ ล้างๆ แบบที่เค้าทำในเนต ลองดูสิมันจะได้มะ

ผมก็มี 4 หัวนี้แหละ จะเอาก็บอกนะครับ :lol:

• Replies 58
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

Noom

วันนี้ขับมาจอดที่ทำงานยังไม่ทันดับเครื่องอยู่ดีๆรอบเดินเบาก็สะดุด เดินไม่เรียบ ลองเร่งเครื่องดูเหมือนไม่เต็มทุกสูบ มองกระจกหลังไม่มีควันขาวออกมาก็โล่งใจไปหน่อยนึง เพราะคงไม่ใช่แหวนหักหรือสูบติด ลอง

Noom

ได้ข้อมูลมาใหม่ล่ะครับ มีรายละเอียดเพิ่มว่า   Part ใหม่จะเป็น Part ที่ปรับปรุงใหม่สำหรับการเคลมนะครับ หัวฉีดทุกอย่างเหมือนกันยกเว้นวัสดุที่ใช้ทำเป็นเหล็กครับ   ถ้าโทรไปเช็คให้บอก Part number เลย

Tommie

555 โจไวมาก ว่าจะบอกอยู่ ว่าโซฮอล น่ะ E ทุกซีรี่ย์   หลอนเลย   ไม่เป็นไรละ ถ้ามาตามนี้ได้จริง ไม่มีปํญหาเลย ซื้อมาเปลี่ยนเองได้

จบเรื่องดราม่าครับอิอิ ตามที่คุยกับพี่ๆบอกได้หัวฉีดใหม่เลยทั้ง4หัวรถพี่ปี2007วิ่ง210000โล รถพี่ปีเดียวกับผมเลยวิ่งมากกว่าผมหน่อย เด้วผมจะเข้าไปเคลมบ้าง

ขอบคุณพี่มากๆเลยครับ :)

จบเรื่องดราม่าครับอิอิ ตามที่คุยกับพี่ๆบอกได้หัวฉีดใหม่เลยทั้ง4หัวรถพี่ปี2007วิ่ง210000โล รถพี่ปีเดียวกับผมเลยวิ่งมากกว่าผมหน่อย เด้วผมจะเข้าไปเคลมบ้าง

ขอบคุณพี่มากๆเลยครับ :)

ไม่เป็นไรคร๊าบบบ อย่าซีเรียส

ลองดูนะครับตามที่คุยกันนะ

ถ้ามีอะไรผิดสังเกตุก็บอกกันบ้างนะครับ :D

มีใครเปลี่ยนหัวฉีดมาแล้ว

แล้วไม่ได้ใช้ประโยชน์อะไรจากมันไหมครับ

จะรบกวนขอไปศึกษาหน่อยอ่ะครับ

พอดีได้เคยถอดออกของรถตัวเองมาล้างเล่นไปทีนึงล่ะ

http://www.civicclub...าล้างหัวฉีดกัน/

เบอร์หัวฉีดรถผม 2.0 เป็นรหัว WF12 ของผมปี 2010 MC

แต่ทำไม่ของคุณเป็น VD16 อ่ะครับ

อันนี้ผมไม่แน่ใจครับ ของผมเครื่อง 2000 ปี 2007 ครับ

ผมได้รับการยืนยันจากทาง 0 ว่าน้ำมันแก๊สโซฮอลทั้ง 95 และ 91 ไม่มีปัญหากับหัวฉีดเรามาก

ที่มีผลกับหัวฉีดเราเป็น น้ำมันตระกูล E ทั้งหมดครับเพราะจะทำให้ส่วนที่เป็นพลาสติกกรอบ แข็ง

ถ้าศูนย์บอกแบบนี้เท่ากับมันรับได้แค่ E10 เท่านั้นเองนะครับ เพราะที่ขึ้นต้นด้วย E ตอนขายในปั๊มจะมีแค่ E20 กับ E85

• 2 weeks later...

สงสัยนิดนึงครับว่ารถปี 2007 วิ่งมาก็ 210000 โลแล้ว ยังเคลมหัวฉ๊ดได้เหรอครับ จะได้เข้าไปเคลมมั่ง

• 4 years later...