Jump to content

รุ่นSก็จัดเต็มได้ คุมเครื่องเสียงบนพวงมาลัย CRUISE CONTROL ENGINE START USB ทวิสเตอร์ AUX ปัดน้ำฝนหน่วงเวลา

Recommended Posts

หวาดดีคีบพี่พรพี่ใหญ่ของกลุ่มFD

ผมอยากใส่ปุ่มstart กับทวิตเตอร์เสาAค่าใช่จ่ายประมาณเท่าไรคับ

แอร์ดิจิตอลตอนนี้ราคาติดตั้งเท่าไรตับพี่

ผมอยู่ อยุธยาคับผ่านมาวันไหนบ้างคับ ใช้เวลาติดตั้ง นานไหมคับพี่

fd MC 2011 คับ

:D  :D  :P  :P  :)  :)

พี่พรครับ 

ผมแก๊ปนะครับ ที่โทรไปคุยเรื่องจะเอาแร์ AT ไปติดตั้ง

รบกวนขอ PArt no. ทุกชิ้นที่ต้องเบิกของจาก honda ทีครับ 

ถ้าได้ของครบแล้วจะแจ้งคอนเฟิร์มวันไปติดตั้งอีกทีนะครับ

ขอบคุณครับ

หวาดดีคีบพี่พรพี่ใหญ่ของกลุ่มFD

ผมอยากใส่ปุ่มstart กับทวิตเตอร์เสาAค่าใช่จ่ายประมาณเท่าไรคับ

แอร์ดิจิตอลตอนนี้ราคาติดตั้งเท่าไรตับพี่

ผมอยู่ อยุธยาคับผ่านมาวันไหนบ้างคับ ใช้เวลาติดตั้ง นานไหมคับพี่

fd MC 2011 คับ

:D  :D  :P  :P  :)  :)

ปุ่มstart 2990 ครับ

ทวิตเตอร์เสาA ของ FD ไม่มีครับ มีแต่ใน FB

แอร์ดิจิตอล มีหลายราคาครับ อยู่ที่เบิกอะไหล่ใหม่ทั้งหมด หรือ มีของมาบางส่วน หรือมีมาทั้งหมดครับ

ยุดยาผ่านทุกวันพุธครับ

พี่พรครับ 

ผมแก๊ปนะครับ ที่โทรไปคุยเรื่องจะเอาแร์ AT ไปติดตั้ง

รบกวนขอ PArt no. ทุกชิ้นที่ต้องเบิกของจาก honda ทีครับ 

ถ้าได้ของครบแล้วจะแจ้งคอนเฟิร์มวันไปติดตั้งอีกทีนะครับ

ขอบคุณครับ

PM เต็มครับ

80510-SDA-A41 ชุดเ เซ็นเซอร์แอร์แสงแดด

80525- S30-941 ชุดเซนเซอร์แอร์ภายนอก

80530-SNB-941 ชุดเซนเซอร์ ภายใน

หวาดดดีคับพี่พร

สอบถามราคาคับพี่

ตอนนี้ผมมีจอแอร์ดิจิตอล พร้อมเซนเซอร์3เส้นแล้ว

ขาดอะไรอีกไหม  

**ค่าใช้จ่ายในการติดตั้งเท่าไรคับ

ขอบคุงพี่พรมากๆคับที่ให้คำปรึกษาคับ

สวัสดีครับพี่พร

จะสอบถามตัว ENGINE START นะครับ

อ่าสงสัยว่า ถ้าเราติดมาแล้ว เรายังสามารถสตาร์ทรถแบบเดิม(ใช้กุญแจ)ได้ไหมนะครับ

แล้วก็ตัวปัดน้ำฝนแบบตั้งเวลาได้

อันนี้อยากทราบวิธีการใช้งานและประโยชน์มันครับ ผมสนใจจะติด

สุดท้ายครับ Cruise Control

ต้องเปลี่ยนทั้งสองข้างเลยไหมครับ เพราะว่าผมมีฝั่งซ้าย คุมเครื่องเสียงอยู่แล้ว

แล้วก็ตัวแสงไฟ เห็นในรูปของพี่พรเป็นสีเขียว

แต่รถผมเป็นสีขาว (หรือเราเปลี่ยนสีได้ครับ) สนใจจะติด แต่เป็นห่วงว่าสีจะไม่เหมือนกับตัวเครื่องเสียงรถ

(อันนี้พอเข้าใจที่ผมอธิบายไหมครับ กลัว งง)

ถ้าผมจะติดทั้งหมดนี้เลย พี่ใช้เวลานานไหมครับ

หวาดดดีคับพี่พร

สอบถามราคาคับพี่

ตอนนี้ผมมีจอแอร์ดิจิตอล พร้อมเซนเซอร์3เส้นแล้ว

ขาดอะไรอีกไหม  

**ค่าใช้จ่ายในการติดตั้งเท่าไรคับ

ขอบคุงพี่พรมากๆคับที่ให้คำปรึกษาคับ

ครบแล้วครับ ค่าติดตั้ง 2000 บาท

:0130:

ขอบคุณครับ

สวัสดีครับพี่พร

จะสอบถามตัว ENGINE START นะครับ

อ่าสงสัยว่า ถ้าเราติดมาแล้ว เรายังสามารถสตาร์ทรถแบบเดิม(ใช้กุญแจ)ได้ไหมนะครับ

ใช้ได้ครับ

แล้วก็ตัวปัดน้ำฝนแบบตั้งเวลาได้

อันนี้อยากทราบวิธีการใช้งานและประโยชน์มันครับ ผมสนใจจะติด

ของเดิม เมื่อเลื่อนก้านสวิทช์ปัดลงมาที่ตำแหน่ง INT ของเดิมจะปัดทำงานที่ 4 วิ ต่อ 1 ครั้ง หากเปลี่ยนสวิทชืที่มีระบบหน่วงเวลาแล้ว เราสามารถ กำหนดให้มันทำงานได้ละเอียดขึ้น คือจะได้ตั้งแต่ 4-14วิ ให้ปัดหนึ่งครั้ง และความเร็วในการปัดจะจะเร็วขึ้นนิดหน่อยด้วยหากความเร็วรถเพิ่มขึ้น และเมือรถจอด หรือติดไฟแดง ระบบจะปัดให้ 1ครั้ง ก่อนออกตัว เมื่อเราปล่อยเบรค

สุดท้ายครับ Cruise Control

ต้องเปลี่ยนทั้งสองข้างเลยไหมครับ เพราะว่าผมมีฝั่งซ้าย คุมเครื่องเสียงอยู่แล้ว ใช่ครับ

แล้วก็ตัวแสงไฟ เห็นในรูปของพี่พรเป็นสีเขียว

แต่รถผมเป็นสีขาว (หรือเราเปลี่ยนสีได้ครับ) สนใจจะติด แต่เป็นห่วงว่าสีจะไม่เหมือนกับตัวเครื่องเสียงรถ

(อันนี้พอเข้าใจที่ผมอธิบายไหมครับ กลัว งง)

เป็นสีเดียวเหมือที่ติดรถอยู่ครับ แต่ที่ออกมาเป็นแบบนั้น เป็นเพราะแสง ในการถ่ายครับ

ถ้าผมจะติดทั้งหมดนี้เลย พี่ใช้เวลานานไหมครับ

ประมาณ 2 ชม

ถ้าเช่นนั้น พี่พรรวมราคาให้ผมด้วยครับ แล้วเดี๋ยวผมนัดวันมาติดกับพี่อีกทีครับ (อ่าแต่ยังไม่ใช่เร็วๆนี้แน่ครับ อีกสักระยะเลย)

(AUX ที่ติดกับพี่พรมา ใช้ดีมากครับ)

ถ้าเช่นนั้น พี่พรรวมราคาให้ผมด้วยครับ แล้วเดี๋ยวผมนัดวันมาติดกับพี่อีกทีครับ (อ่าแต่ยังไม่ใช่เร็วๆนี้แน่ครับ อีกสักระยะเลย)

(AUX ที่ติดกับพี่พรมา ใช้ดีมากครับ)

ENGINE START 2990

ปัดน้ำฝนแบบตั้งเวลา 2300

Cruise Control 3200

8490 บาท

เพิ่มเติมครับพี่พร ต้องการแอร์ Auto ด้วยครับ

อันนี้ขึ้นอยู่กับอุปกรณ์ ที่มีมาครับ จะได้อะไรมาบ้าง มือ 1 หรือ สอง

ENGINE START 2990ปัดน้ำฝนแบบตั้งเวลา 2300Cruise Control 32008490 บาทอันนี้ขึ้นอยู่กับอุปกรณ์ ที่มีมาครับ จะได้อะไรมาบ้าง มือ 1 หรือ สอง

คือยังไงครับพี่พร

คือเลือกได้ว่าอยากได้แบบ มือ1 หรือ มือ2 หรอครับ

หรือผมต้องหาอะไหล่เองด้วย

คือยังไงครับพี่พร

คือเลือกได้ว่าอยากได้แบบ มือ1 หรือ มือ2 หรอครับ

หรือผมต้องหาอะไหล่เองด้วย

จอแอร์มือสอง ส่วนมากจะหากันมาเองครับ

จอแอร์มือสอง ส่วนมากจะหากันมาเองครับ

ถ้าเป็นมือ 1 พี่พรจะจัดหาให้ใช่ไหมครับ

ผมจะเอามือ 1 นะครับ

มีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่บ้างครับ

รวมกับรายการแรก 8,490 ด้วยเลยครับ

ถ้าเป็นมือ 1 พี่พรจะจัดหาให้ใช่ไหมครับ

ผมจะเอามือ 1 นะครับ

มีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่บ้างครับ

รวมกับรายการแรก 8,490 ด้วยเลยครับ

เพิ่มอีก 12500 บาท