Jump to content

เปลี่ยนยางตรงหลังคา

Recommended Posts

โหสุดๆอ่ะครับร้านไหนเนี่ย

ช่างมันเถอะครับ กว่าจะจ่ายค่าเสียหายได้ต้องโพสไปทวงที่เวปบ้านเก่า สงสัยกลัวขายไม่ได้เลยรีบโอนเลย

ฝีมือก็ไม่ค่อยจะเนียนหรอก เห็นว่าระดับแชมป์เลยถ่อสังขารจากมุกดาหารไปทำ สรุปลายรีดน้ำเต๊มหลังคา :0027:

..ขอระบายหน่อยละกันขอบคุณครับ..

ผมเปลี่ยนก่อนหมดประกัน เคลมได้ ยางหลังคาพร้อมแผงจิ้งหรีดหน้าทั้งหมด รอดตัวไป ราคาแพงเหมือนกันนะนี่

ผมเป็นคราบด่าง ทั้งยางหลังคา ทั้งแผนจิ้งหรีดเลย

กำลังคิดอยู่ว่าจะไปซื้อพวกน้ำยาล้างคราบด่าง และน้ำยาเคลือบยาง ไม่รู้จะช่วยได้หรือป่าว (กำลังคิด คิด คิดๆๆๆ.....)

ช่างมันเถอะครับ กว่าจะจ่ายค่าเสียหายได้ต้องโพสไปทวงที่เวปบ้านเก่า สงสัยกลัวขายไม่ได้เลยรีบโอนเลย

ฝีมือก็ไม่ค่อยจะเนียนหรอก เห็นว่าระดับแชมป์เลยถ่อสังขารจากมุกดาหารไปทำ สรุปลายรีดน้ำเต๊มหลังคา :0027:

..ขอระบายหน่อยละกันขอบคุณครับ..

ใบ้ๆร้านให้หน่อยนะครับเพื่อๆพี่ๆน้องๆได้ระวังตัวกัน

ใบ้ๆร้านให้หน่อยนะครับเพื่อๆพี่ๆน้องๆได้ระวังตัวกัน

ร้านเค้าทำเร็วมากครับ ใบ้แค่นี้แหละ..อิอิ.

ได้โทรถามราคาที่ศูนย์ฮอนด้าที่บางพลีแล้วคับ ตกอยู่ข้างล่ะ 1403 บาท :0114:

รวม VAt ก็ประมาณข้างละ 1501 บาท ครับ ค่าแรงอีก 400 บาท

เส้นประมาณ 1500 บ. ส่วนกิ็บล็อค ตัว 55 บาทครับ อาทิตย์ที่ถอดเปลี่ยนเองกับมือเนื่องจาก ไปทำหลังคาแก้วมา

แล้วช่างมันทำหัก แล้ว เอา 3M มาติดหลอกตา ถึงบ้านล้างรถหลุดออกมา ถึงได้รู้ เซ็งอย่างเเรง..ใครทำหลังคาแก้วมาตรวจดูดีๆนะคร้าบ.. :0160:

ผมก็ต้องเปลี่ยนใหม่เพราะร้าน wrap หลังคาแก้ว เหมือนกันครับ

อุตส่าห์ถามก่อนทำ ว่าแกะแล้วจะผิดรูปมั้ย เพราะว่ามีปัญหากันเยอะ

แต่ร้านเค้าก็รับผิดชอบครับ

ของผมลายรีดน้ำก็เยอะเหมือนกัน แต่ตอนนี้ก็ต้องทำใจอ่ะครับ ไม่อยากช้ำไปกว่านี้

ของผมลายรีดน้ำก็เยอะเหมือนกัน แต่ตอนนี้ก็ต้องทำใจอ่ะครับ ไม่อยากช้ำไปกว่านี้

ครับผมทำได้อย่างเดียวทำใจครับ.. :0092:

ผมเป็นคราบด่าง ทั้งยางหลังคา ทั้งแผนจิ้งหรีดเลย

กำลังคิดอยู่ว่าจะไปซื้อพวกน้ำยาล้างคราบด่าง และน้ำยาเคลือบยาง ไม่รู้จะช่วยได้หรือป่าว (กำลังคิด คิด คิดๆๆๆ.....)

แผงจิ้งหรีด + ที่ครอบซ้าย-ขวา น่าจะเป็นกันทุกคนนะครับ

เคยถามที่ครอบซ้าย-ขวา ตกข้างละประมาณ 800 บาทครับ

เลยแกะมาพ่นสีเอง 50.- จบครับ 3 ชิ้น :D

a>

ขอโทษครับภาพไม่ขึ้น

20120604104324resize.jpg[/font][/color]

ไม่ทราบว่ามีใครพอทราบวิธีแกะยางตรงหลังคาบ้างไหมครับ?

ผมเปลี่ยนก่อนหมดประกัน เคลมได้ ยางหลังคาพร้อมแผงจิ้งหรีดหน้าทั้งหมด รอดตัวไป ราคาแพงเหมือนกันนะนี่

คิ้วหลังคาด่าง ถ้าอยู่ในประกันเคลมได้นะครับ ผมเคยไปเคลมที่ศูนย์วิภาฯ

แผงจิ้งหรีด + ที่ครอบซ้าย-ขวา น่าจะเป็นกันทุกคนนะครับ

เคยถามที่ครอบซ้าย-ขวา ตกข้างละประมาณ 800 บาทครับ

เลยแกะมาพ่นสีเอง 50.- จบครับ 3 ชิ้น :D

[url=

ขอโทษครับภาพไม่ขึ้น

20120604104324resize.jpg[/font][/color]

ไม่ทราบว่ามีใครพอทราบวิธีแกะยางตรงหลังคาบ้างไหมครับ?

***หม่อง มาเล่นเว๊บนี้ด้วยรือ เป็นไงบ้างเพื่อน

แกะยางตรงหลังคาใช้แท่งพลาสติกบางๆงัดออกได้

ด่างยังพอรับไหวครับ แต่ที่รับไม่ได้คือยางมันเปื่อยทั้งที่คิ้วหลังคาและตรงแผงจิ้้งหรีดล่ะครับ

• 11 months later...

CIVIC FD 2.0

73158-SNA-003   คิ้วหลังคาข้างขวา   1,450.-

73168-SNA-003   คิ้วหลังคาข้างซ้าย   1,450.-

91570-SJD-003   คลิ๊ปยึด   44.-

91572-SDA-A01  คลิ๊ปล็อกคิ้วขอบหลังคา   51.-

*** ราคานี้ยังไม่รวมภาษีมูลค่าเพิ่ม 7%  และยังไม่รวมค่าแรง

• 1 year later...

เช็คศูนย์ บอกรวมค่าแรง 5000 ครับ จ๊ากกก เลย  คัยมีแหลงรบกวนแนะนำหน่อยครับ ถึงเวลาเปลี่ยน น้ำเริ่มซึมครับ

ขนาดรถจอดในร่มเป็นหลัก นานๆ ถึงจอดตากแดดที รถแค่ 5 ปี เริ่มมีด่าง มีเปื่อยเเร่ะ ตรงเสา A มีขาดเป้นเส้นๆ ออกมาราวๆ 5-6 นิ้้ว วันดีคืนดี วิ่ง ลมตีมันออกมาตีกับกับกระจกดังแปะๆ ต้องจับมันยัดเข้าไป

โตต้าแก่ๆ อีกคัน เก่ากว่าไม่ค่อยรักเท่าไร ต้องจอดตากแดดเกือบทุกวัน ไม่เห็นพวกคิ้วยางอะไรมันเปือย มันด่างเลย

กำลังคิดอยู่ว่าจะไปซื้อพวกน้ำยาล้างคราบด่าง และน้ำยาเคลือบยาง ไม่รู้จะช่วยได้หรือป่าว (กำลังคิด คิด

ตอนนี้ผมใช้น้ำยาทาพลาสติกจากในเวปเรานี่แหล่ะครับ ใช้ทาทุกอาทิตย์คราบด่างๆตรงแผงจิ้งหรีดกลับมาดำเนียนๆเลยแล้วตรงที่เป็นยางหรือพลาสติกผมใช้น้ำยาตัวนี้ทาทุกส่วนครับ ทั้งยางขอบกระจกหน้า กระจกหลัง ยากขอบกระจกข้าง ทุกชิ้นที่เป็นยางหรือพลาสติกทาหมด จากที่ใช้มาจนเหลือเกือบครึ่งขวดแล้ว ผมว่าทำให้ยางมันนิ่มขึ้น ดำขึ้นเหมือนใหม่ ฝุ่นไม่ค่อยเกาะ โดนฝนก็ไม่เป็นดวงๆเหมือแว๊กซี่ ลองหามาใช้ดูครับ

หลังๆ แจ้งเคลมพวก แผงจิ้งรีด คิ้วหลังคา  ศูนย์ไม่ยอมให้เคลมแล้วนะครับ บอกว่าเป็นจากการใช้งาน ผมเลยเซ็งเลย ขนาดใช้บริการศูนย์นี้บ่อยเหมือนกันนะครับ