Jump to content

บุคคลนี้โกงเงินครับ

Recommended Posts

สืบเนื่องจากกระทู้ซื้อขายอันนี้ครับhttp://www.civicclubthailand.com/board/index.php/topic/9867-%E0%B8%82%E0%B8%B2%E0%B8%A2-%E0%B8%9D%E0%B8%B2%E0%B8%AB%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%87-cabon-%E0%B9%80%E0%B8%95%E0%B9%87%E0%B8%A1%E0%B8%9A%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%A22-wing-cabon-%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%A22-%E0%B8%82%E0%B8%99%E0%B8%B2/

เจ้าของกระทู้นี้ที่ประกาศขาย wingและฝาท้าย คาบอน อันนี้ ผมได้โอนเงินมัดจำ 3,000บาท ในการซื้อwingต่อเขา และนัดกันที่จะรับของ ในวันเสาร์ที่ผ่านมาเวลาบ่ายโมง แต่เขามาสายจนเลยไปถึง5โมงเย็นซึ่งผมไปรับไม่ได้เนื่องจากทำงาน และเขาได้โทรมาบอกผมว่าwingไม่สามารถนำไปใส่กับรถผมได้<ผมใส่กับรถรุ่นอื่น> และเขาบอกจะโอนค่ามัดจำคืนให้ผม แต่จนถึงวันนี้เขาไม่รับโทรศัพท์ผมและไม่มีการคืนเงินใดใดทั้งสิ้น จึงขอความกรุณาพี่ๆในคลับ ใครที่รู้จักบุคคลท่านนี้ ช่วยบอกที่อยู่หรือสถานที่ติดต่อเขาให้กระผมที จะได้ไม่ไปหลอกลวงท่านอื่นอีก และมีพี่ที่ท่านนึงในนี้ก็โดนบุคคลนี้หลอกเช่นเดียวกับผม กำลังตามตัวกัน

อยู่ ซึ่งในตอนนี้ รู้ทะเบียนรถแล้ว  สม 4838 

ปล. ผมโพสรูปไม่ค่อยเป็นถ้าไม่ขึ้นขออภัยนะครับ 

ขอบคุณพี่เอ๋  auto xteame  สำหรับรูปรถนะครับ

• Replies 209
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

PU MidNight

มารายงานความคืบหน้านะครับ ได้ถามๆน้องที่อยู่แถวอมตะแล้ว น้องบอกว่าคันสีเหลืองนี้อยู่ในซอยบ้านเค้าพอดี คนขับเป้นผู้หญิง ชุดแต่งing ทะเบียนจำไม่ได้   และอีกคัน สีเหลืองเหมือนกัน  แต่ไม่ใช่ชุดแต่ง ing  

Tommie

ที่ผมอ่านแล้วไม่สบายใจคือ ข้อมูลไปลงที่ชื่อผู้ไม่เกี่ยวข้องได้อย่างไรน่ะคับ ทั้งๆที่รถขายเปลี่ยนเจ้าของไปแล้วเป็นปี     ที่ผมนั่งคิดตอนนี้คือ ถึงตอนนี้บอลไม่มีตัวตนแล้ว และรถคันนี้ก้อไม่ได้เกี่ยวก

skinnat

วันนี้ผมจะไปแจ้งความดำเนินคดีแล้วครับ ให้โอกาสออกมารับผิดชอบหลายวันและครับ คืบหน้ายังไงเดี๋ยวผมมาแจ้งอีกทีนะครับ  ขอบคุณทุกท่านนะครับที่ช่วยเหลือ

หวัดดีคร้าบบบ มาๆ เด๋วช่วย ผมเจ้าของวิงเก่า เองครับ

ครับพี่แมน เมื่อกี้ผมโทรไปหาพี่ไม่รับ จะโทรบอกผมตั้งกระทู้แล้ว 

วิงเป็นของผม เองนะครับ

เมื่อเสาร์ที่แล้ว นาย nicnamebon (ชื่อที่ใช้ที่คลับ)

พาลูกค้ามาเอา วิงที่ร้าน พี่เอ๋ (บอกว่าจะช่วยขายให้) ใส่ให้เสร็จสับ

ด้วยความที่เราเป็นคนง่ายๆ ไว้ใจๆ น้องมันบอกเดี๋ยวผมโอนตัง ให้นะพี่

ตั้งแต่วันเสาร์ ยันวันนี้ ยังคงเงียบ โทร ไปไม่รับ

แล้วเพิ่งมารู้เรื่อง ของน้องที่โดนหลอกโอนค่ามัดจำ ไปอีก 3000

แหม่ xxxนี่ .. ผม 6000 + 3000 สบายเลยนะคุนมึง ครับ

เมื่อเสาร์ที่แล้ว นาย nicnamebon (ชื่อที่ใช้ที่คลับ)

พาลูกค้ามาเอา วิงที่ร้าน พี่เอ๋ (บอกว่าจะช่วยขายให้) ใส่ให้เสร็จสับ

ด้วยความที่เราเป็นคนง่ายๆ ไว้ใจๆ น้องมันบอกเดี๋ยวผมโอนตัง ให้นะพี่

ตั้งแต่วันเสาร์ ยันวันนี้ ยังคงเงียบ โทร ไปไม่รับ

แล้วเพิ่งมารู้เรื่อง ของน้องที่โดนหลอกโอนค่ามัดจำ ไปอีก 3000

แหม่ xxxนี่ .. ผม 6000 + 3000 สบายเลยนะคุนxxx ครับ

เอาซะอิ่มเลย เจ็บใจจริง คนใช้รถด้วยกันแท้ๆ

วิงของน้องแมนนี่เอง ตามได้ไวไวนะครับ

วิงของน้องแมนนี่เอง ตามได้ไวไวนะครับ

ขอบคุนคร้าบบบ เพ่ ป่ะๆ เตะบอลๆ ฮ่าๆ

เกือบไปแล้วเหมือนกัน.กะรอสิ้นเดือน ตามให้ได้ไวๆนะครับ

แหม่ xxxนี่ .. ผม 6000 + 3000 สบายเลยนะคุนxxx ครับ

โดนกับเค้าด้วยหรอแมน ขายก็ถูกแล้วนะ ยังจะโดนอีก

ตามโจรมารับโทษให้ได้ไวๆนะ

คิดผิดหรือป่าวมาโกงในเวปนี้ ผมก็ไปแถวๆชลบุรีบ่อยนะคับ

ถ้าผมเจอผมจะแจ้งไปนะคับ ช่วยๆกันครับ