Jump to content

บุคคลนี้โกงเงินครับ

Recommended Posts

มีผู้เสียหายสองฝ่าย แต่ตัวการยังลอยนวล

สาเหตุคงมีคนตั้งใจให้เข้าใจผิดกัน

ยังไงเอาใจช่วยทั้งสองฝ่ายนะครับให้จบลงด้วยดี

ปล.ต้องเอาคนผิดตัวจริงมาลงโทษให้ได้ครับ

• Replies 209
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

PU MidNight

มารายงานความคืบหน้านะครับ ได้ถามๆน้องที่อยู่แถวอมตะแล้ว น้องบอกว่าคันสีเหลืองนี้อยู่ในซอยบ้านเค้าพอดี คนขับเป้นผู้หญิง ชุดแต่งing ทะเบียนจำไม่ได้   และอีกคัน สีเหลืองเหมือนกัน  แต่ไม่ใช่ชุดแต่ง ing  

Tommie

ที่ผมอ่านแล้วไม่สบายใจคือ ข้อมูลไปลงที่ชื่อผู้ไม่เกี่ยวข้องได้อย่างไรน่ะคับ ทั้งๆที่รถขายเปลี่ยนเจ้าของไปแล้วเป็นปี     ที่ผมนั่งคิดตอนนี้คือ ถึงตอนนี้บอลไม่มีตัวตนแล้ว และรถคันนี้ก้อไม่ได้เกี่ยวก

skinnat

วันนี้ผมจะไปแจ้งความดำเนินคดีแล้วครับ ให้โอกาสออกมารับผิดชอบหลายวันและครับ คืบหน้ายังไงเดี๋ยวผมมาแจ้งอีกทีนะครับ  ขอบคุณทุกท่านนะครับที่ช่วยเหลือ

ผมชื่อ กิตติ์ธเนศ ที่พวกคุยกำลังลุมด่าผมและล่วงเกินบิดามารดาของผมอยู่

วันนี้มีน้องโทรมาบอกผมเรื่องนี้ ผมได้อ่านเรื่องราวล่ะ รู้สึกไม่สบายใจ และขอชี้แจ้งว่า

รถคันนี้ผมได้ขายให้น้องคนนึง ตั้งแต่ปีที่แล้วเดือนพฤษภาคมซึ่งรถเป็นสีเงิน รุ่น1.8e ปี06

ซึ่งพวกคุณสามารถโทรไปเช็คประวัติทะเบียนนี้ได้ที่เบอร์ 1770 ธนชาติ

ว่าไม่ใช่ชื่อผมแล้ว ผมก้อพยายามช่วยติดต่อแต่ไม่สามารถติดต่อได้เหมือนกัน

และตอนนี้ผมเปลี่ยนมาขับแคมรี่แล้ว เลยไม่ได้เข้ามาในคลับซีวิคเลย

ผมมีตัวตนสามารถติดต่อได้ 086 3003484 ชื่ออาร์ต

หรือจะนัดเจอผมได้ สุดท้ายใครที่ล่วงเกินพ่อแม่ผม กรุณาโพสขอโทษด้วย

และหยุดกล่าวอ้างให้ร้ายถึงชื่อผมได้แล้ว

เข้าใจอารมณ์นะครับ ใจเย็น ท่านจะฟ้องในข้อหาหมี่นประมาทเหรอครับ ซึ่งองค์ประกอบของความผิด ต้องชี้ชัดจริงๆว่า เป็นคุณจริงๆนะครับ ไม่งั้น ไม่ผิดกฎหมายอาญานะครับ

ผมเป็นคนนึงที่เคยโพสในนี้ เพราะเข้าใจผิดเช่นกัน ต้องขอโทษด้วยครับ แต่คนผิดตัวจริงยังคงลอยนวล ปล่อยให้เกิดความเข้าใจผิด และความเดือดร้อนต่อทั้งคนที่ถูกโกงเงิน ต่อสมาชิกบางท่านที่มีความตั้งใจจะหาตัวคนผิดมาให้ได้ ซึ่งรวมทั้งคุณ กิตติ์ธเนศ ด้วยเพราะถูกทำให้เชื่อว่าเป็นคนที่โกงเงิน ผมว่าต่างคนต่างมาขอโทษให้อภัยซึ่งกันและกัน และมาร่วมมือตามหาคนโกงตัวจริงดีกว่าครับผม

ยังไงก็ขอให้เคลียร์กันได้ นะ และจบลงด้วยดีทุกฝ่าย ครับ

ผมเป็นคนนึงที่เคยโพสในนี้ เพราะเข้าใจผิดเช่นกัน ต้องขอโทษด้วยครับ แต่คนผิดตัวจริงยังคงลอยนวล ปล่อยให้เกิดความเข้าใจผิด และความเดือดร้อนต่อทั้งคนที่ถูกโกงเงิน ต่อสมาชิกบางท่านที่มีความตั้งใจจะหาตัวคนผิดมาให้ได้ ซึ่งรวมทั้งคุณ กิตติ์ธเนศ ด้วยเพราะถูกทำให้เชื่อว่าเป็นคนที่โกงเงิน ผมว่าต่างคนต่างมาขอโทษให้อภัยซึ่งกันและกัน และมาร่วมมือตามหาคนโกงตัวจริงดีกว่าครับผม

ผมเห็นด้วยกับพี่เนศนะ ทุกคนเข้าใจผิดกันหมดเลย ให้อภัยเป็นสิ่งที่ดีที่สุดครับ

สวัสดีครับ ผมไม่ได้เข้ากระทู้มานานเลย  มาเห็นพี่เจ้าของชื่อรถตัวจริงตกใจมากครับ  ผมในฐานะที่เป็นคนตั้งกระทู็ขึ้นมา และขอความช่วยเหลือจากพี่ๆในคลับ ผมต้องขอโทษพี่อาร์ต หรือพี่เจ้าของรถตัวจริงที่ขายรถไปแล้ว

ไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ผมไม่ได้มีเจตนาให้ร้ายแก่พี่จริงๆ แต่เป็นบุคคลที่โกง กระผมไป และผมไปหาข้อมูลมาว่า เขาใช้รถคันนี้ทะเบียนนี้ สีนี้ ผมเลยขอรูปทางอู่มาเพื่อประกอบกับการหาคนผิด ไม่ได้มีเจตนาทำให้พี่เสื่อมเสียจริงๆครับ

และขอโทษพี่ ณัฐ และพี่ๆทุกคนในคลับด้วยนะครับ ที่ทำให้เกิดเรื่องวุ่นวาย ขออภัยจริงๆครับ 

ขอบคุณท่านที่ออกมาแสดงความเป็นลูกผู้ชายครับ

แต่ผมคงปล่อยให้เรื่องนี้ดำเนินตามขั้นตอนต่อไปนะครับ

เข้าใจครับผม..ใจเค้าใจเราครับ ดูที่เจตนา

ความเข้าใจผิดเกิดขึ้นได้..แค่ออกมาอธิบาย ให้เหตุผล

คุยกันด้วยความเข้าใจจะดี กว่านะครับ

ขอบคุณครับ

รถโคตรคุ้นๆเลย  มีใครเคยเจอหน้าคนที่โกง กับรถคนที่โกงหรือยังครับ ผมกลัวจะเป็นคนละคน หรือไม่ก็ไปแอบอ้างเอารูปคนอื่น+รถคนอื่นมาลง ผมว่าคนมันต้องการจะโกง คนไม่กล้าเอาข้อมูลจริงๆๆมาลงหรอก หรือถ้าเป็นข้อมูลจริงๆ ก็คงตามตัวไม่ยากครับ  อันนี้ผมยังไม่รู้ข้อเท็จจริงครับ  เป็นความเห็นส่วนตัว  เพราะเพื่อนผมเคยเจอหลอกในลักษณะแบบนี้มาหลายทีแล้ว  แสดงว่ากะจะ กินทีเดียวเลย 

ว่าแล้ว ผมถึงโพสแบบกั๊กๆไว้ไง  ผมขอยกคำโพสผมไว้เมื่อปลายเดือนที่แล้วมาหน่อย  ผมถึงบอกไง พวกที่โกง ร้อยล่ะ 99 คนที่คิดจะโกงตัวจริง คงไม่กล้าเอารูป+รถมาโพสจริงๆหรอก ถึงว่มันทะแม่งๆๆ ยังไงชอบกล ส่วนข้อมูล+รูปรถ คงเป็นคนที่ตั้งใจจะให้เป็นแพะ คิดไว้แล้วเชียว

• 2 weeks later...