Jump to content

อยากชวนเพื่อนไปมี้ตติ้งที่มาเลย์

Recommended Posts

วันก่อนผมได้มีโอกาสต้อนรับเพื่อน fd จากมาเลย์ เลยอยากชวนเพื่อนๆไปเยี่ยมเยือนเค้าที่มาเลย์บ้างเพื่อนๆว่าไงครับ

• Replies 980
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

จัดเลยครับ ที่ปรึกษาลองถามเพื่อนทางนู้นดูครับว่าต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างในการที่จะนำรถข้ามประเทศ ปล. ถึงไหนกรุงเทพก็ไปไม่ถึงถนนโหะทั้งเพลองไปเที่ยวประเทศเพื่อนบ้านดูบ้างเห็นเค้าว่าถนน SUPER HIWAY

CTRL + Q to Enable/Disable GoPhoto.it

hight way จริงครับ ล่าสุด Mr lee เค้าประสบอุบัติเหตุ รถพังยับเลย บน hight way นี่แหละ แต่เค้าปลอดภัยดีครับ คัยสนจัยทริปนี้ ลงชื่อแล้ววันที่สะดวกจะไปขอเป็นวันหยุดยาวๆก็ได้ครับ เสนอมาเลย ขอ 3 วันนะครับ

จัดเลยครับ ที่ปรึกษาลองถามเพื่อนทางนู้นดูครับว่าต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างในการที่จะนำรถข้ามประเทศ ปล. ถึงไหนกรุงเทพก็ไปไม่ถึงถนนโหะทั้งเพลองไปเที่ยวประเทศเพื่อนบ้านดูบ้างเห็นเค้าว่าถนน SUPER HIWAY

ต้องให้ทำหนังสือ ส่งทางบ้านไหมคับ พี่ 1 สุดแนว

ต้องให้ทำหนังสือ ส่งทางบ้านไหมคับ พี่ 1 สุดแนว

หมายถึงเอกสารรถครับ คนไม่ต้องเพราะทางบ้านไปด้วยอยู่แล้ว

หมายถึงเอกสารรถครับ คนไม่ต้องเพราะทางบ้านไปด้วยอยู่แล้ว

งานนี้ไปกี่คนไม่ว่าครับ ไปเยอะจ่ายเยอะ

คุณต่อเข้าออกบ่อยมั้ยคับ

ต้องไปยื่นเอกสารที่ไหนครับ ค่าใช้จ่ายเท่าไร

มันติดมากับรถเจ้าของเดิมอะครับ เค้าให้มาด้วย ผมไม่แน่ใจว่าเค้านำรถไปใช้ในมาเลด้วยหรือเปล่า เอกสารตัวนี้ เพราะเจ้าของเดิมเป็น ผญ. อิสลาม แต่ถ้าเข้า-ออก คงไม่มีปัญหา

ผมก็ลืมถามรายละเอียดพี่เค้าเลยครับ ไว้เด๋วลองโทรปรึกษาพี่เค้าดู

มันติดมากับรถเจ้าของเดิมอะครับ เค้าให้มาด้วย ผมไม่แน่ใจว่าเค้านำรถไปใช้ในมาเลด้วยหรือเปล่า เอกสารตัวนี้ เพราะเจ้าของเดิมเป็น ผญ. อิสลาม แต่ถ้าเข้า-ออก คงไม่มีปัญหา

ผมก็ลืมถามรายละเอียดพี่เค้าเลยครับ ไว้เด๋วลองโทรปรึกษาพี่เค้าดู

เยี่ยมเลยครับงานนี้อย่าให้ล่มน่ะ ผมเองไปกะพี่หนึ่งสองคันแล้วจะมีคัยอีกลงชื่อด่วนๆๆๆๆๆ

.......ฟิมล์ดำต้องเจาะรูข้างกระจกให้มองข้างไหมครับ........

เห็นพี่แมนแกบอกไม่ต้องนะ ทำประกันไว้กะเค้า ไม่มีปัญหาเรื่องฟิล์ม ผ่าน

น่าสนครับ

ไดิยินมาว่าที่นู่นเอาจริงเรื่อง speed limit มากเลย จริงมั้ยครับ

ถ้ารถยังผ่อนไม่หมด เอาข้ามไปฝั่งนู้นได้มั้ยอะครับ

ปล.ถ้าไม่ได้ผมรอที่ด่านนอกแทน 555

น่าสนครับ

ไดิยินมาว่าที่นู่นเอาจริงเรื่อง speed limit มากเลย จริงมั้ยครับ

ถ้ารถยังผ่อนไม่หมด เอาข้ามไปฝั่งนู้นได้มั้ยอะครับ

ปล.ถ้าไม่ได้ผมรอที่ด่านนอกแทน 555

ด่านนอกก็น่าสนนะ อิอิ

เยี่ยมเลยครับงานนี้อย่าให้ล่มน่ะ ผมเองไปกะพี่หนึ่งสองคันแล้วจะมีคัยอีกลงชื่อด่วนๆๆๆๆๆ

ผมพยายามติดต่อพี่เค้าแล้ว ปรากฏว่าโทรไม่ติดครับ เด๋วว่างๆจะลองโทรดูใหม่ พี่เค้าเป็นพยาบาล คงไม่ค่อยสะดวกรับสายมั้ง

ผมพยายามติดต่อพี่เค้าแล้ว ปรากฏว่าโทรไม่ติดครับ เด๋วว่างๆจะลองโทรดูใหม่ พี่เค้าเป็นพยาบาล คงไม่ค่อยสะดวกรับสายมั้ง

รบกวนหน่อยงานนี้คุณต่ออย่าพลาดล่ะ พาแฟนกะเพื่อนแฟนด้วยก็ได้ 555