Jump to content

รีวิว น้ำยาฟื้นฟูพลาสติกให้กลับมาดำได้เหมือนเดิม

Recommended Posts

• Replies 230
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

พี่ทอมครับ น้ำยาตัวนี้มันสามารถทาได้กับพลาสติกใช่ป่ะครับ แล้วพวกยางรถ ยางขอบประตู(ด้านใน) พวกนี้ได้ปะครับ

ตามนี้คับ

3D Universal Protectant is an extremely powerful, effective and economical all surface sprayable protectant that can be used in a variety of applications. Works great both on exterior surface such as tires & trim as well as interior dashboards, non-fabric seats, trim pieces or anywhere else a great shine is desired. It’s also the absolute most perfect engine compartment dressing available anywhere!

จริงๆตัวน้ำยาคล้ายๆกันนี้มี 2 ตัว คือ Ultra protectant และ Universal protectant

ผมสั่งมาลองทั้ง 2 ตัวเลย ตั้งแต่แรกละ เพราะ ไม่ชัวร์ว่าตัวไหนเหมาะอะไร

ปรากฏว่าตัว Universal เข้มข้นกว่ามากครับ เหมาะสำหรับ Trim มากกว่า Ultra protectant ซึ่งเหลวกว่าเหมาะกับทายางล้อ

เท่าที่ลองมา พลาสติกทั้งหมด สีดำ สีเทา สีครีม Universal protectant ให้ความรู้สึกฉ่ำหมดคับ ชอบมาก ทาปั๊ป ใช่เลย

ทาขอบยางประตู ดำ ฉ่ำ :D  ทายางล้อ ดำฉ่ำเช่นกัน แต่เปลือง ^_^ เสียดาย ไปเอาน้ำยาพ่นตัวอื่นเหมาะกว่า

ของถึงมือปั๊บ บีบมานิดนึง ลองทาที่พลาสติกรังผึ้ง แล้วดูความต่างนะคับ ถ่ายรูปมาชมด้วยหล่ะ :D

ได้รับของแล้วคับวันนี้ เพลา 11.04 น.กะอีก 12วินาทีคับ.. เอ..รู้สึกว่าพี่ทอมมี่จะเข้าเนื้อนะคับ ค่าส่ง ค่ากล่อง เสียเพลาไปส่งอีกขอบคุณหลาย ๆ คับ

เด๋วผมโอนชดเชยให้อีก100 นะคับ เกรงใจจัง... ขอบคุณจริง ๆ คับ !!!

ได้รับของแล้วคับวันนี้ เพลา 11.04 น.กะอีก 12วินาทีคับ.. เอ..รู้สึกว่าพี่ทอมมี่จะเข้าเนื้อนะคับ ค่าส่ง ค่ากล่อง เสียเพลาไปส่งอีกขอบคุณหลาย ๆ คับ

เด๋วผมโอนชดเชยให้อีก100 นะคับ เกรงใจจัง... ขอบคุณจริง ๆ คับ !!!

ไม่ต้องนะคับ ผมกำไร 2 บาท มั้ง ถ้าจำไม่ผิด 555

ผมคิดค่าส่ง ไว้ 69 บาท กล่อง 12 บาทคับ โฟมหาเอาที่ทำงานคับ

ค่าเดินไม่เป็นไรคับ ฝากเค้าไป :D

ลองดูนะคับ

พี่ทอมคะหนูรบกวนถามหน่อยว่าน้ำหนักต่อขวดเยอะไหม จะคำนวนพวกเวปที่รับส่งของดูว่าจะสั่งอย่างอื่นเพิ่มได้ไหม 55 ขอบคุณค่ะ

ลิงจัดมาทั้งคันเลยคับ 5555 ถูกใจมากแต่ถ่ายไว้ได้แค่นี้ มันมึดสะก่อน 

อะไรที่มันควรจะดำ กลับมาดำตามเดิม มองแล้วสบายตาขึ้นนะคับ 555

เวลามองรถใหม่ๆ ก้อว่าทำไมมันดูดี รถเราก้อยังไม่เก่า ทำไมดูขัดๆตา เจ้าพวกนี้แหละมันหลอกตา ทำให้เราชินแล้วละเลย

ถึงได้ให้ลองถ่ายภาพเปรียบเทียบดูน่ะคับ  จะได้ชัด

ทำบ่อยๆน่ะคับ หลังล้างรถ เติมเช็ดไว้เรื่อยๆ

มันเหมือนโลชั่นบำรุงผิว หรือครีมกันแดด ล้างหน้า อาบน้ำ มันก้อสามารถละลายไปได้ครับ

ไม่ต้องนะคับ ผมกำไร 2 บาท มั้ง ถ้าจำไม่ผิด 555

ผมคิดค่าส่ง ไว้ 69 บาท กล่อง 12 บาทคับ โฟมหาเอาที่ทำงานคับ

ค่าเดินไม่เป็นไรคับ ฝากเค้าไป :D

ลองดูนะคับ

ขอบคุณคับ พี่มีน้ำใจมาก

วันนี้ไปโลตัสช่วงบ่ายสามบ่ายสี่นะคับ แล้วเจอกัน

กะออกจากบ้าน บ่ายสองครึ่งคับ ถ้ารถไม่ติด 3 โมงครึ่งก้อถึงแล้วคับนพ ถ้าติดเต็มที่ไม่เกิน  4 โมง อยู่ยาวจ้า