Jump to content

ระมัดระวังครับ เดี๋ยวเป็นเหมือนผมจะเซ็งมาก

Recommended Posts

ผมเอารถ เข้าเช็คที่ศูนย์ เพราะคิดว่ามีมาตรฐานและคงดูแลรถเราอย่างดี

จ่ายเงินไป 11000 รถเข้า 9.30 รับรถ 16.00 ซึ่งแยกเป็นค่าแรง ประมาณ 2 พันกว่า

แต่สิ่งที่ได้กลับมาคือรอยข้างในรถ เบาะหนังเป็นรอยขูด ลบแล้วก็ไม่หาย เพราะขูดลึก

พลาสติก แถวคอนโซลหน้า และข้างเป็นรอย เหมือนถูกมีดหรือของมีคมฟัน เป็นรอยแก้ไม่ได้ เห็นชัดเจนอีก

คือ ผมก็เข้าใจว่ามันต้องรื้อ ออกแล้วค่อยทำได้ แต่คุณไม่ทะนุถนอมเลย เสียใจสุดๆ

เพราะความเชื่อมือว่าเป็นศูนย์ ตอนรับรถเลยไม่ได้ดูทุกจุด อีกวันมาล้างเช็ดจึงเห็น เซ็งเลย รอยนี้ได้จากศูนย์ล้านเปอร์เซ็นต์

ก็เลยมาบอกเล่าให้ได้ฟังกัน

1. ให้กำชับกับคนที่รับรถเราว่าทำให้ทะนุถนอมหน่อย ฯลฯ

2. ตอนรับรถให้เช็คดูทุกอย่างทั้งภายนอกและใน อย่างละเอียดครับ อย่าไว้ใจเหมือนผม

เจ็บใจจริงๆ จ่ายแพงแถมทำรถเรามีตำหนิอีก 

ให้ข้อมูลอีกนิดครับศูนย์ที่ว่านี้อยู่อุดรน่ะครับ แถวโนนไม่ต่ำนั่นล่ะ เข้าศูนย์ครั้งแรกก็ไม่ประทับใจแล้ว เซ็งวุ้ย

ปล.ใครมีวิธีแก้รอยที่เกิดบ้างไหมครับ แต่ถามคนที่ทำงานแล้วบอก ทำใจน้อง เวงตูจริงๆ

เสียใจด้วยนะครับ ได้ลองมีการเข้าคุยกับศูนย์มั้งไหมครับว่าเป็นยังไงหลังจากที่พบเห็นรอยนะครับ

เรื่องปกติครับ ทำใจอย่างเดียวถ้ารอยไม่น่าเกลียดมาก รถเราไม่ใช่รถเค้า เค้าจะถนอมทำไม ?

เข้าไปทำอะไรครับ ?

รอยบนพลาสติก ส่วนมากถ้าซ่อม ต้องทำสี

ซึ่งทำแล้วงานจะไม่เนียน แถมใช้ไปนานๆ ลอกด้วย

ถ้าไม่เปลี่ยน ก็ต้องหุ้มหนังครับ แล้วแต่ชอบ

• 2 weeks later...

เสียใจด้วยนะครับ ได้ลองมีการเข้าคุยกับศูนย์มั้งไหมครับว่าเป็นยังไงหลังจากที่พบเห็นรอยนะครับ

ยังไม่ได้ เข้าศูนย์อีกครับ เข้าครั้งหน้า จะขอตำหนิการทำงานหน่อยละกัน ครั้งนี้ ก็ว่าเขาทำ เขาก็คงไม่รับ(มั้ง)

อยู่ไกลด้วยเลยไม่ได้เข้าไป ตำหนิทันที (100โล -*- )

เรื่องปกติครับ ทำใจอย่างเดียวถ้ารอยไม่น่าเกลียดมาก รถเราไม่ใช่รถเค้า เค้าจะถนอมทำไม ?

เง้อ รอยมันน่าเกลียด ติดใจผมที่ว่า ทำไมเป็นเหมือนรอยโดนของมีคมฟัน เหมือนโดนสับ คือ มัน เป็นรอยยาวเลยครับ

ก็เพราะ เราคิดว่า ที่ศูนย์นะ ไม่ใช่ที่อู่ด้านนอก ก็คิดว่า งานคงเนี๊ยบ และทะนุถนอม กว่าข้างนอก เซ็ง เลย

เข้าไปทำอะไรครับ ?

รอยบนพลาสติก ส่วนมากถ้าซ่อม ต้องทำสี

ซึ่งทำแล้วงานจะไม่เนียน แถมใช้ไปนานๆ ลอกด้วย

ถ้าไม่เปลี่ยน ก็ต้องหุ้มหนังครับ แล้วแต่ชอบ

นี่ล่ะผมก็สงสัยคือกัน รถเอาไปเช็ค ที่ 80000 โลครับ แต่ ผมตัดสินใจ ทำหลายอย่าง

เช่น แอร์ ตั้งศูนย์ เปลี่ยนกรองเชื้อเพลิง ฯลฯ สรุป 11000 บาท มิใช่น้อยเลย

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบนะครับ ยังไงก็ช่วยบอกต่อด้วย เพราะ บ่อยากให้ต้องพลาดเหมือนผม

และเป็นการเตือนให้ศูนย์ ทำงานที่ระมัดระวังขึ้น เพราะยังไงผมก็เชื่อใจศูนย์มากกว่า อู่ข้างนอกอยู่ดี

เพียงแต่อยากให้ มีมาตรฐานที่สูงขึ้นหน่อย (ก็ยอมรับว่าที่ศูนย์นี้ ลูกค้าเยอะมากๆ สงสัยมีที่เดียวมั้ง หุหุ)

• 3 weeks later...