Jump to content

บันทึกการเดินทางของ FD2.0 >>MODULO Concept !!

Recommended Posts

ได้รูปมาเพิ่มอีกหน่อยนึง

เริ่มจาก กาบบันได เลอะเทอะมาก  :(  ล้างรถยังไงเนี่ย -*-

:P  :P  :P  :P  :P  :P

• Replies 713
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

Keng_BlackFD

สวัสดีปีใหม่ไทยครับ พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ Civic Club ทุกท่าน ขอให้มีแต่ความสุข ร่ำรวยๆ แข็งแรงๆ ทุกๆท่านนะครับ   หยุดยาวรอบนี้ ผมได้มีโอกาสขับรถไปเที่ยวใต้ ด้วยเจ้า CIVIC FD คันนี้ แต่งองค์ทรงเครื่อง เ

Project ชุดแต่ง ในที่สุดก็มาครับ   หลังจากที่ปีก่อนตั้งใจว่า จะทำแค่พอหอมปากหอมคอ เพื่อให้สุขใจ เล็กๆ น้อยๆ แต่สุดท้าย มันก็ลุกลามจนได้   มาถึงตอนนี้ คงต้องไปต่อแล้ว กับชุดพาร์ท Type R ยืนพื้นแน่ๆ

ส่งท้ายปีขอเก็บภาพเจ้าคันโปรดไว้หน่อยครับ มีน้องใจดีมาถ่ายให้    นั่งจดไว้ว่าทำไรไปบ้าง รายการยาวเชียว ดูแล้วไม่เห็นมีอะไรเลย 555   LENSO PROJECT D + GY ASYM 2 ท่อ + พักกลาง Prodrager เปลี่ยน ผ้

แค่ครึ่งปียังแต่งขนาดนี้

ปีนี้ทั้งปี สงสัยมีโปรเจคอีกเพียบ

55555 ไม่รู้จาทำไรแร้วค้าบ

หลังจากที่ทนอึกอัดกับการล้างรถของร้านแถวๆบ้านไม่ไหวอีกแล้ว เพราะล้างได้กากมาก วันนี้ว่างๆ เลยจับขัดถู ล้างเองซะเลย 

- เช็ดเบาะสีเบจที่กลายเป็นสีน้ำตาลแล้วให้กลับเป็นสีเดิม

- ล้างห้องเครื่อง

- ทำความสะอาดภายในทั้งหมด

- ทำความสะอาดซุ้มล้อ และ ช่วงล่าง (เท่าที่ขัดได้ อยากมีแม่แรงใหญ่ๆ จัง T T )

- ล้าง ลูบดินน้ำมัน ลงคลีนเนอร์ ลงแว็ก

เบ็ดเสร็จ ห้าชั่วโมง สบายตัวไปเลย แต่งานออกมา ชอบใจ ลูกชายเป็นสีดำเหมือนเดิมแล้ว ไม่เป็นดำด้านแล้ว 555

ป้าย I Vtec ยังไม่ได้เอามาใส่เลยหลังจากหลุด T T

ลงแว็ก เน้นๆ เลยครับ ชิ้นนี้

ล้วงเช็ดกันยันซุ้มล้อ ล้างแล้ว ต้องเอาให้ดำๆ ไม่ังั้นน่าเกลียด ^^

เสร็จแล้วก็มาซักผ้าต่อ -*-

หมดแล้วคร้าบ ไว้โปรเจ็คหน้า Airduct จะมาลงอีกทีครับ ! 

อยากเงาแบบนี้บ้างงง 

เรียกว่าเงาตาม ยถากรรมดีกว่าครับคุณบอล 555 สภาพสีเน่ามาก

ว่างๆๆขัดให้ผมหน่อยจิ อิอิไปถึงบ้านเลย

มาช่วยผมขัดน่าจะดีกว่านะ 555

เรียกว่าเงาตาม ยถากรรมดีกว่าครับคุณบอล 555 สภาพสีเน่ามาก

มาช่วยผมขัดน่าจะดีกว่านะ 555

เดี๋ยวผมขนอุปกรณืไปชี้แนะโรหน่อยไม่เป็นจิงๆๆ 

เดี๋ยวผมขนอุปกรณืไปชี้แนะโรหน่อยไม่เป็นจิงๆๆ 

ผมก็เล่นแต่ DA ค้าบ โรไม่มี มีแต่โรตี 555

ล้างห้องเครื่องยากมั้ยครับ ไม่เคยล้าง แต่อยากลองดู กล้าๆกลัวๆ กลัวเครื่องมันจะเป็นอะไร..

เคยดูการล้างห้องเครื่องของ cg ใน youtube แต่ยังไม่กล้าลองกับรถตัวเองสักที หรือมีข้อควรระวังตรงไหนมั้ยครับ

หรือ ฉีดๆล้างๆทั่วๆไปได้เลย ตอนนี้ห้องเครื่องฝุ่น เขม่าเพียบ...

ล้างห้องเครื่องยากมั้ยครับ ไม่เคยล้าง แต่อยากลองดู กล้าๆกลัวๆ กลัวเครื่องมันจะเป็นอะไร..

เคยดูการล้างห้องเครื่องของ cg ใน youtube แต่ยังไม่กล้าลองกับรถตัวเองสักที หรือมีข้อควรระวังตรงไหนมั้ยครับ

หรือ ฉีดๆล้างๆทั่วๆไปได้เลย ตอนนี้ห้องเครื่องฝุ่น เขม่าเพียบ...

จริงๆ มีจุดระวังก็พวกข้อต่อสายไฟ ได

ขอโทษทีครับ วันก่อนพิมในมือถือ มันดันกดไปก่อน

ผมล้างบ่อยนะครับ ราวๆ สองอาิทิตย์ครั้ง แต่ไม่ได้จัดหนักทุกครั้งหรอกครับ ปกติก็จะเอาโบลวเวอร์เป่าๆ ผ้าเช็ดๆ ทาน้ำยาบ้างนิดหน่อย นอกจากว่า สกปรกมาก ทนไม่ไหว ก็อัดน้ำยาทำความสะอาดห้องเครื่อง ตัวนี้เลย

ก่อนฉีดก็เอาถุงพลาสติกมาคลุมพวกขั้วเบต ไดชาร์จ หรือจุดที่คิดว่าจะช้อตได้ทั้งหลายแหล่ ให้หมด แล้วก็เอาเจ้านี่ พ่นเลยครับ ละเลงแล้วทิ้งไว้สักพักเอาน้ำฉีดออก แล้วค่อยเอาโบลเวอร์เป่าไล่น้ำตามซอกอีกที 

เสร็จแล้วก็ทาน้ำยาเคลือบพลาสติก ก็แจ่มละครับ ทำมาหลายทีแล้ว ห้องเครื่องก็ยังดีอยู่นะครับ อิอิ เครื่องฟิตสตาร์ทติดง่ายเหมือนเดิม

ลองดูครับ สนุกดีครับ

หมดแล้วคร้าบ ไว้โปรเจ็คหน้า Airduct จะมาลงอีกทีครับ !

ฮั่นแน๊ะ!!!!   รอชมมครับบพี่เก่ง

ชมของตัวเองทุกวันแล้วยังไม่เบื่อเหรอครับ  55555 อิจฉาคนมีแล้ว

แก้เซ็งๆ หาไรทำให้ห้องเครื่องแปลกๆ ดีก่า 

ก่อนทำ นะคร้าบ

เดี๋ยวทำเสร็จมาให้ดูอีกที ^^

ขอโทษทีครับ วันก่อนพิมในมือถือ มันดันกดไปก่อน

ผมล้างบ่อยนะครับ ราวๆ สองอาิทิตย์ครั้ง แต่ไม่ได้จัดหนักทุกครั้งหรอกครับ ปกติก็จะเอาโบลวเวอร์เป่าๆ ผ้าเช็ดๆ ทาน้ำยาบ้างนิดหน่อย นอกจากว่า สกปรกมาก ทนไม่ไหว ก็อัดน้ำยาทำความสะอาดห้องเครื่อง ตัวนี้เลย

ก่อนฉีดก็เอาถุงพลาสติกมาคลุมพวกขั้วเบต ไดชาร์จ หรือจุดที่คิดว่าจะช้อตได้ทั้งหลายแหล่ ให้หมด แล้วก็เอาเจ้านี่ พ่นเลยครับ ละเลงแล้วทิ้งไว้สักพักเอาน้ำฉีดออก แล้วค่อยเอาโบลเวอร์เป่าไล่น้ำตามซอกอีกที 

เสร็จแล้วก็ทาน้ำยาเคลือบพลาสติก ก็แจ่มละครับ ทำมาหลายทีแล้ว ห้องเครื่องก็ยังดีอยู่นะครับ อิอิ เครื่องฟิตสตาร์ทติดง่ายเหมือนเดิม

ลองดูครับ สนุกดีครับ

ผมขอเอาไปลองดูบ้างนะครับ สกปรกเลอะเทอะมานานแล้ว