Jump to content

บันทึกการเดินทางของ FD2.0 >>MODULO Concept !!

Recommended Posts

• Replies 713
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

Keng_BlackFD

สวัสดีปีใหม่ไทยครับ พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ Civic Club ทุกท่าน ขอให้มีแต่ความสุข ร่ำรวยๆ แข็งแรงๆ ทุกๆท่านนะครับ   หยุดยาวรอบนี้ ผมได้มีโอกาสขับรถไปเที่ยวใต้ ด้วยเจ้า CIVIC FD คันนี้ แต่งองค์ทรงเครื่อง เ

Project ชุดแต่ง ในที่สุดก็มาครับ   หลังจากที่ปีก่อนตั้งใจว่า จะทำแค่พอหอมปากหอมคอ เพื่อให้สุขใจ เล็กๆ น้อยๆ แต่สุดท้าย มันก็ลุกลามจนได้   มาถึงตอนนี้ คงต้องไปต่อแล้ว กับชุดพาร์ท Type R ยืนพื้นแน่ๆ

ส่งท้ายปีขอเก็บภาพเจ้าคันโปรดไว้หน่อยครับ มีน้องใจดีมาถ่ายให้    นั่งจดไว้ว่าทำไรไปบ้าง รายการยาวเชียว ดูแล้วไม่เห็นมีอะไรเลย 555   LENSO PROJECT D + GY ASYM 2 ท่อ + พักกลาง Prodrager เปลี่ยน ผ้

Project ชุดแต่ง ในที่สุดก็มาครับ

หลังจากที่ปีก่อนตั้งใจว่า จะทำแค่พอหอมปากหอมคอ เพื่อให้สุขใจ เล็กๆ น้อยๆ แต่สุดท้าย มันก็ลุกลามจนได้

มาถึงตอนนี้ คงต้องไปต่อแล้ว กับชุดพาร์ท Type R ยืนพื้นแน่ๆ แต่ด้วยความที่เป็นสีดำ ใส่ Type R แล้ว มันจะดูเป็นตัวไมเนอร์เชนจ์ไปมากๆ เลย เพราะมันกลืนไปหมด

จาก Type R >>> MTR ก็ดูแปลกๆ >>> Feel's ก็มีโป่งนู่นนี่มากมาย >>>> สปูน ก็ไม่ชอบ >>> Ing+1 ก็ไม่แนว >>> เลยมาจบที่ J's ครับ ขอเป็น Type X ละกัน เรียบๆ ดี ^^

แวะไปดูสี ดูงานดิบ ที่สำนักชื่อดังย่านพระรามสามแล้วครับ วันนี้ เห็นรูปเห็นร่างบ้างแล้ว 

ลืมถ่ายลิ้นหน้า Seeker มา ไม่ได้เอาชุด Typex เพราะลิ้นมันใหญ่เกิน ขึ้นบ้านไม่ได้แน่ๆ >< 

แล้วพบกับการแปลงร่าง ครัั้งใหญ่ ของ Black_FD นะครับ ^^

ตกลงเป็น Type X ใช่มะครับ

เห็นด้านล่างบอก ไมเอา Type X เพราะลิ้นใหญ่ น่าจะหมายถึง Type S รึเปล่า ? 

จัดเต็มเลย หล่อมากก hell-yes-onion-head-emoticon.gif?1292862hell-yes-onion-head-emoticon.gif?1292862hell-yes-onion-head-emoticon.gif?1292862

รอชมครับผม

ปล. พี่ๆ Admin มีรับแก้ ชื่อหัวกระทู้นะครับ 555

[/quote

ทำเสร็จก่อน 555

ตกลงเป็น Type X ใช่มะครับ

เห็นด้านล่างบอก ไมเอา Type X เพราะลิ้นใหญ่ น่าจะหมายถึง Type S รึเปล่า ?

Type x ผมก็ว่าใหญ่ละคุงบอล T T

• 2 weeks later...

J's Type x + Seeker front lip 

รูปชุดใหญ่หน่อยครับ ^^

ไปใส่พาร์ทมาเรียบร้อย เลยถือโอกาสไปแชะภาพมาเก็บไว้ครับ

ชุดแต่ง J's Type x หรือ Type R เติมคิ้ว 3มิติ นั่นเองครับ ลิ้นหน้า เป็น Seeker ขับสบายหน่อย

ท้าย J's Racing ดิฟสั่งทำสี Dark Gun ให้ตัดกับสีดำๆ ทั้งคันบ้าง เดี๋ยวคนไม่เห็นครีบ 55

ใส่ H แดง หน้าหลัง  กับ LOGO Type R  และ Civic รมดำ ใหม่เบิกยุ่น ครบชุดเลย กระเป๋าแบน (รอยกาวโลโก้เก่า เอาออกไม่หมด T T)

เดี๋ยวต้องมาเก็บส่วนที่เหลืออีกหลายอย่างเลย ยังเป็น Modulo อยู่เลยเนี่ย 5555

อย่างหล่อเห็นมากะตา ขอบคุณที่ให้นั่งเบาะเทพน่ะคับ

พี่นี่เอง ยังไม่ได้ถามชื่อเลยครับวันนั้น ขอบคุณมากๆครับ ที่จำกันได้ ^^ 

ชุดแต่งใหม่ สวย ดุดันขึ้นมากๆ เลยคับ

แต่ห้ามดันนะครับ อิอิ