Jump to content

เรื่องเบรคครับ

Recommended Posts

1.ถ้าผมมีคาลิปเปอร์เบรค dc5 อยู่สามารถจับกับจานเบรคอะไรที่ขนาด 320 ขึ้นได้บ้างครับ

พอดีล้อผมเป็นของ18 อยากไ้ด้จานใหญ่นิดนึง

2.ตอนที่รถผมเป็นรุ่น 1.8 คาลิปเปอร์เดิม +จานขยายขนาด320  ถ้าขยับ

สเตปไปใส่ตามข้อ 1 จะเบรคดีกว่าเดิมมากมั้ยครับ หรือว่าใกล้เคียงกัน

3.เบรคเดิมๆติดรถ fd ขนาดกี่ Pot ครับ อันนี้สงสัยมานานเเละ

ขอบคุณคับ

1.ได้ครับ แต่ต้องทำขายึดคาลิปเปอร์ใหม่

2.ดีกว่าเดิมแน่นอน DC5 มาน 4 port

3.ลูกสูบอันเดียวเองครับ เค้าเรียก port เดียวรึป่าว??

1.ได้ครับ แต่ต้องทำขายึดคาลิปเปอร์ใหม่

2.ดีกว่าเดิมแน่นอน DC5 มาน 4 port

3.ลูกสูบอันเดียวเองครับ เค้าเรียก port เดียวรึป่าว??

1.เรื่องจานเบรค ยี่ห้อ Dixcel  E'spec แต่ก้อต้องทำขาใหม่

พวกตัวเบรคต่างๆ  หาชุดซ่อมจากไหนได้บ้างอ่ะคับ  พวก DC5 หรืออื่นๆ อ่ะคับ

พวกตัวเบรคต่างๆ  หาชุดซ่อมจากไหนได้บ้างอ่ะคับ  พวก DC5 หรืออื่นๆ อ่ะคับ

ลองติดต่อ VC.SUCCESS BY JDM ปุ้ย 081 889 8006 , Line: saravut_n

เครื่อง 1.8 ใส่จานใหญ่ๆ ระวังจะออกตัวอืดนะคับ

ตอนนี้ผมใส่ 320 อยู่ก็ค่อนข้างอืดเลยคับ เเต่เบรคชุด

นี้ก็ช่วยให้ผมไม่ชนมาหลายรอบเเล้วถือว่าโอเคเลยคับ

เบรค 1.8 เดิมๆ มีแค่ pot เดียว ใหญ่ๆ แบบ slide ครับ จับจาน 21 มม.

ถ้าใส่จานขยายพวก espec runstop ก็ขยายเป็น 320 มม พร้อมขาต่อมาให้

ส่วนเบรค DC5 หรือ FD2 จะจับจาน 25 มม ถ้าเป็น จาน 300 มม ของ S2000 จะใส่ได้เลย ไม่ต้องทำขาต่อ แต่ถ้าต้องการใหญ่ขึ้นเป็น 320 330 340 355 ใส่ล้อ 18 ก็ต้องทำขาใหม่ครับ

ของผมอันนี้จาน 340 มม ครับ ใส่กับล้อ 18

ขอถามเรื่องเบรคเพิ่มนะครับ   จานเบรคขยาย e spec คู่หน้าขนาด 330 สามารถใส่กับรุ่น 1.8ได้มั้ยคับ

ผมใส่ runstop อยู่สำหรับรุ่น 1.8 ใหญ่สุดเเค่ 320  ใครใช้อยู่หรือทราบข้อมูลช่วยด้วยครับ

เอาอย่างนี้ชุดเดียวจบไม่ต้องดัดแปลงตัวรถให้ช้ำพร้อมใส่ขันน๊อตไล่น้ำมันเบรคก็จบ

ไม่เสียอัดตราเร่งเจอจานใหญ่มากกว่าจะถึง200ต้องตั้งหลักกันไกล

เอาอย่างนี้ชุดเดียวจบไม่ต้องดัดแปลงตัวรถให้ช้ำพร้อมใส่ขันน๊อตไล่น้ำมันเบรคก็จบ

ไม่เสียอัดตราเร่งเจอจานใหญ่มากกว่าจะถึง200ต้องตั้งหลักกันไกล

อันนี้ของใหม่ มือหนึ่งรึเปล่าครับ? ทั้งจานและคาริปเปอร์มาด้วยกันเลยรึป่าวครับ ราคาเท่าไหร่คับ...

อันนี้ของใหม่ มือหนึ่งรึเปล่าครับ? ทั้งจานและคาริปเปอร์มาด้วยกันเลยรึป่าวครับ ราคาเท่าไหร่คับ...

ขอตอบแทนนะครับ อันนี้เบรค brembo fd2 ไม่ก็ dc5 เอามาจับกับจาน s2000 ครับ จานขนาด 300 mm

ใส่ได้เลย ไม่ต้องแปลง

ขอถามเรื่องเบรคเพิ่มนะครับ   จานเบรคขยาย e spec คู่หน้าขนาด 330 สามารถใส่กับรุ่น 1.8ได้มั้ยคับ

ผมใส่ runstop อยู่สำหรับรุ่น 1.8 ใหญ่สุดเเค่ 320  ใครใช้อยู่หรือทราบข้อมูลช่วยด้วยครับ

จาน 330 เป็นของรุ่น 2.0

ถ้าหาคาลิปเปอร์ของ FD 2.0 ได้ ก็ใส่จานขยาย 330 ได้

ถ้าใช้คาลิปเปอร์เดิม 1.8 ก็ต้องไปทำขาต่อใหม่ ให้พอดีกับจาน 330

จาน 330 เป็นของรุ่น 2.0

ถ้าหาคาลิปเปอร์ของ FD 2.0 ได้ ก็ใส่จานขยาย 330 ได้

ถ้าใช้คาลิปเปอร์เดิม 1.8 ก็ต้องไปทำขาต่อใหม่ ให้พอดีกับจาน 330

รุ่น1.8 ผมถามทางร้าน ts motorspot  เค้าบอกว่าถ้าจะใส่จานคู่หน้า 330มิล ต้องยกทั้งคอมารุ่น2.0

มาเลยคับนำมาเเค่คาลิปเปอร์รุ่น 2.0 ก็ใส่ไม่ได้คับ 

รุ่น1.8 ผมถามทางร้าน ts motorspot  เค้าบอกว่าถ้าจะใส่จานคู่หน้า 330มิล ต้องยกทั้งคอมารุ่น2.0

มาเลยคับนำมาเเค่คาลิปเปอร์รุ่น 2.0 ก็ใส่ไม่ได้คับ 

ระยะหูจับคาลิปเปอร์เท่ากันครับ 1.8 และ 2.0

ถ้าใส่คาลิปเปอร์ 1.8 ก็ใส่จานขยาย 320

ถ้าใส่คาลิปเปอร์ 2.0 ก็ใส่จานขยาย 330

ถ้าใส่คาลิปเปอร์ FD2 หรือ DC5 ก็ใส่จาน S2000 ขนาด 300 (ได้ทั้งคอม้า 1.8 และ 2.0)

ตามพี่เสือด้านบนครับ

รถผมใส่อยู่ 1.8

คาลิเปอร์ FD2 ใส่จาน S2000 ครับ