Jump to content

// ไอ้เขี้ยวเงิน โฉมดอกอัญชัน //

Recommended Posts

สวัสดีเพื่อนๆ ทุกคน ผมชื่อ "ต่อ" นะครับ

คันนี้เป็นรถลูกครึ่ง สุรินทร์-กรุงเทพฯ 

ยังไงก็ฝากดูแล-ติชม "xxxเขียวเงิน" ด้วยนะครับ Onion-Handsome.gif

• Replies 819
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

ท่องเวปมานาน อยากแต่ง FD ให้สวย

ก็ได้ CCTH เป็นแหล่งข้อมูลนี่แหล่ะครับ

....

สีเงิน นี่ก็เลือกแนวแต่งยากมาก ไม่รู้ว่าจะไปแนวไหนดี? 

คันนี้เป็นรถอนุรักษ์พลังงานและสิ่งแวดล้อม

...อนาคตจับเติม E85 เพราะอยู่ใกล้บ้าน  Onion-Handsome.gif

--------

ยินดีที่ได้รู้จักครับ CCTH  :0023: 

เปิดตัวมา เบลอทุกรูปเรยนะครับ อิอิ

เพื่อนถ่ายให้ครับ ...รูปเบลอๆ ของมันดูดีกว่า รูปชัดๆ (ที่ผมถ่ายเอง) 555

สวยคับของผมก็สีเงินเหมือนกัน

อนุรักษ์ไว้ คนใช้สีนี้มีน้อยครับ อิอิ

ที่เติม E85 เพราะค่าอ๊อคเทนสูงชิมิ :lol:

เหยียบมันมากกก ครับน้องเก่ง 555

สวยครับ

ขอบคุณครับ

หล่อมากครับ 

ขอบคุณครับ

สวยครับ

สวยๆๆๆๆๆ

หล่อครับ Type R :P

ขอบคุณครับ :) 

Type R สุรินทร์ หล่อฟุตๆ

กลับมามะไหร่โทรหาน้องด้วยนะพี่ต่อ

จัดไป พี่อยากชมรถหล่อๆ ของเก่ง กับเจ้าบอล src มากๆ 555

สวยๆเลยครับ มีโมเดลเทพๆด้วย

ขอบคุณครับ คุณเกรียง // มีแต่รูปอ่ะครับ เจอใน google ....จับมาเป็นต้นแบบซะเลย 

สวยมากครับผม สอบถามหน่อย รถพี่เครื่องเดิม เกียร์อะไรหรือครับ จาถามว่าถ้า AT พี่ใส่ท่อ TR แล้ววิ่งเป็นไงบ้างครับ โล่งไปมั้ย หรือลื่นดี คือผมกำลังจะทำ TR แต่ยังเล็งเรื่องท่ออยู่เลยจะรบกวนสอบถามหน่อยครับ สีเงินด้วยคน

ขอบคุณครับ :) 

จัดไป พี่อยากชมรถหล่อๆ ของเก่ง กับเจ้าบอล src มากๆ 555

ขอบคุณครับ คุณเกรียง // มีแต่รูปอ่ะครับ เจอใน google ....จับมาเป็นต้นแบบซะเลย 

จัดเลย เห็นตั้มขายอยู่ครับ ถ้าหาไม่ได้เดี๋ยวหาให้

ฝาใหม่หล่อฝุดๆ อิอิ

รับต่อ มาจาก user น้องThink สภาพดีมากกกครับ

สวยมากครับ ขอรายละเอียดล้อกะโชคหน่อยครับ  :D  :D  :)

ล้อ = 18 x 8.5 off +40 // ยาง 225 40 18 // โช๊คเดิม + สปริง Tein H-Tech 

จะบอกว่า ติดซุ้มล้อหน้า เวลาวิ่งเร็วๆ แล้ว jump สะพานนิดๆ ครับ

หล่อครบเเล้วมีโปรเจคอะไรต่อรึป่าวคับ

มีต่อครับ สงสัยจะเป็นชุดเบรค แล้วก็ท่อ ครับ 555

สวยมากครับผม สอบถามหน่อย รถพี่เครื่องเดิม เกียร์อะไรหรือครับ จาถามว่าถ้า AT พี่ใส่ท่อ TR แล้ววิ่งเป็นไงบ้างครับ โล่งไปมั้ย หรือลื่นดี คือผมกำลังจะทำ TR แต่ยังเล็งเรื่องท่ออยู่เลยจะรบกวนสอบถามหน่อยครับ สีเงินด้วยคน

ขอบคุณครับ

รถพี่ เครื่องเดิม 1.8 เกียร์ Auto 

สำหรับเรื่องท่อ Type R ....ทางอู่ ที่พี่ไปแต่งบอกว่า ใส่ท่อ type R ได้....พี่ก็จัดเลยครับ

สงสัยปกติพี่ขับช้า ไม่รู้สึกว่ามันโล่งไปมั้ย แล้วโล่งยังไง?

เคยเปรียบเทียบกับท่อเดิมไว้...

- 0-40 กับ 50-90 km/hr ก็เหมือนตอน รถเดิมๆ

- 90-130 km/hr อันนี้ไม่แน่ใจ แต่ก็กดแซงรถใหญ่ได้อยู่นะ

ลองค้นกระทู้เก่าๆ ดูน่าจะมีคนเปรียบเทียบท่อ Type R กับเครื่อง 1.8 ไว้

แต่ ถ้าจะแต่งเป็นแนวสำนักอื่น หาท่ออื่นๆ สำหรับเครื่อง 1.8 ไว้ก็ได้ครับ

ครับผม ขอบคุณกับข้อมูล ครับ ตอนผมใส่ท่อ j's ใส่ตรงรถผม S AT  กดคันเร่งไปเหมือนมันรอรอบไม่พุ่งเหมือนท่อเดิม แต่ได้ยินที่พี่บอกก็อุ่นใจ กะจะเอาท่อ Tr อยู่ครับ เด๋วรอพาสมาทำสีค่อยตัดสินใจอีกที ขอบคุณอย่างสูงครับผม

จัดเลย เห็นตั้มขายอยู่ครับ ถ้าหาไม่ได้เดี๋ยวหาให้

รอก่อนครับบบบ กะไว้จัดตอนจบครับ 555

ครับผม ขอบคุณกับข้อมูล ครับ ตอนผมใส่ท่อ j's ใส่ตรงรถผม S AT  กดคันเร่งไปเหมือนมันรอรอบไม่พุ่งเหมือนท่อเดิม แต่ได้ยินที่พี่บอกก็อุ่นใจ กะจะเอาท่อ Tr อยู่ครับ เด๋วรอพาสมาทำสีค่อยตัดสินใจอีกที ขอบคุณอย่างสูงครับผม

ไม่เป็นไร กันเองครับ

มีแนะนำ

- ท่อ Type R ในเวปของร้าน Vtecstore ห้องของมือสอง เห็นระบุว่าใส่ได้กับตัว 1.8 และ 2.0

- ท่อแต่ง ตอนนี้พี่สนใจท่อ Spoon ของร้าน Prograger อยู่ครับ ...ลองโทรไปถามคุณหนั่น Prograger ดู

- อีกร้านก็ร้านเฉลิม เฮดเดอร์ / คุณตั้ม Spoon แนะนำมา