Jump to content

การเคลมยางแท่นเครื่อง

Recommended Posts

การเคลมยางแท่นเครื่องเจ้าปัญหา เคลมได้เพียงครั้งเดียวใช่มั้ยคับ เนื่องจากผมได้เคลมไปแล้วก่อนรถหมดประกัน 3 ปี เมื่อเดือน ม.ค. 56 ตอนนี้ยางเเท่นเครื่องมันทรุดลงมาอีกแล้ว เข้าไปเช็คที่ศูนย์ฮอนด้า ทางเจ้าหน้าที่แจ้งว่ายังปกติสามารถใช้งานได้อีกระยะหนึ่ง พอถามถึงเรื่องการเคลมก็แจ้งมาว่าเคลมได้แค่ครั้งเดียวเท่านั้น ตัวที่เคลมให้คือตัวที่ได้มีการแก้ไขปรับปรุงแล้ว ต่อไปคือต้องเสียค่าใช้จ่ายเอง มันใช่มั้ยคับท่านๆ ขอบคุณทุกๆคำชี้แนะคับผม :0114:

ไม่เกี่ยวครับ ช่วงในประกัน 3 ปี 100,000 km ผมก็เคลมไปหลายครั้ง ต่อมามีขยายประกันเป็น 6 ปี หรือ 160,000 km ผมก็ไปเคลมมาอีกครั้งครับ

เคสนี้ลองเปลี่ยนศูนย์ก่อนครับ แล้วน่าจะได้เปลี่ยนยางแท่นเครื่องตามมา

ถ้าศูนย์งี่เง่ามากๆลองขู่ว่าจะโทรแจ้งศูนย์ใหญ่ฮอนด้าดูครับ  อาจจะช่วยให้เครมง่ายขึ้นอีกนิดหน่อย

ถ้าศูนย์งี่เง่ามากๆลองขู่ว่าจะโทรแจ้งศูนย์ใหญ่ฮอนด้าดูครับ  อาจจะช่วยให้เครมง่ายขึ้นอีกนิดหน่อย

พยายามไปศุนย์ที่เ้ราไปใช้บริการบ่อยๆนะครับ (เวลาไปเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง)  ของผมเคลมลูกปืนล้อยังเปลี่ยนไป 3 ศุนย์กว่าจะได้ 

ลองโทรไปถามที่ศูนย์ฮอนด้าบางซื่อดูครับ ผมก็ไปเคลมลูกปืนล้อหลังขวามา แต่ช่างตรวจเจอยางรองแท่นเครื่องทรุดเลยแจ้งเคลมทีเดียวพร้อมกันเลยครับ น่าจะเป็นทางเลือกได้ครับ ลองโทรเข้าไปคุยดูครับ (ติดต่อกับคุณ ปรัชญา ก็ได้ครับ)

ไม่เกี่ยวครับ ช่วงในประกัน 3 ปี 100,000 km ผมก็เคลมไปหลายครั้ง ต่อมามีขยายประกันเป็น 6 ปี หรือ 160,000 km ผมก็ไปเคลมมาอีกครั้งครับ

เคสนี้ลองเปลี่ยนศูนย์ก่อนครับ แล้วน่าจะได้เปลี่ยนยางแท่นเครื่องตามมา

ขอบคุณคับ คงต้องลองเปลี่ยนศูนย์คับ

น่าสนใจและน่าลองคับ

พยายามไปศุนย์ที่เ้ราไปใช้บริการบ่อยๆนะครับ (เวลาไปเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง)  ของผมเคลมลูกปืนล้อยังเปลี่ยนไป 3 ศุนย์กว่าจะได้ 

ผมไปศูนย์ที่ใช้บริการประจำคับ แถมไปเปลี่ยนรอบแรกมาด้วย รอบนี้เลย......

ลองโทรไปถามที่ศูนย์ฮอนด้าบางซื่อดูครับ ผมก็ไปเคลมลูกปืนล้อหลังขวามา แต่ช่างตรวจเจอยางรองแท่นเครื่องทรุดเลยแจ้งเคลมทีเดียวพร้อมกันเลยครับ น่าจะเป็นทางเลือกได้ครับ ลองโทรเข้าไปคุยดูครับ (ติดต่อกับคุณ ปรัชญา ก็ได้ครับ)

ขอบคุณคับ แต่ผมอยู่โคราชนี่สิ มีแค่ผู้ประกอบการสองรายเอง....แต่ละรายก็ไม่ได้ดีกว่ากันเลย

ยังไงก็ขอขอบคุณทุกท่านอีกครั้งคับ :0084: