Jump to content

แจ้งข่าว เรื่องสืบเนื่องจากกระทู้เรื่อง บุคคลนี้โกงเงินครับ

Recommended Posts

เนื่องจากผมเคยตั้งกระทู้   http://www.civicclubthailand.com/board/index.php/topic/10174-%E0%B8%9A%E0%B8%B8%E0%B8%84%E0%B8%84%E0%B8%A5%E0%B8%99%E0%B8%B5%E0%B9%89%E0%B9%82%E0%B8%81%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%87%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%9A/ อันนี้ขึ้นมา และได้มีเนื้อหาตามกระทู้ด้านใน

ซึ่ง ชื่อบุคคล ที่ผมไปแจ้งความไว้ คือ คุณ กิตติ์ธเนศ อัครไตรพัฒน์ ซึ่งเป็นเจ้าของรถทะเบียน สม 4838 จริง แต่ได้ทำการขายไปแล้ว

ซึ่งไม่มีความเกี่ยวขัองกับการซื้อขาย ของอันนี้เลย จึงทำให้พี่ และครอบครัว เสียหาย

และวันนี้ได้นัดเจอกับพี่เขาที่สน เพื่อคุยและตกลงกันว่าผมจะแก้ไขในส่วนที่ผิดอย่างไร

ผมจึงออกมาขอโทษ และยอมรับผิด ในความผิดที่ผมไม่ได้ไตร่ตรองให้ดีก่อนแจ้งความและสืบข้อมูลที่แน่ชัด  

และขอโทษต่อบุคคลในเว็บ civic ทุกท่าน ไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ 

สุดท้าย ผมขอโทษพี่กิตติ์ธเนศ อัครไตรพัฒน์ และครอบครัวอีกครั้งครับที่ทำให้เสียชื่อเสียงเป็นอย่างมากครับ

ความผิดพลาดจากความเข้าใจผิด เกิดได้ แก้ได้ จากการหันหน้าคุยกันด้วยเหตุผล เป็นตัวอย่างที่ดีครับ

ขอชื่นชมครับ  ปักหมุดให้ 1 เดือน ตามบันทึกที่ทั้ง 2 ฝ่ายได้ตกลงกันไว้นะครับ  :D

พูดคุยทำความเข้าใจกันได้ก็ยินดีด้วยครับทุกปัญหาแก้ใขได้ถ้าหันหน้าคุยกัน เรื่องนี้ขอให้เป็นอุทาหรณ์น่ะครับ อะไรที่ไม่ชัดเจนก็ควรจะฟังรายละเอียดจากทั้ง2ฝ่าย หรือหาข้อมูลเพิ่มเติมก่อนจะเกิดดราม่าเหมือนที่ผ่านมา

ขอบคุณที่มาแจ้งเรื่องนี้ให้เพื่อนๆได้รับทราบ

จะได้เป็นประสบการณ์ให้หลายๆคนที่จะตัดสินใจทำอะไรไป

ควรต้องหาข้อมูลและไตร่ตรองให้รอบคอบ จะได้ไม่เสียหายกันภายหลัง

แล้วตกลงจบยังไง พี่คนที่เสียหายได้ให้ข้อมูลคนที่ซื้อรถต่อไปหรือเปล่าว่าเป็นใคร อยู่ไหน อะไร ยังไง 

เป็นกำลังใจให้ครับ...

แล้วตกลงจบยังไง พี่คนที่เสียหายได้ให้ข้อมูลคนที่ซื้อรถต่อไปหรือเปล่าว่าเป็นใคร อยู่ไหน อะไร ยังไง 

เป็นกำลังใจให้ครับ...

ตอนนี้รู้ที่อยู่ ของคนที่โกงและครับ รอเวลา สักหน่อยจะไปหาเจ้าตัวครับ

• 2 weeks later...

เราเปนคนนึงที่ติดตามกระทู้นี้มาตั้งแต่ต้น จนมาถึงวันนี้ ได้มีคุยกับพี่ๆเพื่อนๆ ในคลับ.อยากให้คุณจขกท

มาอัพเดทบ้างสิค่ะ มีความคืบหน้าไงบ้าง แล้วไม่เห็นล๊อคอินชื่อ nathapol มาแสดงตัวตนเลย ทำแบบนี้ไม่เป็นลูกผู้ชายเลยนะค่ะ อย่าทำตัวเหมือนเต่าหัวหดเลยนะ

เสียภาพพจน์บ้านหลังนี้มากเลยค่ะ

เราเปนคนนึงที่ติดตามกระทู้นี้มาตั้งแต่ต้น จนมาถึงวันนี้ ได้มีคุยกับพี่ๆเพื่อนๆ ในคลับ.อยากให้คุณจขกท

มาอัพเดทบ้างสิค่ะ มีความคืบหน้าไงบ้าง แล้วไม่เห็นล๊อคอินชื่อ nathapol มาแสดงตัวตนเลย ทำแบบนี้ไม่เป็นลูกผู้ชายเลยนะค่ะ อย่าทำตัวเหมือนเต่าหัวหดเลยนะ

เสียภาพพจน์บ้านหลังนี้มากเลยค่ะ

เรื่องน่าจะจบด้วยดี ไม่เห็นจำเป็นต้องโพสเสียดสีลักษณะนี้

สมาชิกบอร์ดนี้ ส่วนมากรู้จัก เคยเห็นกันทั้งนั้น ใครเป้นอย่างไร ก็พอทราบๆ กัน

ในหลายครั้ง ในหลายๆ เรื่อง บางครั้งอาจมีการเกินเลยกัน ผิดพลาดกระทบกันไปบ้าง ก็อภัยกันไป อยู่กันอย่างพี่ๆ น้องๆ  

อะไรจบได้ก็ควรจบไป อะไรที่ควรจบก้อย่าไปคุ้ยขึ้นมา

กระทู้เดิมของเรื่องลงมาตั้งแต่เดือนพฤษภา ต่อเนื่องมากระทู้นี้ ที่ตั้งขึ้น 27 กรกฎา  

เป็นสมาชิกที่เพิ่งเข้าร่วม 29 กรกฎา และมี 1 โพส   บอกติดตามกระทู้ใน ห้องรับแขก  มาตั้งแต่ต้น  น่าจะเข้าใจ

คนที่ไม่เกี่ยวข้อง คอยติดตามอยู่ห่างๆ ดีกว่าไหม

ถ้าสังเกตุดูใด้ดี ผมขออนุญาตินะครับ คุณ Log in : Arizzzz

ท่านนี้ สมัครเข้าเป็นสมาชิกของ ccth เมื่อวันที่ 29/7/56 นี่เองครับ รวม 10 วันที่เป็นสมาชิกมา และได้โพสเพียง 1 กะทู้ครับ

คนที่ติดตามเรื่องน่ะค่ะ  ไม่จำเปนต้องสมัครลอกอินหรอกค่ะ  และ เราอ่านมานานแล้ว ถ้าคิดว่าคนอื่นไม่เกี่ยวข้อง ก็แจ้งทีมงาน Admin  บล็อคคนที่ไม่ได้เป็นเมมเบอไม่ต้องให้สามารถเข้ามาอ่านไปเลยสิค่ และ เราก็ไม่ได้รู้จักอะไร กับ จขกท และ ผู้เสียหายด้วย เราและเพื่อนๆ เพียงต้องการแสดงเจตนารมณ์ ให้คนที่ทำไม่ถูกต้อง ก็ควรที่จะออกมาแสดงความรับผิดชอบ ไม่ใช่มาสร้างชื่อ แล้วก็เงียบหายไปแบบนี้นะค่ะ . ต่อไปนี้เราจะไม่โพสอะไรอีกแล้ว  ขอบคุณพื้นที่ในบ้านหลังนี้ ที่ให้เราได้แสดงความคิดเห็นค่ะ 

คือตอนนี้ พี่เจ้าของรถคนเก่า เขาอยากจะขอคุยกับพี่ณัฐ แค่นั้นครับ 

ส่วนเรื่อง ของคนผิดตัวจริงก็ยังลอยนวลอยู่ครับ  ขอบคุณพี่ๆทุกท่านนะครับที่ติดตามข่าวสาร และแสดงความคิดเห็น