Jump to content

สอบถามยาง Dunlop LM704 ...ใช้แล้วเป็นไงบ้างครับ ?

Recommended Posts

ไม่เคยใช้เลยครับ มันคงพัฒนาจาก LM703 ขอให้มันเลิกหอนสักที จะได้กลับไปใช้ 555+

ลองเอารูป LM704 มาเทียบกับ LM703 ดู

พบว่า LM704 มีร่องกลางเพิ่ม 2 ร่อง

ส่วนแก้มยาง ยังหลบเหมือนเดิม

รอผู้ใช้งานแล้ว มาต่อครับ

• 1 month later...

กำลังจะไปเปลี่ยน จาก 703 เป็น 704 อยู่ครับ

เนื่องจากของเก่าไปตกหลุมมายางบวม T^T แมกดุ้ง ฮือ ๆ

:(

กำลังจะไปเปลี่ยน จาก 703 เป็น 704 อยู่ครับ

เนื่องจากของเก่าไปตกหลุมมายางบวม T^T แมกดุ้ง ฮือ ๆ

:(

ใช้แล้วเป็นอย่างไรบอกด้วยนะครับ 704 นะครับ 

• 2 weeks later...

เพิ่งจะเปลี่ยนมาสด ๆ ร้อน ๆ วันนี้ครับ  ของใหม่ก็ยังนุ่มเป็นธรรมดา  ขอเวลาลองเต็ม ๆ อีกสักอาทิตย์สองอาทิตย์และจะมาบอกอีกทีครับ

• 2 weeks later...

LM 704 เพิ่งเปลี่ยนมาจะครบเดือนแล้วครับ  ใส่วันแรกประทับใจสุดๆ กับขนาด 225/40/R18  

ยังเงียบอยู่ครับ

LM 704 เพิ่งเปลี่ยนมาจะครบเดือนแล้วครับ  ใส่วันแรกประทับใจสุดๆ กับขนาด 225/40/R18  

ยังเงียบอยู่ครับ

อย่าลืม update ผลระยะยาวให้ฟังด้วยนะครับ

พึ่งไปเปลี่ยนมาเมื่อวาน 215/45/17 ได้มาเส้นล่ะ 3300

ไม่น่าเชื่อว่านุ่มมาก ๆ คับ เงียบมาก ของเดิมใช้ Yokohama db v551 วิ่งมา 20000 กว่าโลเกือบ 30000 ยังเงียบไม่เท่า ตอนถอด Yoko มาเริ่มแต่ลายงาล่ะ แต่ดอกยังเยอะอยู่

อาจจะเพราะเป็นยางใหม่ด้วยคับ ต้องรอซัก 10000 โลก่อน

ถามที่ร้านติวานนท์ยางยนต์แล้ว 225-40-18 เส้นละ 4700 บาทครับ

แอบโทรไปถามมาให้คับ

ร้านที่ผมไปเปลี่ยนเป็นร้านขายส่ง 225/40/18 เส้นล่ะ 4250 ครับ อยู่แถวถ.สายไหม

ร้านสะอาด ฟรีพร้อมถ่วงล้อ เติมไนโตรเจน 

DUNLOP LM704 ผมเปลี่ยนมาที่ B-QUIK โปร 3แถม1 ราคาเต็มเส้นละ 3850 แถม 1

เปลี่ยนเดือนกันยาปี56 ขนาด 205/55/R16

ใช้แล้วรู้สึกได้ถึงความนิ่มครับ แก้มยางมันอ่อน เติมลม 34-35 แก้มยังล้มดูเหมือนยางแบนๆ

แต่ให้ความรู้สึกนิ่มครับ ใช้มาถึงตอนนี้ กุมภา57 ยังไม่ได้สลับ ก็รู้สึกว่านิ่มและเงียบอยู่ ใครชอบแนวนิ่มๆ เงียบๆ แนะนำครับ

ส่วนข้อเสียผมว่า ด้วยความที่แก้มยางมันนิ่ม เวลาเลี้ยวหรือเปลี่ยนเลนจะออกอาการย้วยๆเหมือนกัน แต่ไม่ถึงกับคุมไม่ได้

เทียบกับของเดิม Pilot sport 3  เกาะกว่า แต่ก็เสียงดังกว่า

แอบโทรไปถามมาให้คับ

ร้านที่ผมไปเปลี่ยนเป็นร้านขายส่ง 225/40/18 เส้นล่ะ 4250 ครับ อยู่แถวถ.สายไหม

ร้านสะอาด ฟรีพร้อมถ่วงล้อ เติมไนโตรเจน 

ขอเบอร็หน่อยครับ

• 3 weeks later...

ผมหา 225/40/18 ได้เส้นละ 4000 แต่เอาไปใส่เองนะค้าบบ ยางใหม่ๆปลายปี 2013....

สนใจ 0863581314  ซิกคับ

4000 น่าสน มีของอีกมั้ยคับ