Jump to content

กรอบกรโมทกุญแจแตก หาซื้อที่ไหนได้บ้างครับ

Recommended Posts

กรอบรีโมทกุญแจแตก หาซื้อที่ไหนได้บ้างครับ พอดีบิดเปิดฝากระโปรงหลังแตกเลย -_-"  ขอพิกัด ราคา หน่อยครับผม

แถววรจักร คลองถม มีมั้ยครับ

กรอบแตกยังไงครับ มันมี 2 ด้าน ถ้าแตกด้านที่มีดอกติดอยู่น่าจะต้องกัดดอกใหม่ แต่ถ้าอีกด้านก็หาฝามาเปลี่ยน

ของผมก็หัก เพิ่งเปลี่ยนเมื่อวันพุธ ร้านในห้องซื้อขายครับ รวมกัดดอก 500

ถ้าเอาแบบพับ 900 +เพิ่มชิพ 500 แนะนำให้แกะชิพที่กุญแจสำรองครับ

มันมีชิพด้วยเหรอครับ พอดีแตกตรงรูน๊อตเลย คือก่อนหน้านี้ มันร้าวตรงโคนดอกอยู่แล้ว ทำให้มันโยกๆได้ พอหัก ผมก็แกะดอกออกมา เหลือแต่รีโมท เอาสก๊อตเทปติดไว้ ยังใช้กด เปิด ปิดได้ครับ เห็น ดอกมันก็ไม่มีชิพอะไรนะครับ รถไม่มีกันขโมย มีแค่รีโมทเปิดปิดครับ ตัว 06 ครับ

ถ้าจะให้ดี ถ่ายรูปฝาหน้าหลังมาดูกันหน่อยดีกว่าครับ จะได้เห็นภาพกันไปเลย

Edited by devil_102

มันมีชิพด้วยเหรอครับ พอดีแตกตรงรูน๊อตเลย คือก่อนหน้านี้ มันร้าวตรงโคนดอกอยู่แล้ว ทำให้มันโยกๆได้ พอหัก ผมก็แกะดอกออกมา เหลือแต่รีโมท เอาสก๊อตเทปติดไว้ ยังใช้กด เปิด ปิดได้ครับ เห็น ดอกมันก็ไม่มีชิพอะไรนะครับ รถไม่มีกันขโมย มีแค่รีโมทเปิดปิดครับ ตัว 06 ครับ

ชิพ IMMO อยู่ในวงจรรีโมทครับ ถ้าใส่กรอบเดิมเปลี่ยนได้เลย

แต่ถ้าใส่กุญแจพับต้องเพิ่มชิพ หรือย้ายชิพครับ แบบที่เหมือน FB ต้องเพิ่มชิพ

06  ไม่ใช่ดอกกุญแจรีโมท แต่จะเป็นรีโมทแยกออกมา แต่มีimo เหมือนกันอยู่ในตัวกุญแจ (เฉพาะรุ่น S ) ถ้าจะทำใหม่ สามารถทำเป็นแบบกุญแจรีโมทได้เลยครับ มีหลายคนทำมาแล้ว ที่ช่างหมิงก็ได้

กลับไปอ่านอีกรอบ แสดงว่า ของคุณเป็นตัว E เมื่อดอกหักจึงนำดอกสำรองมาใช้สตาร์ท และใช้รีโมทเปิด ปิด ประตู ในดอกสำรองก็จะมีชิพฝังอยู่เหมือนกันครับ

เมื่อวันเสาร์มีโอกาสไปวรจักครับ ก็ซื้อกรอบพร้อมดอกใหม่ ราคา 450 บาท คนขายบอกใช้ได้เลย ก็แกะแผงรีโมทไปใส่ แล้วเอากุญแจใหม่ ไปปั๊ม กับดอกสำรอง ก็ใช้ได้ปกติเลยครับ

สรุป เบ็ดเสร็จ 450+200 บาท ครับผม ขอบคุณที่ให้ข้อมูลครับ

ผมมาช้าไป ผมไปเสิจตรงคลองถมมา 5 ร้านแล้วครับ มีเด็ดอยู่ 2ร้านครับ

เจ้าเก่าเลย....สามแยกดงนาฬิกา หายืนหันหน้าเข้าซอย ซ้ายมือ 300 ขวามือ 400 พร้อมกัดดอก

ในคลองถมเซ่นเตอร์ 600-800 พร้อมกัด

ผมเลือกร้านซ้ายมือ เพราะถูก หยิบดูงานทุกเจ้าแล้วครับ เหมือนกันหมด

กัดกลึงดอกหน้าหลัง 5นาที ย้ายกรอบปุ่มกด รวมไม่ถึง 10 นาทีครับ

นำมาสตาร์ทชิ่งจบครับ

ปล...ท้ายนี้ใครมีกุญแจห้องกิ๊ก กุญแจประตูหลังบ้าน กุญแจช่องลับ เอาติดไปด้วย

ขอบอกถูกคอดๆครับ มีทุกแบบ ถูกกว่าร้านข้างถนนหลายเท่า จะได้ไม่เสียเที่ยวครับ.

แตกๆแล้วเหมือนกัน ว่าจะไปทำกุญแจพับ เห็นในห้องซื้อขาย พร้อมกัดดอก ย้ายชิบ 1250 น่าสนไหมครับ

ผมมาช้าไป ผมไปเสิจตรงคลองถมมา 5 ร้านแล้วครับ มีเด็ดอยู่ 2ร้านครับ

เจ้าเก่าเลย....สามแยกดงนาฬิกา หายืนหันหน้าเข้าซอย ซ้ายมือ 300 ขวามือ 400 พร้อมกัดดอก

ในคลองถมเซ่นเตอร์ 600-800 พร้อมกัด

ผมเลือกร้านซ้ายมือ เพราะถูก หยิบดูงานทุกเจ้าแล้วครับ เหมือนกันหมด

กัดกลึงดอกหน้าหลัง 5นาที ย้ายกรอบปุ่มกด รวมไม่ถึง 10 นาทีครับ

นำมาสตาร์ทชิ่งจบครับ

ปล...ท้ายนี้ใครมีกุญแจห้องกิ๊ก กุญแจประตูหลังบ้าน กุญแจช่องลับ เอาติดไปด้วย

ขอบอกถูกคอดๆครับ มีทุกแบบ ถูกกว่าร้านข้างถนนหลายเท่า จะได้ไม่เสียเที่ยวครับ.

กุญแจพับมีมั้ยครับ ราคาเท่าไรครับ

• 2 weeks later...

กุญแจพับ แบบย้ายชิพเดิมได้ พร้อมกัดดอก ย้ายรีโมท ราคา 1,250 ครับ

กรอบธรรมดา แบบศูนย์ 800 ครับ

imakekey.com

บี 084-549 1455

ขอถามหน่อยนะครับ คือทำไมต้องไปสะกัดดอกใหม่ครับ เราย้ายตัวรีโมทกดเปิดปิด กับกุญแจเก่า เข้ามาใส่ กรอบตัวใหม่ไม่ได้หรือครับ พอดีของผมก็แตกเหมือนกันแต่ไม่กล้าแงะครับ

ขอถามหน่อยนะครับ คือทำไมต้องไปสะกัดดอกใหม่ครับ เราย้ายตัวรีโมทกดเปิดปิด กับกุญแจเก่า เข้ามาใส่ กรอบตัวใหม่ไม่ได้หรือครับ พอดีของผมก็แตกเหมือนกันแต่ไม่กล้าแงะครับ

กรอบกับดอกกุญแจมันติดกันครับ ย้ายได้แต่รีโมท

คือฝาฝั่งที่เป็นรูเอาไว้กดมันจะติดเป็นชิ้นเดียวกับดอกคับผม ถ้ากรอปฝั่งนั้นแตกก็เท่ากับเสียหมด ต้องซื้อชิ้นใหม่ซึ่งก็มาพร้อมดอกกุญแจที่ยังไม่ได้กัดดอกหน่ะคับ เลยต้องกัดใหม่

ส่วนรีโมทที่มีพี่บอกว่าตัว 06 ไม่มีกุญแจรีโมทรวมดอก ของผมก็ใข้อยู่ปี 06 นะคับ ตัวท๊อปจำไม่ได้เค้าเรียกว่าอะไร เครื่อง 1.8 มันก็เป็นกุญแจรีโมทดอกเดียสมาเลยนะคับ

• 1 year later...

กรอบกุญแจรีโมทพับได้ 2 และ 3 ปุ่ม สำหรับรถ Honda หลายรุ่น

Link  http://www.kaidee.com/product-106064875/?utm_source=email&utm_medium=member&utm_campaign=postemail

www.BkkKey.com  ราคา 550 บาท ส่ง EMS นัดเจอในเขตธนบุรี เบ็ดเสร็จ 700 บาทครับ

ถ้าแตกไม่มากแค่ตรงดอกกุญแจแตก..ใช้กาวตราช้างได้ค่ะตอนนี้ใช้อยู่ค่ะ ไม่ขี้เหล่ เนียนเนียน เพิ่งแตกเหมือนกัน