Jump to content

ศูนย์ ไม่เปลี่ยนแบตตัวใหม่ให้แต่คิดเงิน????

Recommended Posts

แจ้งเพื่อนๆค่ะ เมื่อวันที่31/7/56เอารถเข้าศูย์hondaติวานนท์เช็คตามระยะ พนักงานโทรหาบอกว่าแบตเสื่อมแล้วจะเปลี่ยนมั้ย เราตกลงเปลี่ยน เลิกงานรีบไปรับรถกลับบ้าน วันที่2 มีนัดเอารถไปติดแก๊ส ถึงร้านช่างเปิดฝากระโปรงรถ แฟนเห็นว่าแบตฯเป็นตัวเก่หน้าเขียวเลย โทรไปที่ศูนย์ช่างถามว่าว่างมั้ยเอารถเข้ามาให้ดูหน่อย ติดแก๊สเสร็จรีบบึ่งไปเลย ช่างรีบมาดูบอกว่าไม่ได้เปลี่ยนจริงๆเดวรีบเปลี่ยนให้ทันทีเลยขอโทษขอโพย ถามไปว่าถ้าหากแฟนเราไม่เห็นไม่มีเรื่องเราต้องเสียค่าแบต1,950 ฟรีๆ จะให้มั่นใจได้งัยว่าอีก10รายการที่listมาเปลี่ยนจริงหรือไม่(วันนั้นคชจ.ทั้งหมดประมาณ7,050) ขอโทษเสร็จ เราก้อถามคุณมีวิธีแก้ไขปัญหานี้อย่างไร คำตอบคือเอานามบัตรผมไว้ครั้งหน้าลดให้10% โฮ!!!ไม่ต้องการเล้ยยย ต้องการรู้มากกว่าว่าจะให้มั่นใจได้ยังไง ครั้งหน้าจะเป็นแบบนี้มั้ยเสียความรู้สึกจริงๆ

ไม่รู้ว่าขอของเก่าคืนได้ไหม...

แต่แบตไม่เปลี่ยนให้ตามรายการแย่มากครับ

0 ออกเเล้วโกงกันนะคับเเบบนี้ถ้าลูกค้าไม่รู้เรื่องก็ฟรีไปไม่น่ายอมนะต้องเอาเรื่องให้ถึงที่สุด

ศูนย์บางศูนย์ ลงว่าตรวจเช็ค รถ แต่บางครั้งไม่ได้ตรวจมากกว่า 

ใช่ครับ  เอาเข้าไปตรวจ ระยะ  เห็นบอกมีเช็คเบรคด้วยอะไรด้วย

แต่ตอนรับรถ ผมก็ถามว่า  ผ้าเบรคเหลือกี่ mm.  ตอบผมไม่ได้อีก...  บอกแค่ว่ายังเหลือเยอะเลยไม่ได้ตรวจ...

เราก็ถามว่าแล้วพวกลูกยางต่างๆละ  ปกติหรือป่าว   ศูนย์ก็บอกว่า...  ยังไม่ขาดครับ ดูแล้ว

แบบนี้ดูด้วยตาอย่างเดียวนี่.... เห้อ    ก็เข้าใจนะบางเรื่อง ที่ต้องรีบทำเวลา    แต่บางเรื่องก็ไม่น่าให้อภัย

เข้าศุนย์ไม่ค่อยได้เรื่องเท่าไร เพราะไปตามประกบดูไม่ได้ จะเข้าก็แต่ที่จำเป็นครับ

โดยปกติอะไหล่เก่าเค้าจะคืนให้นะครับ ยกเว้นพวกของเหลว

อย่างไรก็ตาม ตรวจรถก่อนออกจากศูนย์ทุกครั้งดีที่สุดครับ

มาตรฐาน?????

เข้าศูนย์ 2 ครั้ง ได้ ไขควงมา 2 อัน ^^

เมื่อวานเข้าเช็คผ้าเบรคบอกใกล้หมด มาวันนี้ไปอีกทีบอกยังอยู่อีกหลายโล??

เปลี่ยนน้ำมันเครื่องทีไร เหลือมาทุกที เข้าข้างนอกไม่พอเติม??

O]O ฯลฯ

มาตรฐาน?????

เข้าศูนย์ 2 ครั้ง ได้ ไขควงมา 2 อัน ^^

เมื่อวานเข้าเช็คผ้าเบรคบอกใกล้หมด มาวันนี้ไปอีกทีบอกยังอยู่อีกหลายโล??

เปลี่ยนน้ำมันเครื่องทีไร เหลือมาทุกที เข้าข้างนอกไม่พอเติม??

O]O ฯลฯ

จริงๆน้ำมันเครื่องน่าจะเหลือนะครับ ถ้าตามสเปคในคู่มือรถเลยจะเป็นแบบนี้ครับ

ไม่เปลี่ยนกรอง ใช้ 3.5ลิตร

เปลี่ยนกรองใช้ 3.7 ลิตร

แต่ผมเปลี่ยนเองก็ใช้หมด 4 ลิตรครับ ขี้เกียจเก็บเศษไว้ (ปล.ไม่ใช่ตัวอย่างที่ดีเท่าไรครับ ^^")