Jump to content

ใครเคยโดนกล้องจับความเร็ว ทางด่วน บางพลี-สุขสวัสดิ์ บ้างครับ

Recommended Posts

จดหมายเพิ่งมาถึงเปิดอ่าน...อ๊าก !!! ขับรถด้วยความเร็วเกินกฏหมายกำหนด(124 กม./ชม.) อันเป็นความผิดตาม พ.ร.บ.จราจรทางบก พ.ศ.2522 มาตรา 67 และต้องโทษตามมาตรา 152 มีโทษปรับ 1,000 บาท 

และให้นำจดหมายไปเสียค่าปรับที่ สถานีตำรวจทางด่วนบางพลีสุขสวัสดิ์ หรือชำระค่าปรับทางไปรษณีย์ 

คำเตือน การไม่มารายงานตัวตามเวลากำหนด จะมีความผิดฐาน "ไม่มารายงานตัวในกำหนดเวลาที่กำหนดฯ" จะมีโทษปรับเพิ่มเติม และดำเนินการระงับธุรกรรมทางทะเบียน

ปกติที่เคยเจอกล้องที่อื่นๆ เขาปรับ 400 บาท แต่ที่บางพลีสุขสวัสดิ์ช่างโหดร้ายจริงๆ  :o

เคยโดนทางด่วนเส้นอื่นคับรู้สึกจะปรับไป 500 บาท  โดยเฉพาะเเถวนนทบุรี

กล้องเยอะมากขับรถระวังกันด้วยคับ

โดนมาแล้วครับ มีจดหมายมาถึงบ้านเลยครับ  1000 บาท ครับ แต่ให้จ่ายทางไปรษณีย์ได้ครับ แต่ต้องถ่ายเอกสารจากต้นฉบับ  1 ใบนะครับ ใส่ซองจดหมายไปนะครับ ที่ไปรษณีย์มีครบทุกอย่างครับ แค่บอกเค้าว่ามาจ่ายค่าปรับ แต่อย่าเกินกำหนดนะครับ จะมีผลกับการต่อทะเบียน

จ่ายเมื่อต้นเดือนครับ โดนที่ละคันเลย บางพลีสุขสวัสดิ์โดนจับความเร็ว 1000 โดนที่นนทบุรีอีก 800 จ่ายผ่านไปรษณีย์เรียบร้อย เราผิดจริงก็ต้องจ่ายครับ 

ชื่อก็ทางด่วน แต่ให้ขับช้าแล้วมันจะด่วนได้ยังไง ผมก็โดนมา1000 แต่ยังไม่จ่ายถ้าต่อทะเบียนไม่ได้ค่อยจ่าย

เคยโดนเหมือนกันครับแต่แถวสระบุรีส่งมาถึงบ้านเลยบอกขับเร็วเกินกำหนด ในเขตเทศบาลให้ขับ 90 กล้องจับได้ที่ความเร็ว 116 โดนจดหมายกันไปให้จ่าย 1000 บาท แต่

เช็คแล้วยังไม่เห็นมีข้อมูลว่าโดนจับเลยไม่จ่าย อิอิ

ตรงนั้นโดนไป 2 รอบ

ตรงทางด่่วนแครายโดนไป 1 รอบ

ไปจ่ายครับ กลัวมันไม่ให้ต่อทะเบียน

โดนมาแล้วตั้งแต่เริ่มปรับกันใหม่ๆเลยที่เดียว 1,000 บาทขาดตัว

จ่ายไปตามระเบียบ

จริงมันก็น่าสงสัยนะคับว่า ถ้าเขาถ่ายรูปรถเราแล้วบอกว่าเราขับเร็ว ใครจะรู้หรือตำได้ว่าวันนั้นตอนนั้นเร็วแค่ไหน ปล.ยังไม่เคยโดนเลยหรือโดนแล้วแต่ยังไม่มา ฮาๆๆๆ

ตกลง บางพลี สุขสวัสดิ์ มันให้วิ่งได้เท่าไหร่ครับ

120 ครับ ไม่เกิน มีรูปมาระบุชัดเจนว่าเราวิ่งเท่าไหร่ครับ 

ทางด่วนซัดตลอดเลยคับแต่ไม่ใช่แถวนนท ไม่เคยส่งมาที่บ้านเลย แถวนนทเค้าว่ากล้องเยอะเคยโดนตอนกลับรถผิดครั้งนึงจะไปวัดบัวขวัญ ส่งมาบ้าน800 ไปจ่ายเองลดเหลือ 200ขอจ่า ขอราคานักศึกษา จ่าลดให้คับ

• 2 months later...

โดนเหมือนกันครับ บน บูรพาวิถี ให้ไปจ่ายตั้งแต่ 16 พย 56 ยังไม่ได้ไปจ่ายเลย ส่งทางไปรษณีย์ ย้อนหลังได้หรือเปล่า?

โดนเหมือนกันครับ บน บูรพาวิถี ให้ไปจ่ายตั้งแต่ 16 พย 56 ยังไม่ได้ไปจ่ายเลย ส่งทางไปรษณีย์ ย้อนหลังได้หรือเปล่า?

แนะนำว่าควรโทรไปถามก่อนนะครับ  ตอนผมโดนให้ไปรายงานตัวที่สน. ก่อนวันที่ 10 ต.ค.56 แต่จดหมายมาถึงวันที่ 12 ต.ค. งงเลยครับงานนี้

มีหลายตัวครับ เคยขับผ่านเส้นนั้น Radar Detector ร้องเป็นระยะๆ เลย

แหม่ พี่โป่งมีของดี กุมารร้องเตือนตลอดเลยแฮะ

ส่งมาที่บ้านแล้ว 3 ใบ

ยังไม่ได้จ่ายซักกะใบ

ใบ 1 สิงห์บุรี ขับรถกระบะ โดน เมษา 54   ยังต่อทะเบียนได้ปกติ 2 รอบ แร่ะ

ใบ 2  อ่างทอง FD  โดนสิงหา 56

ใบ 3 พิษณุโลก FD  โดนตุลา 56

ใบ 4 ,5, ....... น่าจะโดนอีก ขับเพลินๆ  อ้าววว เหลือบมองข้างทาง เห็นกล้องตั้ง

สงสัยไม่รอด :0166:  :0100:

ไว้ไปต่อทะเบียน ถ้าปรับตังส์เพิ่มค่อยจ่าย ไม่ปรับก็เฉย

• 2 weeks later...