Jump to content

โครงสร้าง FB ดีจริง ๆ เละขนาดนี้ คนขับกับคนนั่งข้าง ยังรอด หรือว่ามีของดี

Recommended Posts

ขอขอบคุณมูลนิธิกู้ภัยเจ้าของภาพด้วยครับผม แบ่งปันกัน ไง ขับรถ ด้วยความระมัดระวัง เพราะ โชคดี อาจไม่เข้าข้างเราเสมอไป พระคุ้มครองครับ

http://www.youtube.com/watch?v=mcW9aeZ0UjM

Edited by Ms_smart

สภาพรถขนาดนี้ถือว่าโชคดีมากๆทีรอดเเต่รถยังป้ายเเดงอยู่เลยขายซากซะเเล้ว

ขับรถระมัดระวังกันด้วยครับ

ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ ช็อตถ่ายคนขับที่นั่ง ปฐมพยาบาล เห็นห้อยพระด้วย สงสัยคงมีคนถาม แน่ ๆ ว่า ห้อยพระอะไร 

ไม่ประมาท เป็นดีที่สุดครับ ชาว CCTH

ดูสภาพแล้วขณะนั้น น่าจะมีการชะลอของรถ  แล้วรถบรรทุกคันหลังที่ชน ดันวิ่งมาเร็ว เบรคไม่อยู่ เลยชนท้าย FB อย่างแรง แล้ว FB กระเด็น ไถลเข้าไปอัดกับท้ายรถบรรทุกคันหน้า เจ้ารถคันชนยังมีแรงอยู่ ไถลมาอัด FB  ที่อัดอยู่กับท้ายคันหน้าซ้ำอีกที  จนล้อรถขึ้นไปทับท้าย  FB 

กลายเป็นแซนวิสเลย

ช่วงจังหวะโดนชนท้าย และดันไปข้างหน้า คนใน FB คงรู้ตัวแล้ว ว่าต้องไปชนคันหน้าแน่ ตอนนั้o FB คงขับตามรถใหญ่อยู่ คงทิ้งช่วงระยะ พอสมควร  เลยยังมีเวลามากพอที่จะก้มตัวลง หลบมุด หลบทัน ก่อนที่รถจะไถลเข้าไปอัดท้ายคันหน้า 

คนใน FB ดวงดีจริงๆ 

ดูสภาพแล้วขณะนั้น น่าจะมีการชะลอของรถ  แล้วรถบรรทุกคันหลังที่ชน ดันวิ่งมาเร็ว เบรคไม่อยู่ เลยชนท้าย FB อย่างแรง แล้ว FB กระเด็น ไถลเข้าไปอัดกับท้ายรถบรรทุกคันหน้า เจ้ารถคันชนยังมีแรงอยู่ ไถลมาอัด FB  ที่อัดอยู่กับท้ายคันหน้าซ้ำอีกที  จนล้อรถขึ้นไปทับท้าย  FB 

กลายเป็นแซนวิสเลย

ช่วงจังหวะโดนชนท้าย และดันไปข้างหน้า คนใน FB คงรู้ตัวแล้ว ว่าต้องไปชนคันหน้าแน่ ตอนนั้o FB คงขับตามรถใหญ่อยู่ คงทิ้งช่วงระยะ พอสมควร  เลยยังมีเวลามากพอที่จะก้มตัวลง หลบมุด หลบทัน ก่อนที่รถจะไถลเข้าไปอัดท้ายคันหน้า 

คนใน FB ดวงดีจริงๆ 

สุดยอดของการพิสูจน์ หลักฐานเลยครับ ท่านป๊อป อิ อิ

น่ากลัวมาก ๆ เลยครับ 

ผมว่าเขาขับระวัง ๆ อยู่แล้ว (เพราะว่าป้ายแดงอยู่เลย) เจอ รถบรรทุกมาชนอีก  :blink:

เหตุการณ์บนท้องถนนยิ่งนับวันยิ่งอันตรายขึ้นนะครับเนี้ย

คลิปนี้ เป็นการทดสอบการชนรถใหญ่ในลักษณะต่าง ๆ ครับ ปล. เป็นของเชพโรเล็ตน้ะครับ

http://youtu.be/AKMX9M2DqMk

ดูการเทสแล้ว หากมีอันต้องชน ขอชนแบบเต็มๆ หน้า โอกาสรอดมีมากกว่า  

ชนครึ่งหรือชนเสี้ยว รถฉีกลึกแทบทุกคัน

ใช่ครับผม แต่ หลายคน พอมาเร็ว เบรกไม่อยู่ ก็ หมุนพวงมาลัย หัก หลบ แต่สุดท้าย ก็ โดนแบบเสี้ยว ๆ ดังในคลิป  

ไม่รู้ว่า เกิดขึ้นจริง ๆ จะ ทำใจ ยอมชนเต็ม ๆ ได้ ไหม แต่ก็ขออย่าให้เกิดเลยดีกว่า ไม่อยากลอง อิ อิ

ขับรถระวังหน้า ยังต้องระวังหลังอีกด้วย

หน้า หลัง ยังไม่พอน้ะ ต้องด้านข้างสองด้านอีก สรุปว่า ต้องระวังรอบด้านเลย

อีกด้านคือ ด้านบนหลังคาด้วย ผม ล่ะ เสียว ๆ กลัวอะไรจะร่วงลงมา ตลอดเวลา ขับผ่านที่ก่อสร้าง ทางรถไฟฟ้า 555

หน้า หลัง ยังไม่พอน้ะ ต้องด้านข้างสองด้านอีก สรุปว่า ต้องระวังรอบด้านเลย

อีกด้านคือ ด้านบนหลังคาด้วย ผม ล่ะ เสียว ๆ กลัวอะไรจะร่วงลงมา ตลอดเวลา ขับผ่านที่ก่อสร้าง ทางรถไฟฟ้า 555

เมื่อไม่นานมานี้ มันมาหล่นแถวทางกลับบ้านผม (รัตนาวิ่งกลับบางใหญ่)

ลุ้นกันสนุกเลยเวลาฝนตกหนักนี่อะครับ :0100: :0100:

• 3 weeks later...