Jump to content

ร้านทำเบรคดีๆที่ผมอยากให้โลกรู้

Recommended Posts

..... เกรียงไกร การช่าง .....

ชื่อนี้อาจไม่คุ้นหูชาว CCTH เท่าไหร่ วันนี้ว่างๆก็เลยมาแชร์วิธีการทำงานของร้านนี้กันหน่อย

1. เริ่มจาก ถอดของ เก่าก่อน เอาแค่การวางของลูกค้าก่อนร้านอื่นที่ผมเจอ***วางไว้กับพื้นเลยลากไปลากมาแต่ร้านนี้วางไว้บนกระดาษลูกฝูกน๊อตต่างๆเก็บไว้ในถาด

2. ทำการวัดและทำสเปเซอร์ขึ้นไหม่ อันนี้ไม่แปลก แต่ที่บ่งบอกถึงความใส่ใจคือทำบ่ายาวขึ้นมาเพื่อใช้แทนปลอกกันสั่นและวัดกันทุกขึ้นตอนจริงๆ

3. ทำอแดปเตอร์เพื่อรองให้ปั๊มสูงขึ้นที่ผมรู้มาร้านอื่นเอาแหวนลองแต่ที่นี้ทำอแดปเอตร์ขึ้นมาเลย

4. ทุกขั้นตอนพี่เกรียงทำเองหมดจึงเชื่อใจได้ว่างานจะออกมาแจ่มแน่นอน

5. แหวนทุกตัวผ่านการวัดและกรึงอย่างละเอียดไม่ช่ายสักแต่จะยัดกันอย่างเดียว

เรื่องของชิ้นงานที่ออกมาผมต้องบอกเลยว่า สุดมากๆ ในความคิดส่วนตัวผมนะครับ

ขนาดฝนตกก็ยังทำ spilit พี่เขาโครตๆ

จบ! แล้วครับ ฝากไว้กับร้านเบรคดีที่ไม่ใช้เอาแต่ตัวเองง่ายส่วนตัวผมมาเจอมา 2 ร้าน บอกเลยว่าแย่มากๆ

ผมไม่ให้เบอร์

:0184: ไว้นะครับไปถาม Google เอาเองเดี๋ยวจะหาว่าผมเป็นหน้าม้า!

• Replies 57
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

เข้ามาคอนเฟิมอีกเสียงคร้าบบบ เคยเข้าไปทำอแดปเตอร์ใส่กับล้อDC5ไม่ให้มันหุบเกินไป พี่เค้าวัดละเอียดเลยครับ แล้วสั่งกลึงขึ้นใหม่ ติดตั้งเสร็จพี่เค้าก็พาขับไปลองด้วยตัวเอง ผมใช้มาปีนึงได้แล้ว เกิน 180 ล้อไม่มีสั่นนะคับ ประทับใจมากๆคร้าบบบบ :0025:

ช่ายร้านที่อยู่แถวมหาชัยป่าวครับ

แม่นแท้ครับ

ร้านอยู่แถวไหนครับคุณบอล อยากไปใช้บริการบ้าง

ตลาดมหาชัย

แล้วจะถาม google ว่าอะไรล่ะครับ ไม่มีข้อมูลเรย อิอิ

เกรียงไกร การช่าง หรือ ลี อแดปเตอร์

ใครๆก็อยากรู้ งั้นบอกไปเลย

ร้านอยู่มหาชัยเมืองใหม่ครับ

จะอยู่ก่อนถึงตัวอ.เมือง สมุทรสาครนะครับ

ด้านหน้าเป็นตลาดสด ด้านในเป็นตึกแถว

confirm ครับไปทำมาเหมือนกัน คุยเป็นกันเอง ทุกขั้นตอนทำเองทั้งหมด ถอด-ใส่ก็ระวังกลัวของลูกค้าจะเป็นรอย.............

รบกวนถามนิดนีง ครับ คาลิปเปอร์ spoon ราคา เท่าไรครับ ได้พร้อมจานมั๊ย ใส่ fd ต้องตัด ต่อ ดัดแปลง ช่วงล่างหน้ามั๊ยครับ ขอบคุงครับ

ผมก็ใช้บริการร้านนี้ เข้ามาคอนเฟิมว่างานดีครับ

ต้องให้เวลา + ใจเย็นครับร้านนี้ เนียนๆ

ร้านเบรคดีๆ ไปรวมตัวกันอยู่แถวพระราม 2 มหาชัย เพชรเกษม กันหมดเรย

เฮ้ออ ไกลจัง

เอาน่า แบ่งๆกันไปครับ แต่ก่อนผมต้องไปติดชุดแต่ง โน้น มีนบุรี พอจะมาใส่ล้อก็ รามคำแหง ใส่ท่อ เกษตร-นวมินทร์

แต่งรถก็แบบนี้แหละครับ ทัวร์ไปในตัว

ผมก็ใช้บริการร้านนี้ เข้ามาคอนเฟิมว่างานดีครับ

ต้องให้เวลา + ใจเย็นครับร้านนี้ เนียนๆ

เห็นด้วยครับ เรื่องเบรคเนี๊ยะ ใครจะทำผมแนะนำให้ใจเย็นๆ เรื่องเวลานานแน่นอน ไม่ใช่เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง จะได้เสร็จในครึ่งชั่วโมง

อย่างของผม ไม่ได้ทำร้านนี้น่ะ ไปตั้งแต่ 9 โมง เสร็จ 4 ทุ่ม

การทำขา การแปลง มันงานละอียด ต้องเข้าใจ บางทีไปหลายวัน ต้องไปนั่งรอยันดึก บางทีติดงานต้องมาทิ้งรถ นั่ง Taxi ไปทำงาน

แล้วนั่ง taxi กลับมา รอจนดึก ไม่เสร็จ ต้องมาอีกวัน อะไรแบบนี้ คิดซะว่าทำทีเดียว แต่จบดีกว่า

ผมอยู่ ตจว.การทำเบรคไม่ใช่เรื่องง่ายจริงๆ เลยมาจบที่ตรงรุ่น ใส่ได้เลย ใครมีเวลาและใกล้ กทม.ผมว่าไปร้านที่มั่นใจดีกว่าครับ

ผมอยู่ ตจว.การทำเบรคไม่ใช่เรื่องง่ายจริงๆ เลยมาจบที่ตรงรุ่น ใส่ได้เลย ใครมีเวลาและใกล้ กทม.ผมว่าไปร้านที่มั่นใจดีกว่าครับ

ใช่ละครับบ้านเราจะแต่งรถทั้งที่ก็ยากลำบากต้องตระเวนหาร้านแปลงทั่วจังหวัดสุดท้ายหาไม่ได้ก็ขายทิ้ง

ประเด็นอยู่ที่ว่า จากสีแดง กลายเป็นสีฟ้า

เพราะชีวิตคือการแต่งรถ!!!

และ จาก j จะกลายเป็น s

เอาน่า แบ่งๆกันไปครับ แต่ก่อนผมต้องไปติดชุดแต่ง โน้น มีนบุรี พอจะมาใส่ล้อก็ รามคำแหง ใส่ท่อ เกษตร-นวมินทร์

แต่งรถก็แบบนี้แหละครับ ทัวร์ไปในตัว

เห็นด้วยครับ เรื่องเบรคเนี๊ยะ ใครจะทำผมแนะนำให้ใจเย็นๆ เรื่องเวลานานแน่นอน ไม่ใช่เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง จะได้เสร็จในครึ่งชั่วโมง

อย่างของผม ไม่ได้ทำร้านนี้น่ะ ไปตั้งแต่ 9 โมง เสร็จ 4 ทุ่ม

การทำขา การแปลง มันงานละอียด ต้องเข้าใจ บางทีไปหลายวัน ต้องไปนั่งรอยันดึก บางทีติดงานต้องมาทิ้งรถ นั่ง Taxi ไปทำงาน

แล้วนั่ง taxi กลับมา รอจนดึก ไม่เสร็จ ต้องมาอีกวัน อะไรแบบนี้ คิดซะว่าทำทีเดียว แต่จบดีกว่า

ถูกครับ