Jump to content

Tein Basic Street/H-Drive/Silver Neomax R หรือตัวอื่นงบประมาณ 30,000 บาท

Recommended Posts

ปรึกษาหน่อยครับพอดีกะลังจะเปลี่ยนช่วงล่างมีงบประมาณ 30,000

การขับไม่ค่อยเร็วยกเว้นถนนว่างๆ ต้องการความนุ่ม+ ทน

ควรเล่นตัวไหนดีครับ

ขอบคุณครับ

Tein ผมเคยดูๆอยู่เหมือนกันราคาน่าจะราวๆ 37-38K มั้งถ้าจำไม่ผิด ปรับสูงต่ำได้เป็นสตรัทแต่ไม่สามารถปรับหนืดได้

H-Drive ราคาน่าจะประมาณ 32K ปรับสูงต่ำสไลด์กระบอก ปรับหนืด32ระดับมั้งถ้าจำไม่ผิด

Silver NeoMax R ราคาก็แตะๆ 30K+ ปรับสูงต่ำ ปรับหนืด 40 ระดับ

เคยเห็นพี่ๆในเว็บคอมเม้นระหว่าง H-Drive กะ Silver เห็นว่ากันว่า H Drive จะนุ่มกว่า Silver แต่ Silver จะหนืบๆกว่าครับ

ข้อมูลคร่าวๆก็ประมาณนี้ครับที่ผมแอบศึกษามา ^^

ขอภามเพิ่มเติมหน่อยครับ

ระหว่าง silver และ h drive ตัวไหนคุมสปริงได้ดีกว่ากันครับ

ความแข็งของ tein basic เมื่อเทียบกะ tein ss ปรับนุ่มสุดเป็นไงครับ

แล้ว HKS มือสองน่าเล่นป่าวครับ ควาทนุ่มเป็นยังไงมั่งครับ

ผมแนะนำ Tein SS ครับ ใช้งานดี อะไหล่หาง่าย เซอวิสง่าย อดทน ปรับนุ่มก็นุ่ม ปรับแข็งก็ไม่กระด้าง ถือว่าดีสำหรับ Street Use ชื่อก็บอกอยู่ Super Street ถ้าอยากได้ในงบ 30000 หามือสองเอาครับผม ผมก็ได้มือสองราคานี้มาครับ หาที่สภาพดีดีใช้กันยาวๆครับ Tein ไม่ค่อยจุกจิกครับ จากประสบการณ์ตรง รุ่นอื่นไม่กล้าคอมเม้นเพราะไม่เคยสัมผัส

• 2 weeks later...

งบ 30 k  อยากได้ SS ลองหามือสองสภาพกิ๊กๆ   ถ้าของใหม่ ก็คงต้อง ซิลเวอร์ หรือ H-drive แล้วแต่ความชอบครับผม  รอข้อมูลจาก guru ท่านอื่นก็ได้ครับ

ขอบคุณคร้าบ..มีความเห็นมาเยอะเลย

ตอนนี้ผมตัดสินใจจองโช๊ค Cusco Spec A แล้วครับ ได้ราคา 3 หมื่นกว่า ก้อเลยอยากลอง เกินงบไปพอสมควร

ถ้าได้ลองเมื่อไหร่จะมาอัพเดทครับ

• 3 weeks later...

แล้วพวก Tein SS เนี่ยะOk มั้ยครับพี่ ปรับได้ 12 ระดับ

ใส่แมค17 แนะนําได้มั้ยครับควรใช้กับสปริงอะไรดีครับ

แล้วต่างจาก basic เยอะมั้ยครับ

• 4 weeks later...

ขอบคุณคร้าบ..มีความเห็นมาเยอะเลย

ตอนนี้ผมตัดสินใจจองโช๊ค Cusco Spec A แล้วครับ ได้ราคา 3 หมื่นกว่า ก้อเลยอยากลอง เกินงบไปพอสมควร

ถ้าได้ลองเมื่อไหร่จะมาอัพเดทครับ

ผมขอรีวิวการใช้งานหน่อยครับ ได้ยินว่าเป็นตัวใหม่ของค่ายนี้เลย

ผมขอรีวิวการใช้งานหน่อยครับ ได้ยินว่าเป็นตัวใหม่ของค่ายนี้เลย

ขอคำแนะนำการ Review ตัวนี้ด้วยเจ้าค่ะ สนใจอยู่เหมือนกัน

หากเป็น RS*R ราคาเบิกใหม่สำหรับผญ.คนนี้ ก็เกินเอื้อมจริงๆเจ้าค่ะ

ขอคำแนะนำการ Review ตัวนี้ด้วยเจ้าค่ะ สนใจอยู่เหมือนกัน

หากเป็น RS*R ราคาเบิกใหม่สำหรับผญ.คนนี้ ก็เกินเอื้อมจริงๆเจ้าค่ะ

ตอนนี้ผมสั่งไปแล้วยังไม่ได้ของเลยครับ คงได้ราวๆ สิ้นเดือนนี้อะครับ เพราะ Cusco Thailand ไม่ได้สต๊อกของไว้อะครับ ต้องสั่งจากญี่ปุ่น

ตอนนี้ผมสั่งไปแล้วยังไม่ได้ของเลยครับ คงได้ราวๆ สิ้นเดือนนี้อะครับ เพราะ Cusco Thailand ไม่ได้สต๊อกของไว้อะครับ ต้องสั่งจากญี่ปุ่น

มีสเปกสปริงกับการปรับกี่ระดับมั้ยครับ รบกวนราคาpmหน่อยครับ แบบสนใจ 

• 4 weeks later...

1.Gap se ใช้ได้ปะคับเห็นราคาไม่แรงมากอะคับ

2.จูเนีย คอนเซ็บ ตัวนี้เป็นไงบ้างคับเห็นมาใหม่ราคาไม่แรง

ขอคำแนะนำหน่อยคับ

ช้อคใหม่ๆ มาเยอะแฮะ ผมเคยนั่ง Silver

อาการดีดค่อนข้างแรง ไม่ค่อยประทับใจครับ

ส่วนตัวเชียร์ SS เหมือนกัน เพราะเคยลองแค่ 2 ตัว

ตัวอื่นๆ ใครไปใส่มาแล้ว ถ่ายรูปแกนช้อคมาให้ดูด้วยนะอยากเห็น