Jump to content

รีวิวสด การติดสติกเกอร์โลโก้คลับ ด้านกระจกหลัง ( Sticker Club)

Recommended Posts

ตอนแกะผมทำตัว URL อันเล็กเบี้ยวไปหลายตัว แอบยากอยู่นะครับ T_T

ตอนแกะจากเทปยก ต้องค่อยๆนะครับ พยายามรูดเทปยกให้ติดกับตัวsticker ให้แนบที่สุดแล้วค่อยๆดึง ถ้ามันไม่ติดออกมากัปเทปยกก็กดเทปยกกลับไปใหม่และพยายาม งอแผ่นSticker ด้านหลังที่เป็นสีขาวช่วย มันจะยากพวกตัวเล็กๆ ค่อยๆทำครับ

• Replies 80
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

อยากไปร่วมด้วยจริงๆ

แต่บ้านไกล อยู่ชนบท+เวลาเลิกงานก็ 2 ทุ่มกว่าๆ

จัดเลื่อนตามชอบ พอตรงดี เอานิ้วรูดปาดน้ำยาออก แล้วเอาที่ปาดมาปาดอีกที กดรีดออกมาให้เรียบ

ที่ปาดสีฟ้าๆหาซื้อได้ที่ไหนคร๊าบบ หรือไม่อาทิตย์หน้าติดให้ผมด้วยเลย ข้อหาอาทิตย์นี้ไปแล้วไม่เจอ อิอิ (";")

ถ้ากลัว ตอนลอก สติกเกอร์ใสออกแล้วหลุดตาม ก็ทิ้งไว้ให้แห้ง หรือใช้ไดร์เป่าผมเป่าให้แห้งใล่ฟองอากาศแล้วค่อยลอกสติกเกอร์ใสออกก็ได้ครับ ถ้าตัวสติกเกอร์แห้งสนิท ติดกระจกแล้ว ลอกสติกเกอร์ใสก็ง่ายแล้วครับ แต่ถ้ากลัวเบี้ยวหรือไม่ตรงให้ใช้น้ำผสมน้ำยาล้างจานบางๆพ่นให้ทั่วถ้ามันเบี้ยวจะได้ขยับให้ตรงก่อนจะแห้งได้ครับ เรื่องฟองอากาศหากรีดออกไม่หมด ก็ไม่ต้องคิดมากครับ ใช้งานจริงเจอแดด เจอความร้อนก็ค่อยๆ หายไปเองหล่ะครับ

ติดแล้วครับ....แต่กำลังติด..ฝนดันตกซะงั้น...เกือบเละเลยอ่ะ...

ผมใช้วิธีนี้เลยครับ วางสติ๊กเกอร์คว่ำหน้าลง แล้วลอกด้านกระดาษแบบหักมุม รับรองออกง่าย ไม่เสียแน่นอนครับ

แต่ของผม ดันไปเสียตอนแปะเบี้ยวนี่สิ :P

ผมใช้วิธีนี้เลยครับ วางสติ๊กเกอร์คว่ำหน้าลง แล้วลอกด้านกระดาษแบบหักมุม รับรองออกง่าย ไม่เสียแน่นอนครับ

แต่ของผม ดันไปเสียตอนแปะเบี้ยวนี่สิ :P

วิธีนี้ก็สะดวกดีครับ. แต่ถ้าเ่็นตัวติดด้านหลังซึ่งเป็นชิ้นใหญ่น่าจะลำบากหน่อยยังไง ถ้าใครมีปัญหาเรื่องการติดตั้ง ลงถามในกระทู้ได้ครับจะได้ช่วยอธิบาย

ส่วนตัวที่ใช้รูดSticker ถ้าไม่อยากซื้อก็ใช้บัตร พลาสติกอะไรก็ได้ครับขนาดเท่าบัตรATM ใช้แก้ขัดได้ครับ

มือสั่นๆแบบเรา ไปขอใช้บริการหน่อยได้ไหมจ๊ะ

มือสั่นๆแบบเรา ไปขอใช้บริการหน่อยได้ไหมจ๊ะ

หาเครื่องดื่มแก้มื่อสั่นแล้วค่อยติดก็ได้ครับ...พี่ปู่