Jump to content

รวมLinkรื้อแงะ-ถอดเปลี่ยน FD ใครอยากแกะอะไรมาค้นที่นี่ก่อนนะ

Recommended Posts

รวมๆกันไว้ครับ ผลงาน ทีม DIY บน CIVIC FD ใครแนะนำ อะไร บอกมานะครับ จะ Edit มารวมไว้ให้ครับ

Diagnostic บนเครื่องเสียงเดิม
ติดตั้ง ไฟต่ำ Xenon กับรุ่น 1.8
ถอด-ใส่ กระจังหน้า
การติดตั้ง AF meter กับรุ่น 1.8
การถอดกระจกมองหลัง
การทำสีฝาครอบเครื่อง กับรุ่น 1.8
การแกะแผ่นครอบคอนโซลเกียร์
การถอดใส่ Filter แอร์ในรถ
ติดตั้ง LED วงแหวนสตาร์ท กับ ไฟส่องเท้า
ติดตั้ง Ground wire กับ Volt stabilizer
ปรับความสูงไฟหน้าด้วยตนเอง
DIY ป้ายทะเบียนพับ
DIY ทำ Hแดง หน้า หลัง ล้อ พวงมาลัย
การทำความสะอาดร่องกระจก
DIY ลดเสียงลมเข้าประตู
DIY แงะคอนโซล
DIY ใส่ ติดตั้ง สาย AUX ให้ iPod    อันนี้ VDO 
ถอดเบาะหลังด้วยตัวเอง
เจาะตูด Skirt Mugen ใส่ไฟหรี่
วิธี่การทำ Cruise Control รุ่น 1.8
วิธี่การทำ วงแหวน แบบ BMW ง่ายๆ Click here
ล้างลิ้นปีกผีเสื้อ
Unlock OEM Screen ขณะขับ
โชว์ไฟตัดหมอกหลังบนหน้าปัด
DIY ถอด เรือนไมล์ Tacho Meter Click here
เปลี่ยนโคมไฟท้าย Click here
ปรับตั้งระยะห่างวาล์ว
โชว์ไฟตัดหมอกจากงานSub บนหน้าจอ Multiplex
เปลี่ยนชุดลูกปืนล้อหลัง Click here
เปลี่ยนน้ำมันเครื่องด้วยตนเอง
เปลี่ยนหัวเทียน
ชุบชีวิตพัดลมแอร์หน้ารถ
หุ้ม 3 M กระจังหน้า
สติกเกอร์ไฟมุม
คู่มือการงัดแงะ FD
การเปลี่ยนหลอดไฟต่ำพร้อมรูปประกอบแบบ Step-by-Step
การปรับระดับไฟหน้าพร้อมรูปประกอบแบบ Step-by-Step
มาเพิ่มช่องเสียบที่จุดบุหรี่กันเถอะ
DIY ถอดแผงประตู FD
DIY ติดตั้ง USB Interface Xcarlink กับ Front ติดรถเดิม FD
DIY ทำสี พลาสติกขอบหลังคา + แผงจิ้งหรีด
ล้างเครื่องยนต์ + MAF Sensor

ถอดพนักวางแขน FD

• Replies 72
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

ผมทำไว้ Link ให้ตัวเองน่ะครับ ได้ไม่ต้องไปหา

ผมยังอ่านได้ เดี๋ยวไปดึงให้ทุกวันครับ

ขอบคุณครับ ป๋า

ยอดเยี่ยมครับป๋าทอม มีอะไรให้ช่วยก็บอกนะครับ (ยกเว้นเรื่องเงิน)

โถ สอง สามปี ไม่เจอกัน อยากจะช่วยซาบซึ้งแท้หลาว

หาทางออกจากสวนได้แล้วรึตาเบ้ง

ดูดยังไม่ได้ครับ ยังหาวิธีไม่เจอ ต้องก๊อบ DB เอาอย่างเดียว

อาศัยก๊อบแปะเอากันก่อนครับ

โถ สอง สามปี ไม่เจอกัน อยากจะช่วยซาบซึ้งแท้หลาว

หาทางออกจากสวนได้แล้วรึตาเบ้ง

555 ยังมีความสุขกับการทำสวน ทำนา อยู่เรยครับ

เดี๋ยวใกล้ฤดูทำนาอีกแย้ว วิ่งไม่ได้หยุดอีกแน่เรย....

ใช้วิธีง่ายๆ ไปก่อนก็ได้ครับ หรือไม่ ก็สร้างใหม่ก็ได้

ทำเองมาแล้วครั้งนึง จะทำใหม่อีกซักครั้งทำไมจะไม่ได้ ใช่ไหมครับ

เข้ามาชมเช้านี้ ข้อมูลกลับมาเยอะเลย

ขอบคุณต้น sorachais เก๋ 96.5%XX แมน devil_102 กับ olkeyn คับ :D

เข้ามาชมเช้านี้ ข้อมูลกลับมาเยอะเลย

ขอบคุณต้น sorachais เก๋ 96.5%XX แมน devil_102 กับ olkeyn คับ :D

วันนี้ว่างๆครับ ไม่มีไรทำ ช่วยๆกันครับพี่ กระทู้มีประโยชน์ผมหนับหนุนครับ

วันนี้ว่างๆครับ ไม่มีไรทำ ช่วยๆกันครับพี่ กระทู้มีประโยชน์ผมหนับหนุนครับ

ขอจำชื่อไว้เลย เจอกันทักกันนะคับ :D

แก้เซ้งยามว่างครับ เด๋วจะช่วยค่อยๆทะยอยมาล่ะกันนะครับพี่ทอมมี่

ขอบคุณสมาชิกทุกท่าน ที่ช่วยกันดึงข้อมูลมาใส่ครับ ผมทำ Link ให้ทั้ง 2 บ้านนะครับ

วันนี้วันเดียวเล่นไปเกือบหมดกระดาน แน่นอนมากครับ :0148:

ขอบคุณสมาชิกทุกท่าน ที่ช่วยกันดึงข้อมูลมาใส่ครับ ผมทำ Link ให้ทั้ง 2 บ้านนะครับ

วันนี้วันเดียวเล่นไปเกือบหมดกระดาน แน่นอนมากครับ :0148:

@ตามมา ป๋าทอมเอาของพี่มาด้วยซิ

สวัสดีครับพี่วัชร :0186:

สวัสดีครับต้น

สบายดีนะครับ

ตอนนี้พี่เริ่มดีขึ้นแล้ว ผ่านมาหกเดือนแล้วหลังผ่าตัด รอให้เหล็กที่ใส่ที่หลังประสานกับกระดูกให้ดี ก้คงจะไม่มีอาการปวดแล้ว

ตอนนี้เดิน ขับรถได้แล้ว

คิดถึงทุกคน