Jump to content

เด็กหงส์แดง the kop รายงานตัวครับ

Recommended Posts

เด็กหงส์ด้วยคนครับ เชียร์มา 20 ปีแล้วมั้ง ยังไม่ได้แชมป์ลีคเลย เศร้า

ข่าวล่ามาแรงเป็นรอดเจอร์แล้ว แต่ส่วนตัวผมอยากให้หักมุมเป็นราฟาอีกครั้ง ถ้าได้งบทำทีมเยอะๆ ผมเชื่อมั่นเอลบอสอยู่น่ะ

เป๊ปกำลังจะไปเชลซีสะแล้วงั้นเอาฟานกัลดีก่าอยากได้ประสบการณ์

ข่าวล่ามาแรงเป็นรอดเจอร์แล้ว แต่ส่วนตัวผมอยากให้หักมุมเป็นราฟาอีกครั้ง ถ้าได้งบทำทีมเยอะๆ ผมเชื่อมั่นเอลบอสอยู่น่ะ

คิดเหมือนกันเลยครับ...ราฟา ฝีมือใช้ได้เลย แต่ งบดันน้อยไป...

มาแล้วครับ ผจก คนใหม่

ตอนนี้ Rodgers ได้เซ็นสัญญากับทาง Liverpool แล้วครับ

โดยมีสัญญา 3 ปี พร้อมกับทาง Liverpool ต้องจ่ายเงินชดเชยให้กับทาง Swansea เป็นจำนวน 4.5 ล้านปอนด์ครับ

คาดว่าจะมีประกาศออกมาจากเว็บทางการภาบใน 24 ชั่วโมง (แต่ Guillem Balague บอกว่า อาจจะภายใน 1 ชั่วโมงข้างหน้านี้ครับ)

Daily Star, The Independent, Koptalk

เด็กหงส์ด้วยคนครับ เชียร์มา 20 ปีแล้วมั้ง ยังไม่ได้แชมป์ลีคเลย เศร้า

พอๆกันเลยครับจำฝังใจก็เจ้า ไมเคิล โธมัส ตอนอยู่ อาเซนอลยิงชนะ 2 - 0 เสียแชมป์ ตอนนั้นคุณพ่อผมแทบคั่งเลย..

มาแล้วครับ ผจก คนใหม่

ตอนนี้ Rodgers ได้เซ็นสัญญากับทาง Liverpool แล้วครับ

โดยมีสัญญา 3 ปี พร้อมกับทาง Liverpool ต้องจ่ายเงินชดเชยให้กับทาง Swansea เป็นจำนวน 4.5 ล้านปอนด์ครับ

คาดว่าจะมีประกาศออกมาจากเว็บทางการภาบใน 24 ชั่วโมง (แต่ Guillem Balague บอกว่า อาจจะภายใน 1 ชั่วโมงข้างหน้านี้ครับ)

Daily Star, The Independent, Koptalk

สำหรับผมถือว่าเป็นข่าวที่เศร้ามาก ( ความเห็นสวนตัวนะครับ ) แนวทางแบบนี้ถือว่าถอยหลังมาก ทีมที่รอความสำเร็จมานานดันหา ผจก.ที่คุมทีมกลางตารางมาซะงั้น

ตัวเลือกมีตั้งหลายคน ผมแอบยิ้มกับตัวเองเมื่อมีชื่อ หลุยส์ ฟาน กัล เข้ามามี่เอี่ยวมีทั้งบารมีและประสพการน่าจะนำความสำเร็จมาสู่สโมสรได้บ้าง คงจะเหมือนกับที่พี่ๆและเพื่อนๆกลุ่มที่เชียร์ทีมมายาวนานได้บอกไว้ว่า " เราได้เป็นทีมกลางตารางเต็มตัวแล้ว " ขอบคุณสำหรับข่าวด้วยนะครับ.. :)

ป.ล. ยังไงก็ยังต้องเชียร์เหมือนเดิม บ่นไปยังงั้นเอง.. :)

สำหรับผมถือว่าเป็นข่าวที่เศร้ามาก ( ความเห็นสวนตัวนะครับ ) แนวทางแบบนี้ถือว่าถอยหลังมาก ทีมที่รอความสำเร็จมานานดันหา ผจก.ที่คุมทีมกลางตารางมาซะงั้น

ตัวเลือกมีตั้งหลายคน ผมแอบยิ้มกับตัวเองเมื่อมีชื่อ หลุยส์ ฟาน กัล เข้ามามี่เอี่ยวมีทั้งบารมีและประสพการน่าจะนำความสำเร็จมาสู่สโมสรได้บ้าง คงจะเหมือนกับที่พี่ๆและเพื่อนๆกลุ่มที่เชียร์ทีมมายาวนานได้บอกไว้ว่า " เราได้เป็นทีมกลางตารางเต็มตัวแล้ว " ขอบคุณสำหรับข่าวด้วยนะครับ.. :)

ป.ล. ยังไงก็ยังต้องเชียร์เหมือนเดิม บ่นไปยังงั้นเอง.. :)

รู้สึกว่า ฟาน กัล จะเข้ามาเป็น Director of Football ครับ ซึ่งน่าจะเป็นส่วนช่วยประคับประคอง ผู้จัดการทีมรุ่นใหม่อยู่ข้างหลังอีกที ลองดูครับ อาจจะเหมาะกับทีมเราก็ได้ เพราะทิศทางของเราเน้นวางรากฐานประสบความสำเร็จระยะยาว คงต้องใช้เวลาสร้างพอสมควรเลยละครับ เปรียบเทียบได้กับ แมนยู กับ เชลซี จะเห็นได้เลยว่า แมนยูประสบความสำเร็จอย่างต่อเนื่องยาวนาน ขณะที่ เชลซี หมดยุคอย่างรวดเร็ว เราก็ได้แค่เอาใจช่วยว่าทีมกำลังมาถูกทางแล้วแค่นั้นแหละครับ อิอิ

You'll never walk alone.

ลองดูกันไปยาวๆครับสำหรับล๊อดเจอร์ ถ้าทำหงส์ให้เล่นสวยแบบสวอนซีได้ก็โอเคนะ อย่าเอาแต่โยนแล้วกันอยากเห็นเล่นบนพื้นมากๆกว่าที่เป็นอยู่

สวัสดีครับพี่ๆชาวหงส์ ยินดีด้วยกับ ผจก.ทีมคนใหม่ครับ

ผมแฟนผี มาดีใจด้วย Rodgers คนนี้ฝีมือใช้ได้เลยครับ แต่จะปรับทีม หงส์ได้หรือไม่นั้นเราต้องติดตามชมกันต่อไป

มาติเนช นี่ถ้าเอามาจริงก็ถอยหลังลงคลองเลยรอมา 20 ปีเงินก็มีทำไมไม่เอาพวกแถวหน้ามา เออ..

มาติเนชเราจะเอามาหนีตกชั้นหรือไง เพี้ยนใหญ่แล้ว

เป็นเด็ก(โข่ง)หงษ์อีกคนครับ เชียร์ตั้งแต่เด็กวัยละอ่อน จนเดี่ยวนี้อายุเท่าไหร่อย่าไปรู้เลย ไม่รุ้เราจะเป็นแชมป์พีเมียร์กับไทยได้แชมป์ซีเกมส์ใครจะได้ก่อนกัน

สรุป เราได้ แบรนดอน ร็อดเจอร์ส มาเป็น ผจก. คนใหม่เรียบร้อยแล้ว

ดูจากแนวทางการทำทีมสวอนซี ก็น่าจะมีลุ้นสำหรับเราเหมือนกันนะ

จากหงส์ขาว มาสู่หงส์แดง

ต่อไปก็เริ่มมาลุ้นกับการซื้อ-ขายนักเตะได้ซักที