Jump to content

สำหรับคนที่รถกำลังจะอายุครบ 3 ปี หรือ 1 แสนกิโล อย่าลืมเข้าไปศูนย์เพื่อเคลมครั้งสุดท้าย

Recommended Posts

ไปถามมาแล้วครับต่างจังหวัด

แถบภาคอีสาน

มีใครเคยเคลมอะไรที่ศูนย์ไหนได้มั้ยครับ

ไปถามมาเมื่อวาน ไม่เคลมอะไรให้สักอย่างทั้งหมดตาม list ข้างบนหมายถึงถ้ามีอาการตามรายการนั้นนะครับ ของผมยังมีไม่ครบ

ยกตัวอย่างยางรองแท่นเครื่อง อันนี้ไม่เคลมให้หาว่าเราไปชนมาอีก

อ้อ ผมเคยเคลมได้อย่างเดียว ลูกปืนล้อหลังขวาครับ อย่างอื่น ไม่ได้สักอย่าง

แล้วก็พนักงานฝ่ายเคลมเนี่ย หน้าตาเป็นแบบนี้ทุกศูนย์รึปล่าวครับ

บอกแค่ว่าจะให้ดูรถให้หน่อยว่าอาการอย่างนี้เคลมได้มั้ย

แต่ดูหน้าแล้ว คงไม่ต้องรอคำตอบล่ะครับ

และก็เป็นไปตามคาด

โทษการใช้งานอย่างเดียว แล้วจะมีทำไมประกัน 3 ปี แสนโล

อีกอย่างชอบหาว่ารถเราไปชนมา อันนี้รับไม่ไหวจริงๆ

• Replies 119
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

ขอบคุณมากครับพี่โป่ง แหะๆ แต่รถ จะ 5 ปีละ 555555555555

งั้นต้องเคลม ด้วยเงินในกระเป๋าตังค์ตัวเองละจ๊ะ

เข้าศูนย์ไหนกันบ้างคะพี่เคลมง่ายๆ นี่ขนาดเข้าศูนย์ที่ออกรถแต่เจอพนักงานแย่ลีลานู่นนี่นั่นเลยว่าจะลองไปเข้าศูนย์อื่นดีกว่า

ปรกติพี่เข้าฮอนด้าปทุมวันครับ บริการดีสุดละ

ป.ล. ทะยอยตอบให้นะครับ

ขอบคุณครับพี่โป่ง เดี๋ยวปริ้นไว้เลยครับ :0013:

วันนี้ไปเข้าศูนย์ถ่ายน้ำมันเครื่องครบ 10000กิโลเเรก พอตรวจสอบรถเสร็จเรียบร้อยช่างก็บอกว่า น้ำมันเพลาขับรั่วครับ เลยงงว่าทำไมมันถึงรั่วง่ายจังครับ

เเต่เคลมเปลี่ยนเพลาขับให้ฟรีครับ เลย สงสัยว่าทำไมรั่วเร็วจัง หรือใครเคยเป็นเหมือนผมบ้างครับ

:0003:

ขอบคุณ ครับ จะครบ 3 ปี ตุลานี้แล้วหละ ต้องจักตามรีสรายการ นี้หน่อยหละ

แล้วเอา เอาไปให้พนักงานเขาดู เขาจะไม่ว่าเราเยอะ เหรอครับ

ผมว่าเจ้าหน้าที่เขาจะมองรีสรายการ มองหน้า มองรีสรายการ แน่นอนเลย

ขอบคุณ ครับ จะครบ 3 ปี ตุลานี้แล้วหละ ต้องจักตามรีสรายการ นี้หน่อยหละ

แล้วเอา เอาไปให้พนักงานเขาดู เขาจะไม่ว่าเราเยอะ เหรอครับ

ผมว่าเจ้าหน้าที่เขาจะมองรีสรายการ มองหน้า มองรีสรายการ แน่นอนเลย

ผมว่าเอารายการพวกนี้ มาดูกับรถของเราก่อนดีกว่าครับ แล้วค่อย list รายการใหม่ให้กับทาง Honda ตรวจสอบครับ

ผมไม่แน่ใจว่า เค้าจะคิดค่าแรงเพิ่มหรือป่าวนะครับ

เมื่อวานไปเข้าศูนย์สระแก้ว กะจะไปเครมยางแท่นเครื่องซะหน่อยเหลืออีกประมาณ 2 มิล พอศูนย์เช็คแล้วบอกยังปกติ แต่กลับมีซีลน้ำมันเกียร์ขาดแทน ศูนย์ก็เปลี่ยนให้เลย ไม่เสียตังค์ด้วยครับ

• เสียงก๊อกแก๊กประตูหน้าขวา
  • ตรวจสอบยางแท่นเครื่อง
  • โคมไฟหน้าที่เป็นฝ้า
  • ยางที่คาดบนหลังคาด่าง

เสียงก๊อกแก๊ก

-ผมเป็นประตูหลังขวา แจ้งช่าง แก้ไข เงียบไปแล้ว

ยางแท่นเครื่อง

-กุญแจรถสอดไม่ได้แล้ว เลยเครมไปตอนเช็ค 5 หมื่นโล

ยางที่คาดบนหลังคา (ช่างบอกคิ้วหลังคา)

-เข้าหลายศูนย์บอกเครมไม่ได้ ไม่เคยมีลูกค้าเคลมเคสนี้ แต่เห็นมีคนเคยเคลมแนะนำให้ไปที่ศูนย์วิภา ก็จัดการเคลมไปเรียบร้อย

โคมไฟหน้าเป็นผ้า

-ขึ้นแล้วแต่ยังรับได้ รอใกล้ๆครบ3ปีค่อยเคลม

ล่าสุดเล่น CD แล้่วมีเสียงอี๊ดๆตลอดเวลา ไม่รู้มีใครเคยเป็นรึเปล่า

สุดนอดครับพี่ รถผม 2 ปี แต่ 8 หมื่นโลแล้ว มาเก้บข้อมูลก่อนฮะ :)

รถตาคนนี้วิ่งไปปักกิ่ง ไปโตเกียว มาแน่ ๆ รุย (อิอิ เข้ามาแซว)

ปรกติพี่เข้าฮอนด้าปทุมวันครับ บริการดีสุดละ

ป.ล. ทะยอยตอบให้นะครับ

ขอบคุณค่ะพี่ ไปเข้าพระราม9มาเรื่องมากจัง ถ้าไม่ดีเดี๋ยวจะลองไปปทุมวันดู

ผมว่าจะ หาศูนย์ที่จะเครมยางรองแท่นเครื่องบ้างละครับ ศูนย์ Honda กิจไพศาล ไม่ยอมอย่างเดียวเลย

ถ้าแต่ละรายการมีรูป หรือถ่ายคลิปมาแปะให้ดูเป็นตัวอย่าง จะแจ๋วมากเลยพี่

เพราะบางคน เช็คแล้ว ไม่รู้ว่ามันดีหรือไม่ดี

เช่น

เบาะหนังฝั่งคนขับ มีรอยยับที่ปีกเป็นแนวยาวขวางกับรอยยับปกตินะ

ขอบคุณครับ

พี่โป่งครับ

ศูนย์บางซื่อแจ้งว่า การตรวจเช็ค Final Claim ต้องเสียค่าแรงตรวจ 1 ชม. = 470 บาท ครับ ทำอย่างไรดี?