Jump to content

สำหรับคนที่รถกำลังจะอายุครบ 3 ปี หรือ 1 แสนกิโล อย่าลืมเข้าไปศูนย์เพื่อเคลมครั้งสุดท้าย

Recommended Posts

• 2 weeks later...
  • Replies 119
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

โคมไฟหน้าเป็นฝ้าเคลมได้ไหมครับ  ใครเคยแจ้งเคลมช่วยบอกทีครับ 

• 4 weeks later...

ของผมตอนนี้จะ 2 ปีเเล้วว่าจะไปให้ช่างดูอาการคือ สตาร์รถครั้งเเรกตอนเครื่องเย็นจะมีเสียงดัง จี๊ดๆทุกครั้งพอความร้อนขึ้นไปสัก 2-3 ขีดมันก็จะหายไปเอง บางครั้งก็ไม่หายมีดังเบาๆบ้าง ในนี้มีใครเป็นเเบบผมบ้างครับ

• 3 weeks later...

ปรกติเคลมไฟหน้าเป็นฝานี้ เค้าจะเปลี่ยนโคมให้ใหม่หมดเลยป่าวครับ. แล้วใช้เวลานานป่่าวครับบ

ผมติดไฟส่องเท้าเองกับเปลี่ยนล้อมามีปัญหาเรื่องการเคลมไหมอ่ะครับ ตอนออกรถเคยลองถามเซล เซลบอกว่าหมดประกันในเรื่องของช่วงล่าง ปล.ศูนย์ฮอนด้า ธัญบุรีครับ แล้วมีศูนย์ไหนแนะนำบ้างครับ ผมอยู่แถวรังสิต-นครนายก และหัวหิน ขอบคุณมากครับ

• 1 month later...

Hondaธัญบุรีจะเครมให้ไหมเนี้ยใครเคยเข้าบ้างไหม

คลอง 4 ลำลูกกา เคลมยากมาก ขนาดลูกปื้นล้อดังยังเคลมไม่ได้เลย ยางผมก็เพิ่งเปลี่ยนไม่เมิืื่อมีนาคมนี้เอง ดันบอกว่าเสียงยางดัง 

เข้าศูนย์ธัญบุรีครั้งล่าสุดมีป้ายติดไว้เลยครับว่าไม่รับตรวจเช็ครถติดแก๊ส แต่ถ้าเรื่องอื่นที่ไม่เกี่ยวข้องกับแก๊สและเครื่องยนต์น่าจะเคลมได้ครับ 

รถติดแก็สเคลมได้ไหมครับ

เข้าศูนย์ธัญบุรีครั้งล่าสุดมีป้ายติดไว้เลยครับว่าไม่รับตรวจเช็ครถติดแก๊ส แต่ถ้าเรื่องอื่นที่ไม่เกี่ยวข้องกับแก๊สและเครื่องยนต์น่าจะเคลมได้ครับ 

ศูนย์นีเห่วยครับ 

บอกตรง

ผมหนีไปคลองหลวงละ กว้างขวางโออ่า บริการดี

รถติดแก๊สก็รับเคลม

ศูนย์ธัญญะนี่ แค่โทรถามว่า จะเข้าเช็คระยะล้างห้องเครื่องใหม มันบอกรับแต่ไม่รับประกันความเสียหาย

• 5 months later...

ปรกติเคลมไฟหน้าเป็นฝานี้ เค้าจะเปลี่ยนโคมให้ใหม่หมดเลยป่าวครับ. แล้วใช้เวลานานป่่าวครับบ

เข้า0ไปแจ้งเคลมไว้ก่อนครับ หลังจากนั้นรอ0ติดต่อกลับมาเพื่อนำรถเข้าเปลี่ยนโคมใหม่ ของผมรอไม่ถึงอาทิตย์ได้โคมใหม่เปลี่ยน(เคลมหลายรายการครับ) ใช้เวลาเปลี่ยนไม่นานครับ

รถ 4 ปี แต่วิ่งยังไม่ถึง 1 แสน กิโลเมตร ยังสามารถเครมได้ไหมครับ ?

3ปี หรือ 1 แสนกิโล อย่างใดอย่างหนึ่งถึงก่อน แสดงว่าหมดประกันครับ

ผมใกล้สามปีแล้ว ว่าจะไปเข้าศูนย์ซัมมิท ถนนศรีอยุธยา ใครเคยไปบ้างครับ เป็นยังไงบ้าง

• 6 months later...

โทรไปสอบถามที่ศูนย์เกี่ยวกับเรื่องที่จะให้ตรวจเช็คตาม List

ปรากฏว่าทางศูนย์แจ้งว่ามีค่าแรง ที่เป็นค่าใช้จ่ายในการตรวจสอบ

ไม่ทราบว่าเราต้องจ่ายไหมค่ะ ถ้ายังอยู่ในประกัน 3 ปีหรือ 1แสนกิโลอยู่