Jump to content

ท้ายห้อยแก้ยังไง

Recommended Posts

ท้ายห้อย อยากใสขอบ18กลัวติด จะแก้ยังงัยครับช่วยที รถไม่ติดแก๊ส เอาแบบงบน้อยที่สุดแนะนำที ขอบคุณครับ

ใส่พวกยาง หรือยูรีเทน รองสปริง ครับ

พวกรูปตัวอย่าง search ได้จาก Google เลยครับ

แบบพี่ต่อก็ได้นะคับหรือจะเป็นสเปเซอร์แบบมิเนียมก็ได้นะคับ ผมเคยใส่ที่ พี่ใหม่ พรเทพ คู่นึงหกร้อยกว่าบาทมั้งคับ มีหลายขนาด ลองๆถามแกดูอะคับ

• 3 weeks later...

สปริง 2.0 ของ 0 แท้เลยครับ  ราคาคู่ประมาณ 1500 สปริงของเดิมคงล้าไปแล้ว....

ผมเปลี่ยนมา รถติดแก๊ส จากท้ายห้อย คราวนี้ นิ่งเลย....ใช้กับโช๊คหลัง TOKIKO

สองคันนี้ น่าจะมาสลับสปริงกันดู นะ

http://www.civicclubthailand.com/board/index.php/topic/15345-ปัญหาเรื่องท้ายโด่งครับ/

555 เน๊อะๆ

ถ้างบถูกสุดก็รองสเปเซอร์ครับ 2 ข้าง ไม่เกิน 2,000 (ถ้าเกินถือว่าแพง) ผมไปใส่มาข้างละประมาณ 700-750 จำไม่ได้แระ

ไม่งั้นก็เปลี่ยนสปริง อันนี้ราคาจะกว้างขึ้น อยากได้ราคาไม่แรงก็ต้องหามือสองเอาครับ

555 เน๊อะๆ

ถ้างบถูกสุดก็รองสเปเซอร์ครับ 2 ข้าง ไม่เกิน 2,000 (ถ้าเกินถือว่าแพง) ผมไปใส่มาข้างละประมาณ 700-750 จำไม่ได้แระ

ไม่งั้นก็เปลี่ยนสปริง อันนี้ราคาจะกว้างขึ้น อยากได้ราคาไม่แรงก็ต้องหามือสองเอาครับ

ถามต่อครับ หากใส่สปริงแดงคุณทศ สูงขึ้นกว่าเดิมเยอะไหมครับ รถไม่ได้ติดแก้สหรืิมีตัวอื่นที่แนันำไหมครับ อยากให้สูงกว่าเดิมนิดหนึ่งครับ

ถามต่อครับ หากใส่สปริงแดงคุณทศ สูงขึ้นกว่าเดิมเยอะไหมครับ รถไม่ได้ติดแก้สหรืิมีตัวอื่นที่แนันำไหมครับ อยากให้สูงกว่าเดิมนิดหนึ่งครับ

ถ้าไม่ได้ติดแก๊สผมไม่แน่ใจนะครับ

ของผมยาง 215/45 R17 ติดแก๊สถังแคปซูล ใส่สปริงแดงคุณทศ

ล้อหลังสอดได้ 4 นิ้วแบบเบียดๆ ครับ ถ้าเป็น 205/55 R16 สอดได้ 3 นิ้วสบายๆ ครับ

สปริงของคุณทศ ทั้งเขียวและแดง จะเตี้ยกว่าสปริงเดิมนะครับ แต่ความแข็งของสปริงจะมากกว่าสปริงเดิม

เขียวเตี้ยกว่าแดง ผมใส่ตัวเขียวมาตอนที่ยังไม่ได้ติดแก๊ส พอไปติดแก๊สมาหลังเริ่มห้อยนิดหน่อย

ตอนแรกว่าจะไปเปลี่ยนเป็นแดง แต่อยากลองไปใส่สเปเซอร์ดูก่อน (งบน้อย) ตอนนี้ก็เลยยังเป็นเขียว+สเปเซอร์

ถังโดนัท 54 ลิตร ท้ายไม่ห้อย 3 นิ้วสอดครับ ยังพอใจอยู่

สปริง 2.0 ของ 0 แท้เลยครับ  ราคาคู่ประมาณ 1500 สปริงของเดิมคงล้าไปแล้ว....

ผมเปลี่ยนมา รถติดแก๊ส จากท้ายห้อย คราวนี้ นิ่งเลย....ใช้กับโช๊คหลัง TOKIKO

ตามนี้นี้คับ  รถติดแก๊ส 1.8 ผมใช้สปริง 2.0 

ตามนี้นี้คับ รถติดแก๊ส 1.8 ผมใช้สปริง 2.0

ราคาเบิกศูนย์เลยเปลาครับ1500รวมติดตั้งประมาณกี่บาทครับ

เเล้วถ้าไม่ติดเเก๊ส ของผม 1.8 เเล้วเอาสปริงหลัง 2.0 มาใส่มันจะเป็นรัยป่าวครับผมอยากให้ท้ายมันดูสูงๆขึ้นมาอีกนิดหน่อยอะครับ