Jump to content

ไฟวิทยุและไฟจุดบุหรี่ดับสนิท (ไม่มีไฟเข้า)

Recommended Posts

พอดีไปต่อเกจจ์เองแล้ว เช็คสายไฟไม่รุ้ว่าไปพลาดตอนไหน พอ On มาวิทยุและช่องไฟจุดบุหรี่ดีบสนิทเลยครับ

ไม่ทราบว่าผมต้องไปเช็คตรงไหนบ้างครับ

ลองเช็คละคับ ฟิว 29 ปกติ แต่ 35 ขาดเบยเอาฟิว 23 ในห้องเครื่องมาใส่ ไฟตรงที่จุดบุหรี่มาแล้วแต่เครื่องเสียงยังดับอยุ่ครับ ไฟคอนโซลกลางตรงเครื่องเสียงก้อดับ

อ่อ ลืมบอก รถผมซื้อมือสองมารถติดเครื่องเสียงมา มีพาวเวอร์แอมป์ ปรีแอมป์ ซัพอีกลูก แค่นั้นอ่ะครับ แต่เค้าต่อสวิตไว้ใต้คอนโซลน่าจะเป็นตัวตัดแอมป์ เพราะปิดปั้บเครื่องเสียงจะเสียงไม่ออกแต่เครื่องเล่นซีดีจะทำงานอยุ่

ตอนนี่เปลี่ยนเบอร์35 คืนละครับเพราะนำฟิวเบอร์23 ที่ห้องโดยสารไปใส่ ไฟที่จุดบุหรี่ทำงานแต่ไฟห้องโดยสารดับ เซ็นทรัลล็อคไม่ทำงาน ตอนนี้เลยเปลี่ยนคืนครับ

ลองเช็คละคับ ฟิว 29 ปกติ แต่ 35 ขาดเบยเอาฟิว 23 ในห้องเครื่องมาใส่ ไฟตรงที่จุดบุหรี่มาแล้วแต่เครื่องเสียงยังดับอยุ่ครับ ไฟคอนโซลกลางตรงเครื่องเสียงก้อดับ

ฟิวส์ที่จะเอามาเปลี่ยน ให้เอาที่ฝากล่องฟิวส์ด้านนอกครับ อย่าเอาเบอร์ 23 มาใส่ ในคู่มือ มันเขียนว่า ฟิวส์สำรอง แต่จริงแล้ว มันคือฟิวส์ของไฟ Backup ครับ

คู่มือมันแปลมาคนล่ะความหมายกันเลย

ฟิวส์ที่จะเอามาเปลี่ยน ให้เอาที่ฝากล่องฟิวส์ด้านนอกครับ อย่าเอาเบอร์ 23 มาใส่ ในคู่มือ มันเขียนว่า ฟิวส์สำรอง แต่จริงแล้ว มันคือฟิวส์ของไฟ Backup ครับ

คู่มือมันแปลมาคนล่ะความหมายกันเลย

ใช้ได้ละนะครับ ฟิวสำรองมันอยุ่ที่ฝากล่องฟิวด้านนอกนี่เอง เพิ่งรู้เหมือนกัน ผมดูแต่ในคู่มือเห็นเขียนฟิวสำรอง ก็นึกว่าฟิวสำรองทีแรกก็เอะใจ ทำไมมันมีมาให้แค่ตัวเดียว

ตอนนี้ใช้ได้ปกติละครับสรุปฟิว35 ขาด เอาฟิวสำรองใส่ใช้ได้เลยครับ ขอบคุณพี่มากๆเลยที่มาช่วยให้คำแนะนำ