Jump to content

Recommended Posts

• Replies 60
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

SalVo30

มาแล้ว...รถเสร็จแล้ว แต่ยังไม่เรียบร้อยดี ตอนนี้กำลังเปลี่ยนเกียร์ที่อู่พี่หมี    เหลือเก็บงานอีกหลายอย่างเหมือนกัน หุหุ          

SalVo30

เติมข้างหน้าแล้ว จะไม่เติมข้างหลังได้อย่างไร    มันเริ่มมาจากว่า เกิดอาการคันๆ อยากได้หางหลังมาใส่ ลองโทรถามเจ้าดังราคาก็แรงอยู่ ก็เลยตัดสินใจลองหาในเว็ปดู   เปิดไปเรื่อย หน้าแรกจนหน้าสุดท้าย เปิ

SalVo30

หลังจากที่ใส่หางหลังเสร็จก็ไปใส่ shock up กว่าจะปรับให้ลงตัวได้เล่นเอาเหนื่อยอยู่หลายวัน ^^   ช่วงเดือนนี้แถวนครพนม ล้างรถไม่ได้เลย ล้างทีไรเหมือนเป็นขอฝนทุกที ^^   ก่อนล้าง       หลังจากล

มาแล้ว...รถเสร็จแล้ว แต่ยังไม่เรียบร้อยดี ตอนนี้กำลังเปลี่ยนเกียร์ที่อู่พี่หมี 

เหลือเก็บงานอีกหลายอย่างเหมือนกัน หุหุ

• 2 weeks later...
  • 3 weeks later...
  • 2 weeks later...
  • 5 months later...

ห่างหายไปนานหลายเดือนเลย มาอัพเดทสักหน่อย ^^

หลังจากที่ทำรถเสร็จตั้งแต่ต้นปีก็ได้ shock up type r + สปริง spoon มาใส่ แต่ใส่มาสักพัก ก็เริ่มเบื่อ เลยหา shock up แบบที่ปรับได้ หาอยู่พักใหญ่ว่าไปเล่นมือสองก็ไม่รู้จะเล่นยี่ห้อไหนดี พอดีมีเพื่อนแนะนำยี่ห้อ tuner concept แล้วราคาก็ไม่แรงมาก น่าสนใจดี option ก็เหมือนยี่ห้ออื่นๆ แต่ราคาสองหมื่นกลาง ทำให้น่าสนใจกว่าเยอะ ^^

สีสันสวยงาม ยังกะ HKS Hiper max ^^

ภายนอกก็มีอัพเดทนิดหน่อย ค่อยๆเติมไปเรื่อย ได้ rare item มาจากที่บอล ^^ ขอบคุณมากเลยครับ ^^

ไม่รู้จะอธิบายอะไร ดูรูปเลยดีกว่า ^^

ข้างหน้าเกือบขึ้นบ้านไม่ได้ T_T

ขับขึ้นบ้านต้องระวังสุดๆ

ข้อดีของโช้คแต่งคือมันทำให้ล้อพอดีซุ้มเลย แต่ขับยากขึ้นเยอะทางไหนที่ไม่เคยไปก็ไม่กล้าไปเลย กลัวข้างหน้าจะแหกเอา ^^

ตอนที่ไม่มีลิ้นหน้าก็ว่าขับลำบากแล้ว พอมีลิ้นหน้าเพิ่ม ลำบากกว่าเดิมเยอะ 

เติมข้างหน้าแล้ว จะไม่เติมข้างหลังได้อย่างไร  :P

มันเริ่มมาจากว่า เกิดอาการคันๆ อยากได้หางหลังมาใส่ ลองโทรถามเจ้าดังราคาก็แรงอยู่ ก็เลยตัดสินใจลองหาในเว็ปดู

เปิดไปเรื่อย หน้าแรกจนหน้าสุดท้าย เปิดไปเปิดมาอยู่หลายรอบ แบบประมาณว่าเปิดมันทุกกระทู้นี่แหล่ะ จนมาเจอกระทู้นึงโพสขาย เราก็ไม่คิดอะไรเลยลองโทรไปถามดูว่าราคาเท่าไหร่อะไรยังไง คุยไปคุยมาจนตัดสินใจว่าจะเอา ก็ถามไปเรื่อยพี่ก็จนทราบมาว่า เป็นงานร้านพี่หนุ่ย เวลาเปลี่ยนเจ้าของต้องเปลี่ยนเป็นคู่ เพราะรูยึดมันไม่เหมือนกัน คุยอยู่หลายวันกลัวพี่บอลไม่ขายให้ 555+ (ตอนนั้นอยากได้มาก) สุดท้ายก็ได้มาอยู่ในครอบครองจนได้ ^^

วันที่ของส่งมาถึงตื่นเต้นมาก ^^

ของส่งจากกรุงเทพ มาถึงนครพนมประมาณ 4-5 โมงเย็น ก็รีบประกอบอยากรู้ว่ารูปทรงเป็นยังไงเหมือนที่เราเห็นในรูปมั้ย

ทีแรกก็ประกอบอยู่หน้าบ้านคนเดียว พ่อ ก็เห็นเราทำอยู่คนเดียว ก็เลยมาช่วย ช่วยไปก็บ่นไป จะซื้อมาทำไม จะให้รถบินได้หรอ นู่นนี่นั่นไปเรื่อย กว่าจะเสร็จก็สองทุ่ม

เหนื่อยทั้งพ่อทั้งลูก 555+

วันรุ่งขึ้นหลังจากเลิกงานก็รีบไปอู่ประจำของเราเลย ให้พี่เขาช่วยใส่ ผลที่ได้ก็เป็นแบบนี้ (ตอนยังไม่เปลี่ยน shock up) ^^

หลังจากที่ใส่หางหลังเสร็จก็ไปใส่ shock up กว่าจะปรับให้ลงตัวได้เล่นเอาเหนื่อยอยู่หลายวัน ^^

ช่วงเดือนนี้แถวนครพนม ล้างรถไม่ได้เลย ล้างทีไรเหมือนเป็นขอฝนทุกที ^^

ก่อนล้าง

หลังจากล้างเสร็จ ยังไม่ทันเช็ดรถเลย ฝนตกเลย เยี่ยมจริงๆ  :angry: 

ปล.ตอนนี้ยังมีของอีกหลายชิ้นที่อยากได้ มีทั้งกำลังส่งมา มีทั้งกำลังจะซื้อ แล้วก็กิเลสอีกเยอะ ไว้จะอัพเดทมาให้ชมเรื่อยๆนะครับ ^^

ณ วันนี้ พอแค่นี้ก่อน 555+ :P  :P  :P

สวยงามมากครับ ไปอยู่กับฟิวตัวแข่งแบบนี้ ราศีดีกว่าเยอะเลย

ลิ้นหน้าโหดมากครับ ถ้าเป็นรถผม วันเดียวก็แหกแล้วครับเตี้ยเกิน ขับรถเตี้ยๆไม่เก่งอะผม 

• 3 weeks later...

สวยงามมากครับ ไปอยู่กับฟิวตัวแข่งแบบนี้ ราศีดีกว่าเยอะเลย

ลิ้นหน้าโหดมากครับ ถ้าเป็นรถผม วันเดียวก็แหกแล้วครับเตี้ยเกิน ขับรถเตี้ยๆไม่เก่งอะผม 

ยังไม่ใกล้เคียงกับรถพี่บอลเลยครับ

รถสวยมากครับ ลงตัวทุกอย่างเลย ^^

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ก็พยายาม เก็บไปเรื่อยๆครับ ไว้จะมาอัพเดทอีกที

บอกได้คำเดียวว่า " สุด "

ขอบคุณมากครับ สุดจริงครับ สุดประเทสเลย 55+ ติดประเทศลาวเลย ของผมยังขาดอีกเยอะครับพยายามเติมของไปเรื่อยๆ ^^