Jump to content

สั่งซื้อน้ำยาทาพลาสติกล๊อต 2 ด่วนๆ ก่อนวันอาทิตย์นี้

Recommended Posts

เอาง่ายๆ จบๆ เลยนะคับ เพราะผมไม่รู้ว่าทางเวบเค้าจะเห็นใจผู้ซื้อรายย่อยแบบผม ได้นานขนาดไหน

จากที่ได้เจรจาซักพักถึงการสั่งของมาไทย แต่ทางเวบยกเลิกการส่งแบบราคาถูกไปแล้ว

ปรับมาเป็นการจัดส่งแบบไฮโซวันเดียวได้ ซึ่งราคาสูงมาก มากกว่า 3 เท่าราคาของเลย  มวลมหาประชาชนอย่างเราๆคงรับไม่ไหว  :D

ก้อบอกตรงๆว่าแอบเซง เลยเมลคุยแจ้งถึงความต้องการ ไปที่ทีมงานคัสตอเม่อเซอวิสเค้า 2-3 ครั้ง แอบนอยด์ไปว่าคนเอเซียก้ออยากใช้ของดีๆบ้าง 555 

จนเมื่อวานมีเมลแจ้งจากทีมงาน มาว่าได้ลองจัด Shipping แบบ Fed Ex Economy ให้แล้ว  :lol: มีระยะเวลาสั่งได้ถึงวันจันทร์ที่ 20 มกรานี้นะ

(ผมเข้าใจว่ามันคงเป็นรอบการสั่ง ไม่ได้สั่งแล้วส่งได้ทุกวันเหมือนเดิมเพราะมันถูก) แต่อย่าเสี่ยง โอกาสมาแล้ว จัดแม่มเลยจะดีกว่า  :P

ราคาเท่าเดิมนะคับ แต่ราคาเงินบาทอ่อน ไหลไป 33กว่า ผมคิด 34

ตกขวดละ 532 บาท / TAX สนามบิน 30% + VAT 7% ประมาณ 160  / ส่ง EMS 67บาท / กล่องพัสดุ 14 บาท

เนตๆ 773 บาทต่อขวด ส่ง EMS ให้ถึงบ้าน  (ล๊อตเดิมตก 580 บาทรวมส่ง)

แพงกว่าเพราะ ครานี้โดนภาษีแน่นอนนะครับผมสั่ง FedEx จากจีน ไม่เคยพลาด เรียกเก็บเงินเพิ่มที่หน้าบ้านเลย  :D

ใครยังสนใจ ว่ามาครับ ผมจะสั่งเช้าวันอาทิตย์ ไม่แน่ใจที่เมกาเวลา มันก่อนหรือหลังไทย

ปล. ถ้าของถึงมือแล้วไม่โดนภาษีเพิ่ม ผมจะใส่เงินสดคืนใส่กล่องไปให้ท่านละ 160 นะครับ เท่ากับจะได้ราคาของถูกเกือบเท่าครั้งที่แล้ว  :D 

1. โอนเงิน 780 บาท/ขวด มาที่ 

ธนาคาร ไทยพาณิชย์ (สาขาพหลโยธิน) 

ชื่อบัญชี นาย นิติ สัจจวิโส

เลขที่บัญชี 014-235419-5 (ออมทรัพย์)

2. แจ้งการโอนเงินรายการสั่งในกระทู้นี้ และ แจ้งที่อยู่เพื่อจัดส่ง ที่นี่ 

>>> โอนแล้วแจ้งนะครับ ใส่ทศนิยมมาเลย อย่าโพสท์จองเฉยๆคับ  รับถึงแค่ถึง เช้าวันอาทิตย์นี้ นะคับ ไม่เกิน 10โมง ผมส่ง Order เลย :D 

1. ผมเอง            2 ขวด  
2. คุณ Redeyez 1 ขวด  ** โอนแล้ว ส่ง EMS

3. ตาต้น             1 ขวด  ** จ่ายเงินโลตัส ส่งโลตัส

4. น้องแมน          2 ขวด ** จ่ายเงินโลตัส ส่งโลตัส

update: >>  6 ขวด 

1. ผมเอง            2 ขวด  
2. คุณ Redeyez 1 ขวด  ** โอนแล้ว ส่ง EMS

3. ตาต้น             1 ขวด  ** จ่ายเงินโลตัส ส่งโลตัส

4. น้องแมน          2 ขวด ** จ่ายเงินโลตัส ส่งโลตัส

5. พี่อู๊ด 9695       1 ขวด  ** รอโอน ส่ง EMS

update: >>  7 ขวด 

ผมได้ข้อมูลจากมิตรสหายท่านหนึ่งว่า ไม่แน่ถ้าของ Declare มาดีๆ ก้ออาจไม่โดนภาษีเพิ่ม แม้จะผ่าน FedEx 

ดังนั้น ถ้าของถึงมือแล้วไม่โดนภาษีเพิ่ม ผมจะใส่เงินสดคืนใส่กล่องไปให้ท่านละ 160 นะครับ เท่ากับจะได้ราคาเกือบเท่าครั้งที่แล้ว  :D 

ไม่เข้าจ้า 

เข้าเนื้อ คือ เดินขนของไปส่งไปรษณีย์น่ะ นอกนั้น คลิกๆนอนรออยู่บ้านคับ  :D

1. ผมเอง             2 ขวด  
2. คุณ Redeyez  1 ขวด  ** โอนแล้ว ส่ง EMS

3. ตาต้น              1 ขวด  ** จ่ายเงินโลตัส ส่งโลตัส

4. น้องแมน           2 ขวด ** จ่ายเงินโลตัส ส่งโลตัส

5. พี่อู๊ด 9695       1 ขวด  ** รอโอน ส่ง EMS

6. คุณ Mantaro    1 ขวด  ** รอโอน ส่ง EMS

update: >>  8 ขวด 

ผมได้ข้อมูลจากมิตรสหายท่านหนึ่งว่า ไม่แน่ถ้าของ Declare มาดีๆ ก้ออาจไม่โดนภาษีเพิ่ม แม้จะผ่าน FedEx 

ดังนั้น ถ้าของถึงมือแล้วไม่โดนภาษีเพิ่ม ผมจะใส่เงินสดคืนใส่กล่องไปให้ท่านละ 160 นะครับ เท่ากับจะได้ราคาเกือบเท่าครั้งที่แล้ว   :D 

รายชื่อผู้สั่ง  >> โอนแล้ว 780 บาท ส่ง EMS

1. ผมเอง                 2 ขวด  
2. คุณ Redeyez      1 ขวด 

3. คุณ Mantaro       1 ขวด  

รายชื่อผู้สั่ง  >> จ่ายเงินสดโลตัส 700 บาท รับเองโลตัส

1. ตาต้น                  1 ขวด  

2. น้องแมน              2 ขวด 

3. ตาตั้ม                  1 ขวด 

รายชื่อผู้สั่ง  >> รอโอน 

1. พี่อู๊ด 9695           1 ขวด  

2. คุณ Chaiwat.cv   1 ขวด  

update: >>  10 ขวด 

ถ้าของถึงมือแล้วไม่โดนภาษีเพิ่ม ผมจะคืนท่านละ 160 นะครับ   :D 

รายชื่อผู้สั่ง  >> โอนแล้ว 780 บาท ส่ง EMS

1. ผมเอง                 2 ขวด  

รายชื่อผู้สั่ง  >> จ่ายเงินสดโลตัส 700 บาท (ขอเป็นวันอาทิตย์นี้นะครับ) รับเองโลตัส (เมื่อของมา)

1. ตาต้น                  1 ขวด  

3. ตาตั้ม                  1 ขวด 

4. อ.บอล                 1 ขวด

1. พี่อู๊ด 9695           1 ขวด  

update: >>  10 ขวด 

ถ้าของถึงมือแล้วไม่โดนภาษีเพิ่ม ผมจะคืนท่านละ 160 นะครับ    :D 

รายชื่อผู้สั่ง  >> จ่ายเงินสดโลตัส 700 บาท (ขอเป็นวันอาทิตย์นี้นะครับ) รับเองโลตัส (เมื่อของมา)

4. อ.บอล                 1 ขวด

3. คุณเอก               2 ขวด

update: >>  13 ขวด 

โอนให้แล้ววันนี้เวลา 09.49 น. (เมื่อวานลืมเอาที่จดเลขบัญชีติดตัวไปด้วย)