Jump to content

สอบถามกูรูด่วนงามวงศ์วาน-เมืองทองธานีเรื่องกล้องจับความเร็ว

Recommended Posts

พอดีแจ็กพอตแตกโดนส่งจดหมายมาที่บ้านให้ไปเสียค่าปรับ 1000 บาท T_T เลยอยากทราบว่าคนที่พบปัญหาเดียวกันมีแนวยังไงกันบ้างคะ 55 ระหว่างทำใจเสียค่าปรับไปเลย หรือรอเสี่ยงดวงตอนต่อภาษีดี ขอบคุณล่วงหน้านะคะ..

โดนก็จ่าย ตามระเบียบคับ สบายใจดี

หลังจากนี้ก็วัดดวงกันจะเจอเส้นไหนกันอีก ลุ้นๆสนุกดีคับ

ปกติ 500 เองนะครับ 1000 นึงเยอะไปนะครับ

ขนาด รัมโบ้ที่โดนเชียงใหม่โดนแค่ 400 เอง ในข่าวนะครับ

ปกติ 500 เองนะครับ 1000 นึงเยอะไปนะครับ

ขนาด รัมโบ้ที่โดนเชียงใหม่โดนแค่ 400 เอง ในข่าวนะครับ

ขับเร็วเกินกว่ากฎหมายกำหนด โทษปรับไม่เกิน 1,000 บาทครับ

ขึ้นอยู่กับ จนท.พิจารณาเปรียบเทียบปรับครับ

ด่วนงามวงศ์วาน-เมืองทอง จะมีท่านโม่งซุ่มยิงอยู่ครับ ลงเนินมาเค้าอยู่ซ้ายมือช่วง สามเหลื่ยมตรงทางที่ขึ้นมาจากแถวงามวงศ์วาน ก่อนถึงทางลงแจ้งวัฒนะครับ

ส่วนตัวโดนบ่อยมากครับตรงนี้ เพราะลงเนินมาพอดี ถ้าไม่จ่ายก็ต้องรอลุ้น + วัดช็อคตอนต่อทะเบียนครับ

เด๋วนี้ตรงนั้นเค้าพัฒนาแล้วครับ ย้ายมายิงฝั่งขาเข้าแล้ว บางวันจะกลับมาฝั่งขาออก

ฝั่งขาออก มีแบบนั่งยิง นั่งอยู่ในรถกระบะสีเหลืองสี่ประตูจะจอดแอบด้านซ้ายสุด

ฝั่งขาเข้ามาจากเมืองทอง พอลงสะพานมาจะเจอเลยครับ อยู่ในรถกระบะสีเหลือง บางวันจะจอดริมขวามือ บางวันจะจอดซ้าย

ช่วงนี้มายิงขาเข้าเมือง มากกว่าขาออกครับ เส้นนี้ผมวิ่งประจำ

• 2 weeks later...

เรื่องค่าปรับ คงต้องลุ้นเอาครับ

ส่วนผมเนี่ย 3 ใบแล้ว ตั้งแต่ may 13 -dec 13

ยังไม่ขึ้นฟ้องในระบบครับ ต่อทะเบียนไปเมื่อ เดือน dec 13

ยิ้มเลย

• 5 months later...

นอกพื้นที่หน่อย แต่เตือนเรื่องเลน BRT ครับ เคยเห็นตั้งด่านในเลน BRT ช่วงพระราม 3 แถวๆตรงข้ามแบงค์กรุงศรี สนญ. ตรงนั้นจะมีจุดเว้าๆกว้างหน่อย นั่นแหละครับจุดตั้งด่าน

แต่ขับผ่านเส้นนั้นมาหลายปีเพิ่งเคยเห็นครั้งเดียวครับ

ไม่ให้ ไม่มี ไม่หนี ไม่จ่าย
ต่อทะเบียนได้สบาย (ขนส่งไม่รับงานเพิ่มจ้า ตร ถ่าย จะให้ขนส่งเก็บเงินค่าปรับแล้วส่งให้ ตร ใครเค้าจะทำให้ละจ๊ะ)

โดนก็จ่าย ตามระเบียบคับ สบายใจดี

หลังจากนี้ก็วัดดวงกันจะเจอเส้นไหนกันอีก ลุ้นๆสนุกดีคับ

โดนแระ ถึงลพบุรีเมื่อวาน ตรงน้องแมนบอกเลย

10603298_917270231633421_898032830316852

เด๋วนี้ตรงนั้นเค้าพัฒนาแล้วครับ ย้ายมายิงฝั่งขาเข้าแล้ว บางวันจะกลับมาฝั่งขาออก

ฝั่งขาออก มีแบบนั่งยิง นั่งอยู่ในรถกระบะสีเหลืองสี่ประตูจะจอดแอบด้านซ้ายสุด

ฝั่งขาเข้ามาจากเมืองทอง พอลงสะพานมาจะเจอเลยครับ อยู่ในรถกระบะสีเหลือง บางวันจะจอดริมขวามือ บางวันจะจอดซ้าย

ช่วงนี้มายิงขาเข้าเมือง มากกว่าขาออกครับ เส้นนี้ผมวิ่งประจำ

ตามนี้ โดนขาเข้าครับ