Jump to content

:::ศูนย์รวมชาวขอนแก่น ^^:::, ชาวขอนแก่นมาพูดคุยกันที่กระทู้นี้นะคับ ^^

Recommended Posts

ไม่ดีเลยครับ

สรุป หลอดไฟเลี้ยวขาด เปลี่ยน

มอเตอร์ปัดน้ำฝนเสียงดังต้องรื้อ ขี้เกียจรอ วันหลังแล้วกัน

ส่วนล้อไม่มีอ่างแช่ทดสอบ แนะนำเข้าร้านข้างนอก ขอบคุณครับ

ขนาดนั้นเลยหรอครับ

ขนาดนั้นเลยหรอครับ

ตามนั้นครับ ตอนนี้ก็เลยเปลี่ยนแค่หลอดไฟ

มอเตอร์ปัดน้ำฝนก็ปล่อยให้ดังไปก่อน

ส่วนลมยางซึมรอว่างๆ คงไปร้านยางล่ะครับ

ตามนั้นครับ ตอนนี้ก็เลยเปลี่ยนแค่หลอดไฟ

มอเตอร์ปัดน้ำฝนก็ปล่อยให้ดังไปก่อน

ส่วนลมยางซึมรอว่างๆ คงไปร้านยางล่ะครับ

อ้าวยางเพิ่งเปลี่ยนไม่ใช่หรอครับ

• 2 weeks later...

อ้าวยางเพิ่งเปลี่ยนไม่ใช่หรอครับ

ใช่ครับยางพึ่งเปลี่ยน แต่ล้อหน้าขวาเหมือนมันซึมน่ะครับ ลมมันลดลงไปเยอะมากๆ

มากกว่าล้ออื่นๆ น่ะครับ อย่างเติม 32 เท่ากัน 4 ล้อ พอจะเดินทางไกล

ไปเติมอีกครั้ง ก่อนเติมล้ออื่นๆ 30-31 แต่หน้าขวามัน 25-26 ประมาณนี้ครับ

ใช่ครับยางพึ่งเปลี่ยน แต่ล้อหน้าขวาเหมือนมันซึมน่ะครับ ลมมันลดลงไปเยอะมากๆ

มากกว่าล้ออื่นๆ น่ะครับ อย่างเติม 32 เท่ากัน 4 ล้อ พอจะเดินทางไกล

ไปเติมอีกครั้ง ก่อนเติมล้ออื่นๆ 30-31 แต่หน้าขวามัน 25-26 ประมาณนี้ครับ

โอ้ว ... ไม่ใช่มันมีปัญหาแล้วหรอครับ

31-4 กลับขอนแก่นเด้อครับ ถ้าเห็นรถสีบอรน์เงิน ทะเบียน พิษณุโลก ขับแถว มข ทักกันหน่อยนะครับ

ครับ ผมเคยใช้ Ps2 เป็นยางติดรถมา

ใช้ดีมากครับ ทนตรีนผมมาก ผมใช้ 30000 โล บวม

แต่ผมวิ่งโหดครับ วิ่งจาก ขอนแก่น-สุราษ พักแค่ปั๊ม ระยะทาง 1100 โล ขับ 10 ชม.กว่า

วิ่งเร็วด้วยครับ ส่วนมากแตะ 180 ตลอด

แต่ลายไม่สวยครับ ผมเลยเล่น T1R ลายหล่อม๊าก

ไปได้ร้านไหนมาครับ ทำดีไหม

T1R ได้ร้านไหนมาครับ ร้านที่ขอนแก่นรึเปล่าครับ เส้นเท่าไหร่ รบกวนด้วยครับ

ขอบคุณครับ

โอ้ว ... ไม่ใช่มันมีปัญหาแล้วหรอครับ

เช็คล่าสุด เรียบร้อยดีครับ

ลมยางเท่าๆ กัน

สงสัยที่วัดลมมันเสียมั้งครับ อิอิ :P

ที่เติมลมอัตโนมัติของ ปตท. อ่ะครับ

T1R ได้ร้านไหนมาครับ ร้านที่ขอนแก่นรึเปล่าครับ เส้นเท่าไหร่ รบกวนด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ขอนแก่น เบสไทร์ อยู่หน้ามอ ฝั่งมอดินแดงครับ

เช็คล่าสุด เรียบร้อยดีครับ

ลมยางเท่าๆ กัน

สงสัยที่วัดลมมันเสียมั้งครับ อิอิ :P

ที่เติมลมอัตโนมัติของ ปตท. อ่ะครับ

:mellow: :mellow: :mellow: :mellow: :mellow:

2 วันก่อนเห็นรถคุณเทียรในมอ ติดไฟแดงหน้าโรงพัก แต่ผมมาคนละเลน รถสวยมากครับ

กลับขอนแก่นครั้งนี้เห็น fd สติ๊กเกอร์เก่าเยอะมาก แต่ไม่กล้าทักเลย

2 วันก่อนเห็นรถคุณเทียรในมอ ติดไฟแดงหน้าโรงพัก แต่ผมมาคนละเลน รถสวยมากครับ

กลับขอนแก่นครั้งนี้เห็น fd สติ๊กเกอร์เก่าเยอะมาก แต่ไม่กล้าทักเลย

ขอบคุณมากครับ ทีหลังมาทักทายกัน

555+ ผมก็ยังไม่เห็นใครติดของบ้านนี้เลย เจอแต่ของเก่าเหมือนกัน

• 2 weeks later...
  • 3 weeks later...

พรุ่งนี้ถ้าว่าง เชิญไปร่วมสนุกกันนะครับ

civicclubdragracingparty.pngDrag / Bracket คือ อะไร

• Drag คือ การแข่งขันรถยนต์ทางตรงระยะ 402 เมตร โดยที่คันที่เข้าเส้นชัยได้เร็วที่สุดจะเป็นผู้ชนะ
  • Bracket คือ การแข่งขันขับรถทางตรงระยะ 402 เมตร ให้เข้าเส้นชัยในเวลาที่กำหนดไว้

กิจกรรมในงาน

• กิจกรรม Civic Club Popular Voted
  • กิจกรรม Drag / Bracket แบ่งออกเป็นทั้งหมด 7 รุ่น ดังต่อไปนี้

Bracket 20 วิ *

• เครื่องยนต์ไม่จำกัด
  • ไม่จำกัดระบบอัดอากาศ
  • ไม่จำกัด Treadwear ยาง ใช้ Drag Slick ได้

Bracket 18 วิ *

• เครื่องยนต์ไม่จำกัด
  • ไม่จำกัดระบบอัดอากาศ
  • ไม่จำกัด Treadwear ยาง ใช้ Drag Slick ได้

King of R18A / AT*

• เครื่องยนต์ R18a 1800cc. ไม่ขยายความจุใดๆทั้งสิ้น
  • ระบบเกียร์อัตโนมัติเท่านั้น
  • ไม่มีระบบอัดอากาศ
  • ห้ามใช้ไนตรัส หรือมีสายลิ้งค์ภายในรถ
  • ยาง Radial ห้าม Treadwear ต่ำกว่า 140 และไม่ใช่ Drag Slick
  • มีระบบวิทยุและแอร์ถูกต้องตามหลักรถปกติ
  • มีเบาะหน้าสำหรับนั่งทั้ง 2 ฝั่ง

King of R18A MT *

• เครื่องยนต์ R18a 1800cc. ไม่ขยายความจุใดๆทั้งสิ้น
  • ระบบเกียร์ธรรมดาเท่านั้น
  • ห้ามใช้ไนตรัส หรือมีสายลิ้งค์ภายในรถ
  • ยาง Radial ห้าม Treadwear ต่ำกว่า 140 และไม่ใช่ Drag Slick
  • มีระบบวิทยุและแอร์ถูกต้องตามหลักรถปกติ
  • มีเบาะหน้าสำหรับนั่งทั้ง 2 ฝั่ง

King of K20Z *

• เครื่องยนต์ K20Z 2000cc. ไม่ขยายความจุใดๆทั้งสิ้น
  • ระบบเกียร์อัตโนมัติเท่านั้น

King of K20A *

• เครื่องยนต์ K20A ไม่ขยายความจุ ในบอดี้ Civic FD

Open *

• เครื่องยนต์ Honda ใดๆก็ได้ในบอดี้ Civic FD

กิจกรรมขวัญใจ Civic Club Popular Voted*

• ให้ผู้เข้าชมงาน เขียนทะเบียนที่ตนเองชื่นชอบ ที่สุด พร้อมชื่อ เบอร์โทร ใส่กล่องรับชิ้นส่วนเพื่อชิงของที่ระลึกจำนวน 3 รางวัล

* ทุกรุ่นมีถ้วยรางวัลและของที่ระลึกมอบให้สำหรับ 3 ลำดับแรก

สถานที่จัดงาน

สนามแข่งขันรถยนต์ BANGKOK DRAG AVENUE หรือสนาม DRAG คลอง 5 ปทุมธานีจัดสร้างขึ้นเพื่อรองรับจำนวนนักแข่ง, ผู้ชม และรถแข่งที่แรงขึ้น ด้วยงบประมาณการก่อสร้างกว่า 90 ล้านบาทในพื้นที่กว่า 84,000 ตารางเมตร ทำให้สนาม BANGKOK DRAG AVENUEเป็นสนามแข่งรถยนต์ทางตรงที่มีมาตรฐานและใหญ่ที่สุดในเมืองไทยส่วนประกอบของสนามประกอบด้วย ลานจอดรถยนต์ที่กว้างขวาง สามารถรองรับได้เป็นร้อยๆคันสนามแข่งขันมาตรฐานยาว 900-950 เมตร

โดยแบ่งเป็นสองส่วนคือ ส่วนออกตัวเป็นคอนกรีตและช่วงวิ่งเป็นยางแอสฟัสต์เป็นระยะทาง 402 เมตรและมีระยะเบรกถึง 450 เมตรความปลอดภัยข้างแทร็คทำเป็นกำแพงยาวและยางรถยนต์กั้นอีกชั้น ก่อนจะมาถึงอัฒจันทร์ที่รองรับผู้ชมได้นับพันคน อัฒจันทร์ขนาดใหญ่่เพื่อชมการออกตัวและการเบรินยางได้อย่างจุใจ

ทีมงานได้เตรียมพร้อมรถพยาบาลและบุคลากรทางการแพทย์จากโรงพยาบาลนวนคร เพื่อรองรับเหตุการณ์ฉุกเฉินที่อาจจะเกิดขึ้น และเพื่อความปลอดภัยของผู้มาร่วมงาน

แผนที่

Google Map

พิกัดสำหรับ GPS

N14 07.486 E100 42.626

กำหนดการ

8:00 Registration open (ลงทะเบียนได้ทั้งวัน).

9:00 – 11:00 Drive Practice.

11:00 – 12:00 Bracket 20 second competition.

12:00 – 13:00 Bracket 18 second competition.

13:00 – 14:00 Qualify session.

14:00 – 15:00 King of R18A competition.

15:00 – 16:00 King of K20Z competition.

16:00 16:45 King of K20A competition.

16:45 – 17:15 Civic Open competition.

17:15 – 17:30 Voted winning Pronouncement.

17:30 – 18:00 Trophy presentation.

ค่าใช้จ่ายของผู้เข้าร่วมกิจกรรม

• ค่าผ่านประตู คนละ 80 บาท
  • ค่าสมัครBracket รุ่นละ 500 บาท*
  • ค่าสมัคร R18A (MT/AT), K20Z รุ่นละ 600 บาท*
  • ค่าสมัคร K20A, Open รุ่นละ 800 บาท*
  • รุ่นต่อไปเพิ่มรุ่นละ 300 บาท
  • ค่าเช่าเต้นท์ จอดรถได้ 2 คัน หลังละ 1,000 บาท/วัน (ที่สนามแดดร้อนมาก)

*ค่าสมัครเริ่มต้นให้คิดจากรุ่นที่ค่าสมัครสูงสุด

เช่น มาร่วมงาน 2 ท่าน ลงวิ่ง OPEN, K20A, Bracket 20, Bracket 18

จะเสียค่าใช้จ่าย บัตรผ่านประตู (2 x 80 = 160) + OPEN (800)

+ K20A (300) + Bracket 20 (300) + Bracket 18 (300) = 1,860 Baht

สิ่งที่ควรเตรียมไปวันงาน

• ครีมกันแดด
  • แว่นกันแดด
  • ร่มกัน UV
  • หมวกกันแดด
  • หมวกกันน็อก (เฉพาะรุ่น Open และ K20A)
  • อาหาร และ เครื่องดื่ม (ในงานมีจำหน่ายแต่ราคาสูงกว่าข้างนอก)

ผู้สนับสนุนอย่างเป็นทางการ

บริษัท บริดจสโตนเซลล์ (ประเทศไทย) จำกัด

Bridgestone Sales (Thailand) Co.,LTD.

Mr.Prakanpai ชัดเจน...จริงใจ...คุ้มค่า...

รายละเอียดติดต่อ

• โป่ง 0826341063
  • จิ๊บ 0830317004
  • กอล์ฟ 0863659784

http://www.civicclubthailand.com/board/index.php/topic/3443-%E0%B8%87%E0%B8%B2%E0%B8%99-drag-%E0%B8%AA%E0%B8%B3%E0%B8%AB%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B8%8A%E0%B8%B2%E0%B8%A7-civic-club-ccth-drag-racing-party-2012/page__p__150932#entry150932

ขอนแก่นล้างรถที่ไหนกันครับ

ผมชอบไป wash club

กะ wash united ครับ อันหลังไม่ค่อยไปแล้วครับ

รู้สึกไม่ค่อยสะอาดเท่าไหร่ มีที่ไหนล้างสะอาดๆ กาแฟหอมๆ แนะนำหน่อยครับ

ขอนแก่นล้างรถที่ไหนกันครับ

ผมชอบไป wash club

กะ wash united ครับ อันหลังไม่ค่อยไปแล้วครับ

รู้สึกไม่ค่อยสะอาดเท่าไหร่ มีที่ไหนล้างสะอาดๆ กาแฟหอมๆ แนะนำหน่อยครับ

ผมไป Wash united กับล้างเอง