Jump to content

เปิดโหวต วันจัดงาน Meeting @ Mega Bangna

โหวตวันจัดกิจกรรม Meeting @ Mega Bangna  

61 members have voted

1. 1. โหวตวันจัดมิตติ้ง

• เสาร์ที่ 8 มีนาคม 2557
      5
    • เสาร์ที่ 22 มีนาคม 2557
      27
    • ได้ทั้งสองวันเลย
      29

Recommended Posts

ขออนุญาตแก้ไขหัวกระทู้ เอา CCTH ออกนะครับ ป้องกันความเข้าใจผิด เนื่องจากยังไม่ได้สรุปว่าจัดโดยคลับหรือโดยใครนะครับ

เพื่อเป็นการกระชับความสัมพันธ์ระหว่างสมาชิกและพบปะ พูดคุย

แลกเปลี่ยนความคิดเห็นในการแต่งรถ การดูแลรักษา ตลอดไปจนถึงการแก้ไขปัญหาต่างๆด้วยตัวเอง

จึงอยากจะจัดกิจกรรมมิตติ้งครั้งนี้ขึ้น ณ ลานจอดรถฝั่งอิเกีย เมกะบางนา ช่วงเย็นวันเสาร์ ตั้งแต่ 16:00น. เป็นต้นไป

โดยมีวันให้เลือกโหวตสองวันคือ

1. วันเสาร์ที่ 8 มีนาคม 2557

2. วันเสาร์ที่ 22 มีนาคม 2557

ใครว่างวันไหนโหวตเลยครับ

รบกวนโหวตก่อนดูผลนะครับ

Edited by NaM_pRiG

• Replies 76
  • Created
  • Last Reply

Top Posters In This Topic

Top Posters In This Topic

Popular Posts

kriang83

เรื่องจะจัดในนามคลับหรือไม่ รบกวนน้ำพริกกับป๋าทอมด้วยนะครับ ส่วนตัวผมจะไปกี่คันก็คงไปอยู่แล้วครับ   ส่วนเรื่องสถานที่ เท่าที่ทราบจากงานมิตติ้งอื่นๆ เจ้าของสถานที่ไม่ได้มีปัญหาใดๆในการใช้พื้นที่ครับ

NaM_pRiG

เดี๋ยวจะเข้าใจผิดกัน ผมไม่ได้ขวางนะครับ แต่ถ้าหากจัดในนามคลับ อาจจะต้องจัดใหญ่ ซึ่งน่าจะมีคนไปเยอะ แล้วเกรงว่าจะมีปัญหากับเจ้าของสถานที่ หากไม่ได้ขออนุญาตเป็นกิจจะลักษณะ เนื่องจากเคยได้ยินมาว่า คนไปใช

kriang83

แหมๆ     ค้าบบบ     รู้สึกว่าจะได้วันที่ 22 แต่ ได้ทั้ง 2 วันมาแรงกว่าเยอะเลย ใจกันมากๆ     ตลอดครับคนนี้ อิจฉาคนเป็นเจ้าของกิจการ 555+

22 ครับ 8 ยังอยู่หลีเป๊ะอยู่เลย T^T

555 จัดไปซุป เดี๋ยวรู้

โหวตแล้วครับพี่เกรียง

ขอบคุณคร้าบ ไว้เจอกัน

โหวตแล้วจร้า.....ได้ 22 คร๊าบบบ...

จัดไปครับ จะได้ไปชมล้อโหดๆ

ณ ตอนนี้ยังว่างทั้ง 2 วัน  ;)   ;)

ได้เลยโบส ปลายๆเดือนคงรู้ผล

เดี๋ยว ๆ จัดในนามคลับหรือครับ ผมไม่เห็นรู้เรื่องเลย

ต้องขอโทษด้วยครับ พอดีผมปรึกษากับป๋าทอมเมื่อคืน แกให้ไฟเขียวครับผม ถ้าไม่ต้องการให้เป็นในนามคลับ ถือว่าผมชวนเพื่อนๆละกันครับ จะเปลี่ยนชื่อหัวข้อก็ได้ครับ

ลุยๆๆๆ

ป๋าเอาออก้ามาด้วยนะ

กินจุ้มจุ่มอีกเหรอพี่ หุหุ

คงไม่ได้กินละงานนี้ถ้าคนเยอะครับ

ได้ทั้งสองวันเลยครับ ใกล้บ้านด้วย อิอิ

แหมๆ

โหวตแร้วค้าบ

ค้าบบบ

โหวตแล้วครับ ได้ทู้กวันครับ

รู้สึกว่าจะได้วันที่ 22 แต่ ได้ทั้ง 2 วันมาแรงกว่าเยอะเลย ใจกันมากๆ

วันไหนก็ได้ครับ  ;)

ตลอดครับคนนี้ อิจฉาคนเป็นเจ้าของกิจการ 555+

ต้องขอโทษด้วยครับ พอดีผมปรึกษากับป๋าทอมเมื่อคืน แกให้ไฟเขียวครับผม ถ้าไม่ต้องการให้เป็นในนามคลับ ถือว่าผมชวนเพื่อนๆละกันครับ จะเปลี่ยนชื่อหัวข้อก็ได้ครับ

เดี๋ยวจะเข้าใจผิดกัน ผมไม่ได้ขวางนะครับ แต่ถ้าหากจัดในนามคลับ อาจจะต้องจัดใหญ่ ซึ่งน่าจะมีคนไปเยอะ แล้วเกรงว่าจะมีปัญหากับเจ้าของสถานที่ หากไม่ได้ขออนุญาตเป็นกิจจะลักษณะ เนื่องจากเคยได้ยินมาว่า คนไปใช้สถานที่ในลักษณะนี้กันเยอะ จนเริ่มมีปัญหาอยู่เหมือนกัน ถึงขั้น mega bangna จะไม่ให้ใช้สถานที่

แต่หากไปนัดพบปะคุยกันเล็ก ๆ น้อย ๆ มีทติ้งกันเอง ก็ไม่ขัดครับ น่าจะไม่มีปัญหา แต่ระวังเรื่องการใช้เสียงด้วยนะครับ

เดี๋ยวจะเข้าใจผิดกัน ผมไม่ได้ขวางนะครับ แต่ถ้าหากจัดในนามคลับ อาจจะต้องจัดใหญ่ ซึ่งน่าจะมีคนไปเยอะ แล้วเกรงว่าจะมีปัญหากับเจ้าของสถานที่ หากไม่ได้ขออนุญาตเป็นกิจจะลักษณะ เนื่องจากเคยได้ยินมาว่า คนไปใช้สถานที่ในลักษณะนี้กันเยอะ จนเริ่มมีปัญหาอยู่เหมือนกัน ถึงขั้น mega bangna จะไม่ให้ใช้สถานที่

แต่หากไปนัดพบปะคุยกันเล็ก ๆ น้อย ๆ มีทติ้งกันเอง ก็ไม่ขัดครับ น่าจะไม่มีปัญหา แต่ระวังเรื่องการใช้เสียงด้วยนะครับ

เรื่องจะจัดในนามคลับหรือไม่ รบกวนน้ำพริกกับป๋าทอมด้วยนะครับ ส่วนตัวผมจะไปกี่คันก็คงไปอยู่แล้วครับ :D

ส่วนเรื่องสถานที่ เท่าที่ทราบจากงานมิตติ้งอื่นๆ เจ้าของสถานที่ไม่ได้มีปัญหาใดๆในการใช้พื้นที่ครับ เคสที่เคยเกิดขึ้นเนื่องจากกระบะเข้าไปเบิร์นใต้ IKEA ซึ่งมันเป็นที่อับเลยทำให้เสียงค่อนข้างดังครับ

ผมถือโอกาสนี้ขอความร่วมมือจากเพื่อนๆที่จะไปมิตติ้งล่วงหน้านะครับ โปรดให้เกียรติสถานที่ ดังนี้

1. งานนี้ไม่ใช่งานเปิดท้ายขายของ ถ้ามีการนัดซื้อขายอยู่แล้ว ส่งมอบกันในงานอนุโลมให้ครับ แต่ห้ามตั้งขายของเป็นกิจลักษณะ

2. ห้ามเบิ้ลเครื่อง หรือ ก่อให้เกิดเสียงดังเด็ดขาด (ใครทำท่อใหม่มา หรืออยากฟังเสียงท่อคันอื่นๆ รบกวนนัดกันภายหลังครับ)

3. ห้ามเปิดเพลงเสียงดังเพื่อโชว์ศักยภาพของเครื่องเสียงเด็ดขาด

4. ใช้ความเร็วที่เหมาะสมภายในเมกะบางนา อย่าซิ่งอย่าแว้น จนสร้างความเดือดร้อน รำคาญแก่ผู้อื่น

5. กรุณารักษาความสะอาดของพื้นที่จัดมิตติ้งด้วยครับ

สิ่งที่ควรทำเมื่อมามิตติ้ง

1. สอบถามพูดคุยกับเพื่อนๆได้ตามสะดวก ใครมีปัญหาอะไรแชร์กันได้ครับ

2. ถ่ายรูปได้ไม่อั้นครับ

3. นำเก้าอี้ ขนม นม เนย มาให้พร้อมครับ (กินเสร็จเก็บให้เรียบร้อยนะครับ 555)

ถ้านึกอะไรออกอีกจะมาแชร์นะครับ