Jump to content

ไฟโชว์ทั้งระบบ ไดร์ชาร์จพัง

Recommended Posts

วันนี้ขับไปดี รูปไฟแบตโชว์ แอร์ไม่เย็น สักพักไฟโชว์ทั้งระบบเลย เอาเข้าศูนย์ ศูนย์แจ้งว่าไดร์ชาร์จพัง ต้องถอดำปซ่อมข้างนอก เพราะว่าถ้าเบิกใหม่แพงมาก ยังไงเดี๋ยวมารายงานผลครับ

พี่ๆคร้าบ ศูนย์เสนอราคามา 22000 ชี้แนะด้วยครับเขาบอกว่าลูกปืนแตกเลยทำให้มันล๊อคขดลวดข้างในพังต้องเปลี่ยนไดร์ชาร์จ

พี่ๆคร้าบ ศูนย์เสนอราคามา 22000 ชี้แนะด้วยครับเขาบอกว่าลูกปืนแตกเลยทำให้มันล๊อคขดลวดข้างในพังต้องเปลี่ยนไดร์ชาร์จ

ผมมีมือ 2 ของ 1.8 ขายถูกสนใจโทมาครับ

089-5152501

ของผมมัน 2.0EL ครับท่านพี่ ตอนนี้มีคนเสนอมา 2500 ราคาเป็นไงมั่งครับแพงไปป่าวครับ

ของผมมัน 2.0EL ครับท่านพี่ ตอนนี้มีคนเสนอมา 2500 ราคาเป็นไงมั่งครับแพงไปป่าวครับ

จัดเลยคับ

มารายงานผลครับ  สรุปเปลี่ยนไดร์ชาร์จ สั่งมาลูกละ 2500  บาทศูนย์คิดค่าบริการ  700 บามครับ

ระบบกลับมาปกติแล้วครับ   ประสบการณ์นี้สอนให้รู้ว่า   ถ้าลูกปืนไดร์ชาร์จดังให้รีบเปลี่ยนเลยนะครับอย่ารอให้มันตายคาที่เหมือนผม(ดีนะของผมตายหน้าศูนย์เลย อิอิ)

รอดตัวจากการเสีย 22000 อย่างหวุดหวิดครับ :)

แล้วอาการดัง มันเป็นยังไงหรอครับ รบกวนบอกอาการด้วยครับเผื่อพี่ๆเพื่อนๆคนอื่นกำลังจะเป็นเหมือนกันครับ ถ้ามีรูปตัวได้ชาร์จด้วยก้อดีเลยครับ

ปล.ขอบคุณมากๆครับ

มารายงานผลครับ  สรุปเปลี่ยนไดร์ชาร์จ สั่งมาลูกละ 2500  บาทศูนย์คิดค่าบริการ  700 บามครับ

ระบบกลับมาปกติแล้วครับ   ประสบการณ์นี้สอนให้รู้ว่า   ถ้าลูกปืนไดร์ชาร์จดังให้รีบเปลี่ยนเลยนะครับอย่ารอให้มันตายคาที่เหมือนผม(ดีนะของผมตายหน้าศูนย์เลย อิอิ)

รอดตัวจากการเสีย 22000 อย่างหวุดหวิดครับ :)

รถวิ่งมากี่กกโลเมตรแล้วครับ 

180000 ครับผม ถ้าผมไปเปลี่ยนลูกปืนไดร์ชาร์ก็คงไม่พังครับ

เปลี่ยนแล้วเงียบเลยครับเสียงหอนวิ๊ดๆตามรอบเครื่องก็หายสนิทเลยครับ

180000 ครับผม ถ้าผมไปเปลี่ยนลูกปืนไดร์ชาร์ก็คงไม่พังครับ

เปลี่ยนแล้วเงียบเลยครับเสียงหอนวิ๊ดๆตามรอบเครื่องก็หายสนิทเลยครับ

ลูกปืนไดร์ชาร์จราคาเท่าไหร่หรอครับ พรุ่งนี้จะไปให้ร้านเปลี่ยนลูกรอกสายพาน+สายพานครับ จะได้เปลี่ยนทีเดียวเลยครับ ยังไงรบกวนแจ้งทาง pm หรือทางกระทู้นี้ด้วยครับ

ปล.ขอบคุณมากๆครับ