Jump to content

ถามเล่นๆ : เพื่อนๆ ยังใช้ FD เป็นรถหลักๆกันอยู่มั้ยครับ ?

Recommended Posts

ตอนนี้รถ FD ก็อายุ เฉียดๆ 7 ปี แล้ว สำหรับตัวก่อน MC เพื่อนๆ ที่มีรถหลายคัน ยังใช้ เจ้า FD เป็นรถหลักหรือเปล่าครับ ^^

ส่วนตัวผม ใช้เยอะกว่ารถคันใหม่อีก เพราะขับสนุก และก็ ทำให้ดูวัยรุ่นหน่อย 5555

ส่วนเรื่องแต่งรถ ตอนแรกไม่ได้แต่งเจ้า FD เลย ไปเห่อคันใหม่อยู่นาน พอได้เล่นแต่ง FD เข้า ตอนนี้ กลับมาเห่อลูกชายคนโตเหมือนเดิมละครับ 5555

แ้ล้วเพื่อนๆ ละ่ครับ  :P

ผมนี่ล๊อตแรกจองปี 2005 เลยนะ 555 เก่าสุดที่นี่แล้วมั้ง พอๆกันกะน้ำพริก

ยังสนุกกับการขับ FD เหมือนเดิม ขับป้ายแดงคันอื่นๆ ก้อเพลินๆ ความใหม่ เห่อไปแป๊ปเหมือนกันคับ  :P

แต่ยังไงก้อยังรัก FD มันขับสนุกดีนะ หุ่น หน้าตาก้อไม่เอ้าท์ ขนาดรถหลายตัวออกใหม่ๆ มาก้อเถอะ

รถคันแรกเช่นกันครับ อดออมกว่าจะได้มาครอง ตอนนี้ครบ 6 ปีล่ะ ยังไงก็จะใช้ต่อไปเรื่อยๆ เพราะใจมันรัก FD มว้ากกกกกกกกกกกกกกกก

FD เป็นรถเดิมๆที่สวยมากๆๆครับ  แต่ปัจุบันไปขับตัวอื่นล่ะ  ส่วน FD จอดไว้ใช้จ่ายกับข้าว กับ เอาไปเป็นรถสำรองใช้ครับ 

ผมรักมาเลยครับ fd คันนี้ ว่าจะแต่งไปยาวๆเลยคับ แต่ไม่ได้ใช้ทุกวันนะ(เพราะตอนนี้จอดอยู่อู่ 55)

กะจะไม่ขายด้วคับ บอกแฟนว่าอนาคตถ้าอยากได้รถใหม่ ให้แฟนขายรถตัวเองเอา 555

ใช้ตลอดครับ ขับสนุกเพลินๆ

เก็บไว้ให้ลูกใช้ต่อ ยาวๆ

อีกหน่อย ต้องเหมือน 3Door ที่ทุกวันนี้ก็ยังเห็น วิ่งอยู่ ^^

ยังใช้เป็นคันหลักอยู่ครับ ขับสนุก ถึงจะเก่าตกรุ่นแล้ว แต่ผมว่ารูปทรงยังไม่เอาท์ครับ สงสัยเพราะสมัยนั้นออกมาล้ำเกิน ก็ เป็น ได้...

ใช้เป็นหลักเหมือนเดิมครับ คันใหม่ผมขับแค่วันหยุดรถโล่งๆ กับไปต่างจังหวัดใกล้ๆเอง เพราะ FD ผมติด LPG ไปแล้ว มันเลยประหยัดมากถ้าเอาไปใช้ในที่รถติดๆแบบวันทำงานน่ะครับ

ปล. วิ่งไกลจัดก็เอา FD ออกไปใช้เหมือนกัน

แน่นอนครับ 

มีคนที่บ้านยุให้ซื้อคันใหม่เพื่อที่จะให้คันนี้น้อง เสียใจด้วยครับซื้อคันใหม่ไปเลยคันนี้ผมรัก แต่งมาเยอะฮ่าๆๆๆ

ใช้ทุกวัน จันทร์ - ศุกร์ ไปทำงาน วิ่งประมาณวันละ 75 km เสาร์ - อาทิตย์ วันหยุด แล้วแต่อยากจะไปครับ

เฉลี่ย วิงประมาณเดือนละ 2500 - 3000 km เติม โซฮอล91,E85 กะจะดูแลกันไป ใช้กันไปยาวๆเลยครับ

ไม่ขาย อยากได้อีกคัน ค่อยหาตังค์ซื้อใหม่เอาครับ :)

ตัวผมใช้ Ranger เป็นหลักครับ แต่ FD ก็ยังไม่ขาย พี่สาวก็ยังใช้อยู่ทุกวันเลย ปัจจุบันนี่ก็ครบ 8 ปีไปแล้ว เร็วเหลือเกิน