Jump to content

ถามเล่นๆ : เพื่อนๆ ยังใช้ FD เป็นรถหลักๆกันอยู่มั้ยครับ ?

Recommended Posts

ถ้าถามว่าใช้งานหลัก ตอบ ไม่ครับ ใช้กระบะเป็นหลักครับ ใช้ทุกวัน

ส่วน civic FD เหมือนเป็น weekend car สำหรับผม ใช้ทีไร สนุกทุกที  :0115:

รถ 3 ปี 2 เดือน 40,000 โล   ไม่เคยมีความคิดที่จะเปลี่ยนรถเลยครับ  (ชอบมากๆ)

ตั้งแต่ออกป้ายแดงมา ก็ไม่เคยใช้คันนี้เป็นคันหลักเลยครับ นี่ก็ 6 ปีและ

รู้ตั้งแต่ซื้อแล้วว่า ไม่เหมาะกับอาชีพเรา แต่อยากได้รถซักคันมาแต่งเติมเต็มความฝันครับ

แล้วก็เลือกไม่ผิดจริงๆ ของแต่งเยอะมาก ฮาฮ่า สะใจ 

Civic คันนี้ผมเอาใช้ไว้เที่ยวพักผ่อนใกล้ๆ ไกลก็ใช้คันอื่น และก็มิตติ้งกับกลุ่มเพื่อนแต่งรถแค่นั้นเอง

ไม่สามารถใช้ทำงานอาชีพผมได้เลย

ปล. รถหลักของผมคือกระบะตอนเดียวครับ 

ปี07ครับยังใช้อยู่ เป็นหลัก ด้วยทั้งทำงาน กลับบ้านนอก รับส่งลูกเมีย ออกเที่ยวตจว คันเดียว จบครับ

ผมนี่ล๊อตแรกจองปี 2005 เลยนะ 555 เก่าสุดที่นี่แล้วมั้ง พอๆกันกะน้ำพริก

ยังสนุกกับการขับ FD เหมือนเดิม ขับป้ายแดงคันอื่นๆ ก้อเพลินๆ ความใหม่ เห่อไปแป๊ปเหมือนกันคับ :P

แต่ยังไงก้อยังรัก FD มันขับสนุกดีนะ หุ่น หน้าตาก้อไม่เอ้าท์ ขนาดรถหลายตัวออกใหม่ๆ มาก้อเถอะ

เหมือนกันพี่ ล๊อตแรกๆเลย FD เป๊ะเว้อออ

ผมนี่ล๊อตแรกจองปี 2005 เลยนะ 555 เก่าสุดที่นี่แล้วมั้ง พอๆกันกะน้ำพริก

ยังสนุกกับการขับ FD เหมือนเดิม ขับป้ายแดงคันอื่นๆ ก้อเพลินๆ ความใหม่ เห่อไปแป๊ปเหมือนกันคับ  :P

แต่ยังไงก้อยังรัก FD มันขับสนุกดีนะ หุ่น หน้าตาก้อไม่เอ้าท์ ขนาดรถหลายตัวออกใหม่ๆ มาก้อเถอะ

เหมือนพี่ทอมมี่เลยค้าบ รถผมจองปี 2005 จดทะเบียน มกรา 2006 ปาเข้าไป 8 ปี แล้ว ยังไม่มีท่าทีเบื่อมันเลย สดุดตาทุกครั้งที่เห็น FD แต่งบนท้องถนน ส่วนตัว Body FD นี้ อมตะสุดแล้วค้าบ ของแต่งเยอะมาก แนวแต่งเยอะมาก จะขายหลายรอบ แต่ก็ตัดใจไม่ลงจริงๆ   

• 1 month later...

ธันวา ปี 2011 (รุ่นรอดจากน้ำท่วม)

ตอนนั้นพอทราบว่ากำลังจะตกรุ่น แต่ผมว่ามันสวยกว่ารุ่นปัจจุบันนะ  :D

ถึงตอนนี้ก็ 2 ปีกว่าๆยังใช้อยู่แทบทุกวันครับ

8 ปีแล้วเหมือนกันคับ....เป็นรถคันแรกด้วยก้อกะใช้ยาวๆแหละคับ...แต่ตอนนี้อยางลอง K20 สักครั้งอ่ะครับแบบว่าอยากสุดอ่ะ...อิอิ

• 3 weeks later...

จะเข้าปีที่ 7 แล้ว ใช้อยู่ประจำ กะว่าจะใช้ไปเรื่อยๆ ครับ

ใจยังรัก เจ้า FD อยู่ หน้าตารุปลักษณ์ ก็ยังหล่ออยู่ครับ>>>>>>ใช้ไปเรื่อยๆๆๆเลยครับ

• 2 months later...

ใช้มาครบ 8 ปี ปล่อยไปแล้วครับ 

ลองใช้เครื่อง 1200 ซีซี.สักพักแล้ว

แม้จะแรงน้อย แต่ก็พอใจกะมัน  

เลยปล่อย FD ออกไป ได้มา 310,000.บาทเอง 

• 2 weeks later...

สวัสดีครับ น้องใหม่สุดฝากเนื้อฝากตัวด้วยน่ะครับ

ปี 09 ครับ บอกตรงๆไปได้ออกมือแรกครับ ผมหลงรัก fd มาตั้งแต่ เรียนมัธยม ตอนนี้ เรียนจบ ป.ตรีแล้ว ก็เลย เก็บตัง จัด fd มาได้ ขออนุญาติแม่อยู่นานเพราะว่า แม่ไม่ยากให้ซื้อรถมือสอง แต่ทำไงได้ กว่าจะเรียนจบ จาก fd ก็กลายมาเป็น fb ซ่ะแล้ว

ตอนนี้ ยิ่งเห็นก็ยิ่งรัก รักมากขึ้นทุกวัน ครับ

ตอนนี้จอดเฉยๆ ใช้ cr-v แทนครับ เสาร์ อาทิตย์ถึงจะได้พาไปกินลมเล่นครับ

สวัสดีครับ น้องใหม่สุดฝากเนื้อฝากตัวด้วยน่ะครับ

ปี 09 ครับ บอกตรงๆไปได้ออกมือแรกครับ ผมหลงรัก fd มาตั้งแต่ เรียนมัธยม ตอนนี้ เรียนจบ ป.ตรีแล้ว ก็เลย เก็บตัง จัด fd มาได้ ขออนุญาติแม่อยู่นานเพราะว่า แม่ไม่ยากให้ซื้อรถมือสอง แต่ทำไงได้ กว่าจะเรียนจบ จาก fd ก็กลายมาเป็น fb ซ่ะแล้ว

ตอนนี้ ยิ่งเห็นก็ยิ่งรัก รักมากขึ้นทุกวัน ครับ

ตอนนี้จอดเฉยๆ ใช้ cr-v แทนครับ เสาร์ อาทิตย์ถึงจะได้พาไปกินลมเล่นครับ

ยินดีต้อนรับสมาชิคใหม่ครับ ติดปัญหาตรงไหน โพสสอบถามกันได้เลยครับ พี่ๆน้องๆที่นี่ตอบแบบไม่มีกั๊กครับ ^_^

ยินดีต้อนรับสมาชิคใหม่ครับ ติดปัญหาตรงไหน โพสสอบถามกันได้เลยครับ พี่ๆน้องๆที่นี่ตอบแบบไม่มีกั๊กครับ ^_^

ครับผม ถ้าติดปัญหาปุ๊ป ผมจะถามปัป เลยครับ  :D